• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 11
      Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Hỏi về công tơ điện tử 3 pha Esler A1700

Hi các bro,
      cho mình hỏi cách đọc các thông số trên công tơ điện tử 3 phase Esler A1700: mình ghi được các thông số như sau:

Dựa vào các thông số trên, làm sao để tính được lượng điện tiêu thụ 3 phase, lượng điện tiêu thụ 1 phase
      P/S: Từ ngày lắp cái này vào tốn điện hơn mà mình ko rõ cách tính nên mong các bro giúp đỡ

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      4

Mặc định Ðề: Hỏi về công tơ điện tử 3 pha Esler A1700

Mong sớm nhận được sự chỉ giáo của các cao thủ

Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 25 lần, trong 24 bài

Trích dẫn Gửi bởi mrtien37 Xem bài viết
      Hi các bro,
      cho mình hỏi cách đọc các thông số trên công tơ điện tử 3 phase Esler A1700: mình ghi được các thông số như sau:

Dựa vào các thông số trên, làm sao để tính được lượng điện tiêu thụ 3 phase, lượng điện tiêu thụ 1 phase
      P/S: Từ ngày lắp cái này vào tốn điện hơn mà mình ko rõ cách tính nên mong các bro giúp đỡ
      Đây là công tơ 3 giá tính theo giờ. bình thường, cao điểm và thấp điểm. đây là sản lượng điện tiêu thụ 3 pha không tính được sản lượng điện của từng pha nhé.
      - Phần tác dụng - Tổng giao là lượng điện tiêu thụ trong kỳ. lấy chỉ số sau- chỉ số trước
      - Biểu 1, 2,3 là sản lượng điện tiêu thụ của từng thời điểm bình thường, cao điểm và thấp điểm.
      Mời các bác ghé thăm ngôi nhà nhỏ của em:
      Code:
      http://suabientanpt.blogspot.com
      Code:
      https://www.facebook.com/Suabientanphutho/

4. Những thành viên đã cảm ơn Xuanbacvt vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      4

Trích dẫn Gửi bởi Xuanbacvt Xem bài viết
      Đây là công tơ 3 giá tính theo giờ. bình thường, cao điểm và thấp điểm. đây là sản lượng điện tiêu thụ 3 pha không tính được sản lượng điện của từng pha nhé.
      - Phần tác dụng - Tổng giao là lượng điện tiêu thụ trong kỳ. lấy chỉ số sau- chỉ số trước
      - Biểu 1, 2,3 là sản lượng điện tiêu thụ của từng thời điểm bình thường, cao điểm và thấp điểm.
      thế giờ muốn tính lượng điện của từng phase ngoài cách dùng công tơ 1 phase ra thì ko còn cách nào khác ạ

Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 25 lần, trong 24 bài

thế giờ muốn tính lượng điện của từng phase ngoài cách dùng công tơ 1 phase ra thì ko còn cách nào khác ạ
      Chỉ có cách dùng 3 công tơ 1 pha thôi
      Mời các bác ghé thăm ngôi nhà nhỏ của em:
      Code:
      http://suabientanpt.blogspot.com
      Code:
      https://www.facebook.com/Suabientanphutho/

7. Những thành viên đã cảm ơn Xuanbacvt vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      4

Trích dẫn Gửi bởi Xuanbacvt Xem bài viết
      Chỉ có cách dùng 3 công tơ 1 pha thôi
      nhọc hầy, có bác nào có cách khác không. Làm sao tính được công suất tiêu thụ 1 phase

Cảm ơn
      4

Hi các bro,

Up cho các cao thủ vào giúp

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 19 lần, trong 17 bài

Hi các bro,

Mình xin mạo muội trả lời như sau:
      - Đối với công tơ 3 pha, mình sẽ không ghi nhận điện năng 1 pha bạn à. Vì vậy, ta chỉ xét điện điện năng tiêu thụ 3 pha mà thôi.
      - Qua các số liệu trên có thể nhận thấy công tơ này có thể tính 3 biểu giá : bình thường, cao điểm, thấp điểm. Giá tiền của 3 biểu giá này sẽ khác nhau, bạn chịu khó tham khảo biểu giá của EVN nhé.
      - Không biết bạn có ghi nhầm hay không chứ theo mình tính toán thì dòng công suất tác dụng - Tổng giao của ngày 25/2/2014 phải là 4847.95 mới đúng.
      - Nếu như thế, thì điện năng tiêu thụ của 2 ngày từ 25/2 đến 27/2 là hiệu số của dòng Tác dụng - Tổng giao của 2 ngày ấy. Đấy mới chỉ là lượng điện năng tiêu thụ thôi nhé.
      - Tiền điện mà bạn phải trả = ĐNTT biểu 1 * giá biểu 1 + ĐNTT biểu 2 * giá biểu 2 + ĐNTT biểu 3 * giá biểu 3. Số tiền trên có thể sẽ phải cộng thêm lượng điện năng phản kháng * giá phản kháng nếu cos phi dưới 0.85.
      Như vậy, rất có khả năng bạn sẽ phải trả thêm khoản điện năng phản kháng và tiền của giờ cao điểm nên mới đội tiền điện lên. Công tơ điện tử nói chung đo đếm cũng khá chính xác (ngoại trừ trường hợp có hư hỏng nhé) nên khó có việc công tơ chạy nhanh.
      Do các số liệu mà bạn cung cấp chỉ vỏn vẹn có 2 ngày nên chưa phản ảnh chi tiết sự việc nên mình chỉ đưa ra các yếu tố chung chung để bạn tham khảo.

11. The Following 2 Users Say Thank You to baocong For This Useful Post:

Cảm ơn
      4

Trích dẫn Gửi bởi baocong Xem bài viết
      Mình xin mạo muội trả lời như sau:
      - Đối với công tơ 3 pha, mình sẽ không ghi nhận điện năng 1 pha bạn à. Vì vậy, ta chỉ xét điện điện năng tiêu thụ 3 pha mà thôi.
      - Qua các số liệu trên có thể nhận thấy công tơ này có thể tính 3 biểu giá : bình thường, cao điểm, thấp điểm. Giá tiền của 3 biểu giá này sẽ khác nhau, bạn chịu khó tham khảo biểu giá của EVN nhé.
      - Không biết bạn có ghi nhầm hay không chứ theo mình tính toán thì dòng công suất tác dụng - Tổng giao của ngày 25/2/2014 phải là 4847.95 mới đúng.
      - Nếu như thế, thì điện năng tiêu thụ của 2 ngày từ 25/2 đến 27/2 là hiệu số của dòng Tác dụng - Tổng giao của 2 ngày ấy. Đấy mới chỉ là lượng điện năng tiêu thụ thôi nhé.
      - Tiền điện mà bạn phải trả = ĐNTT biểu 1 * giá biểu 1 + ĐNTT biểu 2 * giá biểu 2 + ĐNTT biểu 3 * giá biểu 3. Số tiền trên có thể sẽ phải cộng thêm lượng điện năng phản kháng * giá phản kháng nếu cos phi dưới 0.85.
      Như vậy, rất có khả năng bạn sẽ phải trả thêm khoản điện năng phản kháng và tiền của giờ cao điểm nên mới đội tiền điện lên. Công tơ điện tử nói chung đo đếm cũng khá chính xác (ngoại trừ trường hợp có hư hỏng nhé) nên khó có việc công tơ chạy nhanh.
      Do các số liệu mà bạn cung cấp chỉ vỏn vẹn có 2 ngày nên chưa phản ảnh chi tiết sự việc nên mình chỉ đưa ra các yếu tố chung chung để bạn tham khảo.
      Thanks bạn, đúng là mình type nhầm
      Mà bạn tính như thế nào mà biết mình nhầm thế

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 19 lần, trong 17 bài

Thanks bạn, đúng là mình type nhầm
      Mà bạn tính như thế nào mà biết mình nhầm thế
      Tổng 3 biểu của 1 ngày sẽ bằng tổng giao của ngày đó đấy bạn.

14. Những thành viên đã cảm ơn baocong vì bài viết hữu ích:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - Help ABB A1700 ???
      Bởi tuan_boss trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường
      Trả lời: 328
      Bài cuối: 02-08-2018, 07:56
    2. Trợ giúp - giúp mình sơ đồ chân, hay sơ đồ đấu nối của công tơ A1700
      Bởi dongbienbg trong diễn đàn Tủ bảng điện, thang máng cáp, dây dẫn điện
      Trả lời: 7
      Bài cuối: 02-07-2015, 09:54
    3. Trợ giúp - Cần tư vấn, giúp đỡ, lắp đặt công tơ điện tử 3 pha 3 giá A1700
      Bởi manhhung2788 trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường
      Trả lời: 16
      Bài cuối: 04-11-2014, 16:22
    4. Trợ giúp - Giúp đỡ về công tơ A1700
      Bởi tk294710 trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 30-03-2014, 22:43
    5. Trợ giúp - Hỏi về công tơ elster A1700
      Bởi letritin trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường
      Trả lời: 23
      Bài cuối: 17-09-2012, 15:20
    Văn Võ Trạng Nguyên