• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 11
      Địa chỉ
      hà nội
      Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 12 lần, trong 7 bài

Mặc định âm li trục trặc. Nghe được 1 thời gian thì bên to bên nhỏ.

Cảm ơn
      33
      Được cảm ơn 38 lần, trong 13 bài

Mặc định Ðề: âm li trục trặc

Đúng đó: Phải bảo hành! Chọt chọt là tiêu 2,5 triệu

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 38 lần, trong 30 bài

sửa chữa đơn giản thôi nhưng còn thời gian bảo hành thì cứ mang đi bảo hành là hơn vì như thế 2.5tr của bác mới không bị lãng phí.bác cũng nên đảo loa 2 bên cho nhau xem loa bên nhỏ kia sang bên còn to nó có kêu to được không . nếu kêu to được thì đi bảo hành âmpli nếu loa kêu nhỏ thì hỏng loa đó.mà bác cũng nên xem dây dẫn từ âmpli ra loa có tốt không và các điểm jack kết nối có tốt không nếu jack không tốt thì cũng không kêu to được.

4. Những thành viên đã cảm ơn dinhhay vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      nhà của Papa và Maman
      Cảm ơn
      1,053
      Được cảm ơn 4,512 lần, trong 1,617 bài

Nếu lỗi do ampli, thì phần lớn là hỏng 1 trong những trans công suất. Nghe âm thanh rất nhỏ và khò khè, khọt khẹt.

Nếu lỗi do loa, thì đa số do đứt cuộn coil loa basse. Nếu thay loa thì phải xem lại ampli có bị trôi DC hay không. Đo điện áp DC ngõ ra loa lúc không tải (chưa gắn loa), phải gần bằng 0.
      Nhóc thích xí xọn,
      Nhóc thích xì păm,
      Nhóc thích trêu các anh.
      Hi hi hi....

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 27 lần, trong 6 bài

Thường thường ampli chúng ta sử dụng khoảng 1 năm là có những hiện tượng như nghe không đều, nghe rồ, sôi... Vì chúng ta sử dụng công thời gian thì hay bị hỏng transitor vì thế chúng ta chỉ cần thay transitor là ok.

Địa chỉ
      hà nội
      Cảm ơn
      2

Trích dẫn Gửi bởi dinhhay Xem bài viết
      sửa chữa đơn giản thôi nhưng còn thời gian bảo hành thì cứ mang đi bảo hành là hơn vì như thế 2.5tr của bác mới không bị lãng phí.bác cũng nên đảo loa 2 bên cho nhau xem loa bên nhỏ kia sang bên còn to nó có kêu to được không . nếu kêu to được thì đi bảo hành âmpli nếu loa kêu nhỏ thì hỏng loa đó.mà bác cũng nên xem dây dẫn từ âmpli ra loa có tốt không và các điểm jack kết nối có tốt không nếu jack không tốt thì cũng không kêu to được.
      Mình đảo 2 loa rùi, ko fai do loa mới chán chứ. chắc phải mang sửa thui chứ cũng hết bảo hành rùi, mua trước tết năm 2009.

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 38 lần, trong 30 bài

Trích dẫn Gửi bởi 3d.indochina Xem bài viết
      Mình đảo 2 loa rùi, ko fai do loa mới chán chứ. chắc phải mang sửa thui chứ cũng hết bảo hành rùi, mua trước tết năm 2009.
      1 điều thiếu sót nữa là bác không nói cho mọi người biết là tiếng nhỏ nhưng có trong không.có kèm theo nhiễu như ù xì rè gì không,hay rồ lên rồ xuống không,hay có tiếng xet xet khi vặn volume không...bác pót lên đây để mọi người dùng kinh nghệm chuẩn bệnh.

Địa chỉ
      hà nội
      Cảm ơn
      2

Nếu em chỉnh balance sang hết bên bị hỏng và vặn volume hết cỡ thì nghe được nhỏ nhỏ (khoảng 1/10 bình thường), không rè tẹo nào. Vậy amli của em hỏng j vậy nhỉ! Mong các bác giúp đỡ

Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 11 lần, trong 11 bài

mình có ý kiến này nha. nếu bạ đã loại trừ trường hợp hư loa và không phải do zac cắm thì bạn tháo vỏ amply ra.bạn sẽ thấy có mấy con transictor lớn hơn mấy con transictor bình thường (thường là 4 còn, 2 con chạy cho mỗi nhánh).bạn xác định 2con của nhánh bị hỏng rồi làm dấu.bước tiếp theo bạn tháo 1 trong 2 con dó ra đổi với 1 trong 2 con của nhánh ok (nhớ là thay con có số liệu zoongs hệt con đươc tháo ra),chỉ cần đổi như vậy tối đa 2 lần bạn sẽ xác định được con hỏng. rồi đem con hỏng ra tiệm mua con mới thay vào la ok.chúc bạn thành công
      +++---o0o---+++
      mình có ý kiến này nha. nếu bạ đã loại trừ trường hợp hư loa và không phải do zac cắm thì bạn tháo vỏ amply ra.bạn sẽ thấy có mấy con transictor lớn hơn mấy con transictor bình thường được gắng trên miếng nhôm lớn để tỏa nhiệt(thường là 4 còn, 2 con chạy cho mỗi nhánh).bạn xác định 2con của nhánh bị hỏng rồi làm dấu.bước tiếp theo bạn tháo 1 trong 2 con dó ra đổi với 1 trong 2 con của nhánh ok (nhớ là thay con có số liệu zoongs hệt con đươc tháo ra),chỉ cần đổi như vậy tối đa 2 lần bạn sẽ xác định được con hỏng. rồi đem con hỏng ra tiệm mua con mới thay vào la ok.chúc bạn thành công

11. Những thành viên đã cảm ơn TVThong_1983 vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      hà nội
      Cảm ơn
      2

Trích dẫn Gửi bởi TVThong_1983 Xem bài viết
      mình có ý kiến này nha. nếu bạ đã loại trừ trường hợp hư loa và không phải do zac cắm thì bạn tháo vỏ amply ra.bạn sẽ thấy có mấy con transictor lớn hơn mấy con transictor bình thường (thường là 4 còn, 2 con chạy cho mỗi nhánh).bạn xác định 2con của nhánh bị hỏng rồi làm dấu.bước tiếp theo bạn tháo 1 trong 2 con dó ra đổi với 1 trong 2 con của nhánh ok (nhớ là thay con có số liệu zoongs hệt con đươc tháo ra),chỉ cần đổi như vậy tối đa 2 lần bạn sẽ xác định được con hỏng. rồi đem con hỏng ra tiệm mua con mới thay vào la ok.chúc bạn thành công
      +++---o0o---+++
      mình có ý kiến này nha. nếu bạ đã loại trừ trường hợp hư loa và không phải do zac cắm thì bạn tháo vỏ amply ra.bạn sẽ thấy có mấy con transictor lớn hơn mấy con transictor bình thường được gắng trên miếng nhôm lớn để tỏa nhiệt(thường là 4 còn, 2 con chạy cho mỗi nhánh).bạn xác định 2con của nhánh bị hỏng rồi làm dấu.bước tiếp theo bạn tháo 1 trong 2 con dó ra đổi với 1 trong 2 con của nhánh ok (nhớ là thay con có số liệu zoongs hệt con đươc tháo ra),chỉ cần đổi như vậy tối đa 2 lần bạn sẽ xác định được con hỏng. rồi đem con hỏng ra tiệm mua con mới thay vào la ok.chúc bạn thành công
      0k.rảnh em phải tháo ra xem thử vậy. Em dân tự động hóa nhưng cũng liều 1 phen. hỏng thì mua cái mới.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán - Thanh lý Rơ le thời gian 3 dải thời gian: Giờ, phút, giây. (T48N)
      Bởi Suaxungxinh trong diễn đàn Biến tần, PLC, LOGO, thiết bị điều khiển
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 15-10-2013, 10:26
    2. Dành cho những ai thích nghe sáo
      Bởi tukhalan trong diễn đàn Âm nhạc
      Trả lời: 9
      Bài cuối: 30-04-2013, 20:42
    3. Trợ giúp - động cơ đang chạy thì nghe có tiếng kêu
      Bởi linh buọn trong diễn đàn HỎI & ĐÁP VỀ ĐIỆN
      Trả lời: 8
      Bài cuối: 13-10-2011, 22:28
    4. máy nghe nhạc đôc lập