• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 4 của 4
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 25 lần, trong 19 bài

Mặc định dùng biến tần cho động cơ

đầu xuân năm mới em chúc cả nhà webdien mạnh khỏe hạnh phúc và thành công.
      em có vấn đề này nhờ cả nhà giúp đở.
      tình hình là em đang làm một tủ điều khiển làm việc theo nguyên lý sau.
      gồm có 2 động cơ một động cơ nghiền và một động cơ cấp liệu,khi làm việc bình thường thi hai động cơ làm việc cùng tốc độ,nhưng khi động cơ nghiền gặp sự cố hoặc quay trậm thì động cơ cấp liệu cũng dừng hoặc quay trậm lại.
      em định dùng biến tần cho động cơ cấp liệu nhưng chưa biết lấy tín hiệu từ đâu và cách lắp đặt như thế nào vây rất mong được sự giúp đở của cả nhà.
      thanks.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Mặc định Ðề: điều khiển

Mình thấy động cơ nghiền của bạn chạy trực tiếp thì ko thể thay đổi tốc độ đc, khi gặp sự cố thì thiết bị bảo vệ phải dừng động cơ ngay.còn động cơ cấp liệu dùng biến tần mục đích là điều khiển tốc độ động cơ sao cho lưu lượng nguyên liệu phù hợp với công suất nghiền và công suất máy nghiền.nên tín hiệu đk theo mình là lấy từ trạng thái báo runtừ tủ đk(contactor...) của động cơ nghiền và tín hiệu báo dừng hay chạy tại động cơ máy nghiền là dc.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 25 lần, trong 19 bài

ý mình là như thế này. mình để động cơ chạy hết công xuất và chỉ dùng biến tần điều chỉnh động cơ cấp liệu với mức vừa phải thôi.và khi động cơ nghiền có hiện tượng quá tải hoặch bị kẹt thì động cơ cấp liệu phải quay chậm lại.vậy mình phải chọn loại biến tần nào và tín hiệu lấy từ đâu.( tín hiệu analog lấy từ động cơ nghiền có được không) rất mong được mọi người giúp đở.
      thanks
      +++---o0o---+++
      ý mình là như thế này. mình để động cơ nghiền chạy hết công xuất và chỉ dùng biến tần điều chỉnh động cơ cấp liệu với mức vừa phải thôi.và khi động cơ nghiền có hiện tượng quá tải hoặch bị kẹt thì động cơ cấp liệu phải quay chậm lại.vậy mình phải chọn loại biến tần nào và tín hiệu lấy từ đâu.( tín hiệu analog lấy từ động cơ nghiền có được không) rất mong được mọi người giúp đở.
      thanks

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

ý mình là khi động cơ nghiền bị kẹt hoặc quá tải thì động cơ cấp liệu cũng phải dừng ngay tránh bị nghẹn nguyên liệu chứ giảm tốc độ động cơ cấp liệu ko có tac dụng gi cả, nên mới lấy tín hiệu từ... để đk .
      còn để đk tốc độ động cơ cấp liệu thì cần dùng biến tần có đk PID kết hợp với encoder rùi.

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016