• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 5 của 5
      nghiemviethung's Avatar
      nghiemviethung Guest

Mặc định Đấu nối đường dây 110kV từ nhà máy thủy điện vào lưới điện quốc qia

Hiện nay em đang chuẩn bị thi công xây lắp đường dây 110kV đấu nối vào lưới điện quốc gia mà chưa biết nhiều về kinh nghiệm, kỹ thuật đấu nối vào lưới điện quốc gia. Các anh chị nào có kinh nghiệm chỉ bảo em với nhé. Xin cảm ơn nhiều!!!
      Tiện thể cho em xin các file mẫu về hồ sơ thủ tục thi công các đường dây 110kV nhé. hòm thư: nghiemviethung1805@gmail.com

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      98
      Được cảm ơn 731 lần, trong 400 bài

Mặc định Ðề: Đấu nối đường dây 110kV từ nhà máy thủy điện vào lưới điện quốc qia

Trích dẫn Gửi bởi nghiemviethung Xem bài viết
      Hiện nay em đang chuẩn bị thi công xây lắp đường dây 110kV đấu nối vào lưới điện quốc gia mà chưa biết nhiều về kinh nghiệm, kỹ thuật đấu nối vào lưới điện quốc gia. Các anh chị nào có kinh nghiệm chỉ bảo em với nhé. Xin cảm ơn nhiều!!![/email]
      Chào bạn nếu bạn chưa biết nhiều về kinh nghiệm và kỹ thuật đấu nối vào lưới điện Quốc gia thì bạn biết không? Không ai cho bạn đấu cả, nếu bạn muốn đấu nối vào thì sau khi nghiệm thu hoàn tất đường dây, bạn phải đấu nối nhưng người giám sát là người của đơn vị QLVH thiết bị (Đúng ra thì họ làm nhưng bạn phải làm) họ giám sát và chỉ cho bạn phải làm những gì, ép lèo, đầu cốt....ghíp nhôm....sứ treo, sứ néo....và đặc biệt phải tuân thủ thiết kế được phê duyệt.

Tiện thể cho em xin các file mẫu về hồ sơ thủ tục thi công các đường dây 110kV nhé. hòm thư: nghiemviethung1805@gmail.com[/QUOTE]

Thi công đường dây 1kV hay 500kV đều chung một mẫu hồ sơ xây dựng công trình cơ bản theo Nghị định 209 và theo 48 XDCB...nếu là đơn vị của EVN thì có quy định của EVN. Chúc bạn thành công.

3. Những thành viên đã cảm ơn thang KS vì bài viết hữu ích:

nghiemviethung's Avatar
      nghiemviethung Guest

Mặc định Ðề: Đấu nối đường dây 110kV từ nhà máy thủy điện vào lưới điện quốc qia

Trích dẫn Gửi bởi thang KS Xem bài viết
      Chào bạn nếu bạn chưa biết nhiều về kinh nghiệm và kỹ thuật đấu nối vào lưới điện Quốc gia thì bạn biết không? Không ai cho bạn đấu cả, nếu bạn muốn đấu nối vào thì sau khi nghiệm thu hoàn tất đường dây, bạn phải đấu nối nhưng người giám sát là người của đơn vị QLVH thiết bị (Đúng ra thì họ làm nhưng bạn phải làm) họ giám sát và chỉ cho bạn phải làm những gì, ép lèo, đầu cốt....ghíp nhôm....sứ treo, sứ néo....và đặc biệt phải tuân thủ thiết kế được phê duyệt.

Tiện thể cho em xin các file mẫu về hồ sơ thủ tục thi công các đường dây 110kV nhé. hòm thư: nghiemviethung1805@gmail.com
      Thi công đường dây 1kV hay 500kV đều chung một mẫu hồ sơ xây dựng công trình cơ bản theo Nghị định 209 và theo 48 XDCB...nếu là đơn vị của EVN thì có quy định của EVN. Chúc bạn thành công.[/QUOTE]

Anh làm ơn cho em hỏi, đơn vị quản lý vận hành là của lưới điện quốc gia hay của nhà máy thủy điện?
      Nếu là của lưới điện quốc gia thì họ là người của bên truyền tải hay là bên tổng công ty điện lực. và thủ tục xin đấu nối là như thế nào anh? mình xin cắt điện đấu nối trước khoảng thời gian ít nhất là bao nhiêu lâu (theo đúng luật). em chưa biết chi tiết về thủ tục này lắm. mong được chỉ giao. Trân trọng!

Cảm ơn
      98
      Được cảm ơn 731 lần, trong 400 bài

Anh làm ơn cho em hỏi, đơn vị quản lý vận hành là của lưới điện quốc gia hay của nhà máy thủy điện?
      Nếu là của lưới điện quốc gia thì họ là người của bên truyền tải hay là bên tổng công ty điện lực. và thủ tục xin đấu nối là như thế nào anh? mình xin cắt điện đấu nối trước khoảng thời gian ít nhất là bao nhiêu lâu (theo đúng luật). em chưa biết chi tiết về thủ tục này lắm. mong được chỉ giao. Trân trọng![/QUOTE]

Bạn là đơn vị xây lắp đường dây thôi đúng không? Nếu vậy khi thực hiện xây dựng 1 NMĐ thông thường (nếu nằm trong quy hoạch điện ...V, VI) thì toàn bộ tài sản là do BQL dự án làm chủ, tuy vậy có thể chia gói đầu tư cho các đơn vị truyền tải, phân phối. Với cấp điện áp 110kV hiện nay thì do các đơn vị QLĐZ 110kV (như khu vực Mtrung là Cty điện cao thế Miền Trung - Là đơn vị thành viên của Tổng CTY điện Miền Trung) Thủ tục xin đấu nối lưới điện của 01 NMĐ bắt buộc tuân thủ Quy trình đấu nối lưới điện QG như file gửi kèm.

Your file, QUYẾT ĐỊNH vè đấu noi lưới điện QG.doc was uploaded!

Your download link is:
      http://www.data.webdien.com/free/dow...50bf36df54d7d3

Bạn tham khảo và thực hiện nhé

6. Những thành viên đã cảm ơn thang KS vì bài viết hữu ích:

nghiemviethung's Avatar
      nghiemviethung Guest

Rất cảm ơn anh thang KS, anh có thể cho em được biết thêm các biện pháp thi công đấu nối được không anh VD như về mặt kỹ thuật, an toàn (hệ thống tiếp địa ....) cho người trực tiếp đấu nối và cắt điện trên điểm đấu nối vào lưới điện QG.
      Bác chỉ giúp em nhé! thanks kiu bác nhiều!

8. Những thành viên đã cảm ơn nghiemviethung vì bài viết hữu ích:

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Xin sơ đồ lưới điện trung áp tba 110kv tiên yên-quảng ninh hoặc tba 110kv phù yên-sơn la
      Bởi DUONG TUYEN trong diễn đàn HỒ SƠ THIẾT KẾ - BẢNG VẼ
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 20-08-2014, 16:49
    2. Trợ giúp - Xin sơ đồ lưới điện trung áp tba 110kv tiên yên-quảng ninh hoặc tba 110kv phù yên-sơn la
      Bởi DUONG TUYEN trong diễn đàn Truyền tải & Phân phối điện
      Bài cuối: 20-08-2014, 16:48
    3. Trợ giúp - Xin sơ đồ lưới điện trung áp tba 110kv tiên yên-quảng ninh hoặc tba 110kv phù yên-sơn la
      Bởi DUONG TUYEN trong diễn đàn Nhà máy điện - Trạm biến áp
      Bài cuối: 20-08-2014, 16:45
    4. Trợ giúp - TU 110Kv
      Bởi junvu trong diễn đàn Truyền tải & Phân phối điện
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 18-06-2014, 19:27
    5. Trợ giúp - đọc bản vẽ 1 sợi trạm 110kV
      Bởi qcuong1401 trong diễn đàn Nhà máy điện - Trạm biến áp
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 23-10-2013, 15:06
    Văn Võ Trạng Nguyên