• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 38
      Địa chỉ
      Đồng Nai
      Cảm ơn
      301
      Được cảm ơn 692 lần, trong 404 bài

Mặc định Tết đi quà gì cho sếp?

Đau đầu quá mọi người ơi, tết nào cũng phải đi mấy vụ này . Đi các đối tác thường là rượu rồi, nhưng đi sếp trực tiếp mà đi rượu hoài thì cũng không hay chút nào (mấy năm trước cứ rượu với cây 555 Anh) năm nay phải đổi mới chút chút (bị sếp nhắc nhở hồi đầu năm ngoái rồi )

Anh em nào có sáng kiến gì thì góp ý vô nhé. Thanks.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Xem nội qui box Hỏi đáp về điện tại đây:
      http://webdien.com/d/showthread.php?t=12077

Địa chỉ
      DĨ AN - BÌNH DƯƠNG
      Cảm ơn
      73
      Được cảm ơn 251 lần, trong 128 bài

Mặc định Ðề: Tết đi quà gì cho sếp?

Trích dẫn Gửi bởi lightingbolt Xem bài viết
      Đau đầu quá mọi người ơi, tết nào cũng phải đi mấy vụ này . Đi các đối tác thường là rượu rồi, nhưng đi sếp trực tiếp mà đi rượu hoài thì cũng không hay chút nào (mấy năm trước cứ rượu với cây 555 Anh) năm nay phải đổi mới chút chút (bị sếp nhắc nhở hồi đầu năm ngoái rồi )

quê anh ở đâu, xếp anh thích gì, cái gì cũng thường thì kiếm cái đặt sản nào quê nhà tặng, ví dụ em ở tây ninh thì em tặng xếp kí thằn lằn núi,,,,, hay nếu xếp quê xa, ít về thì tìm món quà nào của quê xếp tặng, mà quan trọng nhất là quà tình cảm hay quà khác,,,,,
      Kiến ngãi bất vi, vô giõng dã
      lâm nguy bất cứu mạc anh hùng

3. Những thành viên đã cảm ơn locnewsun vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      1,273
      Được cảm ơn 1,536 lần, trong 718 bài

Năm nay, you thử tặng thiệp chúc xuân cho Sếp đeeeeee (Trong thiệp, ngoài lời chúc abc, def... ra, nhớ kèm theo bản danh sách những tên hay nói xấu Sếp- Lưu ý: Cẩn thận chèn thêm một vài tên mà you thấy ghét, hehe). Đảm bảo chất cực kỳ luôn á.
      iem hổng biết gì hết chơn á.

5. The Following 2 Users Say Thank You to langmantuoi50 For This Useful Post:

Cảm ơn
      300
      Được cảm ơn 611 lần, trong 280 bài

tặng cho sếp một "CÂY SỨA (HOẶC LÀ CÂY CƯA)" đãm bảo sếp xrm song uất wá học máu chít, mình lênlàm sếp chứ ổng sống hoài, được tặng wà ăn cho béo tốt ra thế th2i mình biết đời nào mà lên được

7. Những thành viên đã cảm ơn turo_thanh vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Long Hải
      Cảm ơn
      226
      Được cảm ơn 909 lần, trong 605 bài

anh cứ tết biếu xếp 1 chai rượu đế thật ngon và nắp là lá chuối + cân giò cho nó dân giã.
      Cao Văn Hưởng
      Email: vanhuongcao@gmail.com

9. Những thành viên đã cảm ơn caovanhuong vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Ha Noi
      Cảm ơn
      107
      Được cảm ơn 319 lần, trong 158 bài

Rượu bia nhiều, xưa rùi. Phải refresh chứ.
      Bạn có thể ra siêu thị mua con gà, hay mấy quả bưởi năm roi (khoảng 50k/quả), rồi mang đến nhà xếp bảo "của nhà trồng được.."
      hix
      Email: chinh.nq@hotmail.com
      or nq.chinh@takasago-vn.com

11. Những thành viên đã cảm ơn chinh_akay vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 59 lần, trong 34 bài

-bia rượu rùi thì bác thử xem mua loại yến xào xem.cộng một ít bưởi ruột đổ (bưởi ổi).
      +++---o0o---+++
      hay bác dùng thử cái này xem :

Tôm khô Cà Mau và mật ong rừng U Minh-Món quà Tết độc đáo và đầy ý nghĩa !
      Rất mong nhận được sự ủng hộ của Quý khách hàng.
      CƠ SỞ SẢN XUẤT HẢO ĐẠT
      Xưởng sản xuất: số 66, QL. 1A, Ấp 3, Xã Tắc Vân, TP.Cà Mau.
      Điện thoại: (0780) 384 6927
      Email: haodat@dacsancamau.com

Cảm ơn
      175
      Được cảm ơn 1,321 lần, trong 569 bài

Hehe, rượu tây bi h đến 95% là đểu, mua biếu sếp mà nó ngon thì k0 sao (ít xảy ra lắm, trừ rượu ấy do chính tay bác mua và xách tay ở nước ngoài về), chớ lúc sếp bóc ra uống mà gắt xì, đầu đau thì coi chừng?!!!
      Theo tui cũng phải phân biệt rõ, làm quân phải hiểu sếp mình thế nào chớ! Nếu sếp là người thân tình, quý mình thì nên thật lòng, mua cái gì mà ngon lành như đặc sản quê bày tết (bưởi nghe đâu có loại thỏi vàng, có 6,5 triệu đồng 1 cặp thui mà...) hay thuốc cho sếp tăng cường sức khỏe (sâm cao ly có 10tr/lạng, hay là mẩu sừng tê giác có 50tr/lạng...)... Còn nếu sếp là người ăn sổi ở thì, thôi thì cứ làm gói bánh gói kẹo vớ vỉn rùi cho vào túi với cái phong bì nằng nặng là ok???!!!
      Ở cơ quan tui (cấp phòng thui, cơ quan đông người nên cấp giám đốc thì em... k0 biết nhà ở mô) có một cái lệ thế này: ngày tết theo quy luật là ngày sum họp gia đình, họ hàng, quê hương, ai cũng có quê quán mờ... nên công đoàn với lãnh đạo trước ngày nghỉ tết sẽ chọn 1 ngày (thường là thứ bảy hay CN trước đó 2 tuần) để tổ chức 1 cái buổi liên hoan tất niên toàn thể các thành viên, mời toàn thể các gia đình gồm bố mẹ, vợ chồng, con cái, dâu rể... tập trung 1 chỗ để nhậu vừa là gặp mặt cuối năm, vừa là chúc tụng năm mới, mình có thể đưa vợ con ra chúc sếp ông, sếp bà, sếp nhơ nhỡ và chúc lẫn nhau thoải mái vô tư. Sau buổi liên hoan đó coi như xong, k0 phải đến chúc tết nhà sếp nữa, ra tết hẹn nhau gặp mặt đầu xuân (đương nhiên ngày tết ai có điều kiện thì vẫn có thể hẹn nhau đến nhà chơi nhậu nhẹt tùy ý). Ý ở đây là sếp cũng là người làm công như mình, lương cao hơn, bổng lộc nhiều hơn, đâu có trông chờ vào chút quà của các chú?! Rùi sếp cũng có bà con họ hàng quê hương bạn bè, cũng phải dành cho sếp chút thời gian riêng tư chớ?!
      Không biết các sếp khác có nghĩ giống sếp mình thía k0 nhỉ????

14. The Following 3 Users Say Thank You to laoton2010 For This Useful Post:

Cảm ơn
      1,273
      Được cảm ơn 1,536 lần, trong 718 bài

Chả trách, đến giờ có người vẫn còn làm "thợ" xây!
      iem hổng biết gì hết chơn á.

16. Những thành viên đã cảm ơn langmantuoi50 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Cần Thơ xì tin
      Cảm ơn
      349
      Được cảm ơn 306 lần, trong 172 bài

Anh bulong phải mời các sếp ở webdien dzô tư vấn, các sếp thích gì thì anh ngồi si nghĩ coi mà mua theo đó hihi.
      Nắng, mưa bất chợt

18. Những thành viên đã cảm ơn wendy vì bài viết hữu ích:

Trang 1 của 4 1234 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016