Bài đăng này có thể chứa các liên kết liên kết. Xin vui lòng đọc tiết lộ của tôi để biết thêm.

Ghim
Chia sẻ
tiếng riu ríu
Trường dược có thể là mệt mỏi. Bạn không chỉ đi mà còn dự kiến ​​sẽ dành 30 - 40 giờ ngoài giờ học để tự học. Nếu bạn xem xét đến lớp đã là một nỗ lực toàn thời gian, hãy xem xét đến trường dược như giữ hai công việc toàn thời gian.

Tôi tốt nghiệp kiêm hiệu trưởng từ trường dược và có thể ở trong Danh sách của Dean trong suốt thời gian ở đó. Nếu có một điều tôi có thể nói với bạn về việc học ở trường dược đó là có một cách khó để làm và một cách thông minh để làm điều đó.

Tất nhiên, không có gì thay thế bạn bỏ thời gian và công sức nhưng tôi có thể nói với bạn rằng không phải tất cả các giờ học đều được tạo ra như nhau. Có nhiều cách học hiệu quả và không hiệu quả, vì vậy đây là 7 mẹo học tập để thành công ở trường dược từ những việc cần làm trước khi đến lớp thậm chí bắt đầu làm gì cho đến khi hết giờ thi.

học trường dược

1. Xem lại tài liệu trước
Bạn có thể đã nghe thấy điều này trong quá trình định hướng hoặc bạn sẽ làm nếu bạn chưa bắt đầu học trường dược nhưng tôi đảm bảo với bạn rằng ít nhất một giáo sư sẽ nói rằng xem xét các tài liệu trước đó là mẹo số một để thành công ở trường dược.

Thật không may, tôi đã phải học điều này một cách khó khăn. Tôi bắt đầu năm đầu tiên ở trường dược chọn cách bỏ qua lời khuyên này. Tôi đã có bốn năm đại học dưới vành đai của mình, nơi tôi tốt nghiệp với điểm trung bình 3,5 và không bao giờ xem xét tài liệu trước khi đến lớp. Vì vậy, tôi nghĩ rằng tôi sẽ ổn.

Và có lẽ bạn cũng sẽ như vậy. Đặc biệt nếu bạn có một nền tảng khoa học vững chắc như tôi đã làm, bạn sẽ thấy rằng năm đầu tiên chủ yếu chứa các tài liệu đánh giá để đặt nền tảng cho các bài học trong tương lai.

Tuy nhiên, khi tôi bước vào trị liệu (thịt của trường dược), năm thứ hai tôi thấy mình phải vật lộn. Tôi thấy mình kéo suốt đêm (không phải là một ý tưởng tốt), và học nhiều giờ hơn so với năm đầu tiên của tôi nhưng vẫn nhận được kết quả tồi tệ hơn.

Vì vậy, cuối cùng tôi đã lấy lời khuyên của họ, một năm sau, để bắt đầu xem xét các tài liệu trước đó. Và nó chỉ khiến mọi thứ nhấp nhanh hơn rất nhiều. Lớp học trở nên dễ theo dõi hơn vì tôi có một ý tưởng mơ hồ về bài học sẽ là gì và có thể tập trung sự chú ý của tôi vào các tài liệu thực sự khó.

Xem thêm: Tuyển sinh cao đẳng dược Tây Nguyên, Cao đẳng dược Buôn Ma Thuột, Cao đẳng dược Tây Nguyên.

Học bài sau lớp cũng trở nên dễ dàng hơn vì cảm thấy như một bài đánh giá thứ hai. Nhìn chung, điểm số của tôi được cải thiện đáng kể ngay cả khi giảm thời gian học.

2. Ghi chú trên máy tính xách tay của bạn
Nếu bạn hiện đang học trường dược hoặc vào trường dược vào thời điểm này, bạn có khả năng là một thiên niên kỷ. Điều này có nghĩa, có lẽ bạn đã lớn lên với máy tính.

Vì vậy, bạn có thể quen với việc sử dụng máy tính xách tay để ghi chú. Sử dụng nó trong lớp học! Trên thực tế, một số trường dược thậm chí còn cung cấp máy tính xách tay (và bằng cách cung cấp, ý tôi là bạn phải trả tiền cho nó bằng học phí của bạn) để sử dụng bắt buộc trong lớp học.

Tôi không thể cho bạn biết đủ dễ dàng để ghi chú trên máy tính xách tay của bạn. Tôi chắc chắn với hầu hết chúng ta, chúng ta gõ nhanh hơn chúng ta có thể viết. Và bằng cách ghi chú trên máy tính, bạn có thể phù hợp với nhiều ghi chú hơn với chữ viết tay dễ đọc.

Tôi đã sử dụng Microsoft OneNote để ghi chú trong trường dược nhưng bất kỳ chương trình nào cho phép bạn ghi chú trên tệp PDF cũng sẽ hoạt động tốt.

Hãy suy nghĩ về môi trường và bao nhiêu giấy bạn có thể tiết kiệm. Có rất nhiều tài liệu học tập ở trường dược và các giáo sư sẽ cung cấp rất nhiều thông tin mà bạn có thể chỉ cần tham khảo và không thực sự cần in.

--------------------------------------------------------------------------------
Xem bài viết cùng chuyên mục: