• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 6 của 6
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Cảm ơn
      300
      Được cảm ơn 611 lần, trong 280 bài

Mặc định Ðề: cho mình hỏi về cách đọc các ký hiệu tên bản vẽ thi công đien dân dụng

nhìn vào sơ đồ nguyên lý cấp điện thì sẽ biết thui. còn kí hiệu th2i trên bản vẽ nào củng có chú thik các kí hiệu hết nhìn vào đó mà đọc

Cảm ơn
      1,273
      Được cảm ơn 1,536 lần, trong 718 bài

Mặc định Ðề: cho mình hỏi về cách đọc các ký hiệu tên bản vẽ thi công đien dân dụng

Trích dẫn Gửi bởi hoangtin Xem bài viết
      các pác ơi có ai biết về cách xác định só lượng dây trong ống và cách đấu dây sao cho đúng, và các ký hiệu tren bản vẽ thi công nha cao tầng ko?
      xin hãy giup em với!
      - Cách xác định số lượng dây trong ống: Trên hình vẽ, bạn thấy người ta ký hiệu ống dây điện là một đường thẳng vẽ liền nét, nếu chỉ có 1 dây. Nếu nhiều dây đi chung trong cùng 1 ống, thì trên ống đó người ta sẽ dùng dấu gạch chéo để cho biết số sợi trong ống. Ví dụ, bạn thấy ống có 4 dấu gạch chéo, tức là trong ống có 4 sợi; Ví dụ khác, Ống có 2 gạch chéo tức là trong ống có 2 sợi...
      - Các ký hiệu trên bản vẽ thi công đều có chú thích trên bản vẽ, đúng như anh Turo-Thanh đã nói.
      Chúc bạn vui.
      Sửa lần cuối bởi langmantuoi50; 17-02-2011 lúc 00:34. Lý do: Sửa lỗi chính tả.
      iem hổng biết gì hết chơn á.

viethtec's Avatar
      viethtec Guest

em là thành viên mới của diễn đàn, cho em hỏi các anh chị một câu nhé: em mới đuợc nhận vào làm ở bộ phận bóc tách dự toán công trình điện nuớc, sếp phân cho em làm phần tính giá. Nhưng em cũng chưa có kinh nghiệm và cũng chưa làm công việc này bao giờ. Sếp đưa cho em một bản mẫu mà sếp đã làm về bóc tách dự toán công trình và giao cho em 2 tuần phải làm xong giống như bản mẫu của sếp. em xem chưa hiểu lắm và cũng chưa định hình được là mình sẽ phải làm những gì.
      Nếu chưa biết về phần mềm Acitt thì xem bản mẫu của sếp có hiểu dc ko a vì sếp chưa đưa cho em phần mềm đó.
      Mặc dù em chưa hiểu về lĩnh vực này nhưng em cảm thấy rất thích. Các anh chị có thể giúp em ko, em không muốn làm cho sếp thất vọng. giúp em với các anh chị ơi.
      em đang rất cần sự giúp đỡ. Nếu anh chị nào sẵn lòng có thể cho em số điện thoại em gọi điện hỏi được không? mong anh chị giúp em nhé. em cảm ơn rất nhiều.

Cảm ơn
      300
      Được cảm ơn 611 lần, trong 280 bài

0916779184 - ở công ty mình sử dụng dự toán accit 2007

Cảm ơn
      242
      Được cảm ơn 964 lần, trong 194 bài

em có bản mẫu của sếp là ổn rùi đấy. cứ làm theo các bước như của sếp em nhé. nhưng chú ý là xem đơn giá vật tư của sếp E làm là năm nào, nếu mà có bản thông báo điều chỉnh giá vật liệu xây dựng của liên sở XD và TC của địa phương thì E áp dụng theo đợn gái mới là ok mà( chú ý là mỗi địa phương thì có đơn giá khác nhău nhé). chịu khó hỏi mấy anh chị cùng làm ở cơ quan ý, ai biết họ chỉ cho thì học nhanh lắm E ah ! nếu E dùng được cả phần mềm tính dự toán nữa thì anh nghĩ là ổn đấy !
      chúc E thành công !
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi hoangtin Xem bài viết
      các pác ơi có ai biết về cách xác định só lượng dây trong ống và cách đấu dây sao cho đúng, và các ký hiệu tren bản vẽ thi công nha cao tầng ko?
      xin hãy giup em với!
      em thấy mấy anh nói thế E đã hiểu được chưa? nói chung vấn đề đọc bản vẽ không khó đâu. ở đây các A ý nói rùi anh không nói lại nữa. anh chỉ khuyên ntn thôi. thứ nhất E tự mầy mò tìm hiểu qua bạn bè( những người thi công rùi ý) bên cạnh đó E kiếm sách GIÁO TRÌNH VẼ ĐIỆN dành cho hệ trung cấp nghề mà đọc nhé, ở đó có đầy đủ các thứ mà E cần đó. họ dậy cả cách đọc sơ đồ nguyên lý, sơ đồ đi dây và sơ đồ đơn tuyến nữa. các kí hiệu dùng cho bản vẽ nữa E ah !
      chúc E thành công nha !

7. The Following 2 Users Say Thank You to quangthuc1983 For This Useful Post:

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016