• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 9 của 9
      Cảm ơn
      9
      Được cảm ơn 10 lần, trong 10 bài

Mặc định Các bác giúp em với Máy phát điện 150 KVA khi đóng tải Hz >100

Cảm ơn
      0

Mặc định Ðề: Các bác giúp em với Máy phát điện 150 KVA khi đóng tải Hz >100

Bạn có thể nói rõ hơn máy phát điện của bạn loại gì? hiệu gì không? Và cần xem xét dòng khởi động của máy in cuộn nữa.
      Thông thường, nếu Hz tăng lên như thế thì vòng tua cũng tăng chứ sao mà ổn định được ta?

3. Những thành viên đã cảm ơn ThienGen vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 117 lần, trong 107 bài

Xem lại đồng hồ đo tần số đi

Cảm ơn
      9
      Được cảm ơn 10 lần, trong 10 bài

Trích dẫn Gửi bởi ThienGen Xem bài viết
      Bạn có thể nói rõ hơn máy phát điện của bạn loại gì? hiệu gì không? Và cần xem xét dòng khởi động của máy in cuộn nữa.
      Thông thường, nếu Hz tăng lên như thế thì vòng tua cũng tăng chứ sao mà ổn định được ta?
      Thanhk bac da thao luan cung em. Máy phát điện của em của hãng Iveco, đầu phát mecc. công suất lien tục 100KVA. Còn máy in cuộn dòng tăng theo tốc độ cuộn mình điều chỉnh được,khi mình chạy tốc độ máy cuộn 18000 tương đuơng máy phát chịu dòng 60A thì Hz>98 và vòng tua tăng 3000. Nhưng mình kiểm tra về động cơ máy phát thì thực tế vẫn là 1500 v/p.
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi ngquangminh Xem bài viết
      Xem lại đồng hồ đo tần số đi
      Thanks bác. Máy phát điện của em sử dụng bộ điểu khiển điện tử Deepsea 5220, nó đo và dừng máy nếu qua giới hạn cho phép. Nhưng mình thử các tải khác công suất tương đương hoặc lớn hơn máy in cuộn thì vẫn ok. Nhưng khi chạy máy in cuôn lại bị sự cố như vậy à!

Cảm ơn
      0

bình thường mạng điện ta sử dụng tần số 50Hz 60Hz thui nếu như vậy có thể do đồng hồ đo có sự cố ban nhé nếu bạn muốn an toàn cho máy in của bnaj thì bạn hãy sử dụng biến tần ABB là tốt nhất

Địa chỉ
      Hà Nội
      Cảm ơn
      16
      Được cảm ơn 4 lần, trong 2 bài

khi chưa nối tải vào máy phát thì tốc độ máy phát không đổi
      khi nối tải vào thì n sẽ tăng (vòng/phút) thì tần số góc sẽ tăng => tần số sẽ tăng
      nếu không có cái mạch điểu chỉnh lại tốc độ quay thì nó sẽ xảy ra thế
      (không biết đúng không,không chắc lắm)
      +++---o0o---+++
      ak hay là có sự cộng hưởng giữa máy in với máy phát :d

Cảm ơn
      12
      Được cảm ơn 8 lần, trong 8 bài

Đó là do máy in khi hoạt động có phát ra tín hiệu hài 100Hz, cảm ứng trên dường dây thôi, khi bạn sử dụng đồng hồ số (digital) thì sẽ đo được tần số này. Bạn dùng máy hiện sóng sẽ thấy ngay có cả tín hiệu nguồn 50Hz,biên độ lớn và tín hiệu hài biên độ nhỏ hơn. Không ảnh hưởng đến máy phát đâu, chỉ là phần cảm biến tần số trên bộ đk không phân biệt được thoi.

9. Những thành viên đã cảm ơn kimyonh vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      109
      Được cảm ơn 12 lần, trong 9 bài

e xem các bác trả lời bạn ấy mà......ko hiểu gì quang trọng là làm sao cho náo về 50hz mà điện áp ra vẫn ổn định cơ

Địa chỉ
      Cung trăng
      Cảm ơn
      1,184
      Được cảm ơn 3,898 lần, trong 1,468 bài

Pác cho cái bộ lọc nhiễu vào đồng hồ tần số là xong thôi mà.

12. Những thành viên đã cảm ơn quocthai vì bài viết hữu ích:

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016