Trong những ngày giãn cách xã hội, phần lớn mọi người sẽ có khá nhiều thời gian rảnh. Và đôi khi chúng ta có nhiều thời gian đến mức...không biết phải làm gì. Vậy thì còn chần chừ gì nữa? Hãy tranh thủ đọc sách để làm mới bản thân ngay thôi!
Dưới đây là các tựa sách hay giới thiệu đến các bạn.

Lối sống tối giản của người Nhật - Sasaki Fumio
đây chính là sách hay về lối sống nhiều năng lượng của người nhật. Có nhiều góc nhìn khả quan về thời điểm dịch. Thời kỳ cách ly cộng đồng là một thời cơ tốt để bạn chăm cho nơi ở của bản thân.
Sự bó buộc không hẳn là cái gì đó quá tệ. Nó tập cho mọi người sống dễ dàng hơn, bắt đầu một mối quan hệ mới với những thú vui nho nhỏ tuy nhiên trị giá. Một nơi chốn sống lổn nhổn với nhiều đồ dùng bày bừa cũng sẽ làm tốn năng lượng và thời kỳ của bạn.
Nếu bạn còn xoay xở với nếp sống của bản thân, quyển sách lối sống giản dị của người nhật của người viết sasaki fumio sẽ trở thành một cứu tinh cho bạn.
Quyển sách của sasaki fumio tạo cảm hứng sống tiết kiệm tối đa bằng giải pháp phô bày ra các hướng dẫn vắn tắt, dễ hiểu. Nó làm cho bạn bày biện vật dụng trong gia đình và còn bố trí lại đời sống của riêng mình.
Thêm nữa, sách còn dạy cho bạn cách tinh lọc đời sống. Có một vài thời điểm mọi người cần từ bỏ những thứ khiến chính mình nặng nhọc để có thể dễ thở hơn.

Trò chuyện với chính mình - Ethan Kross
Sách này sẽ giúp bạn tìm hiểu nội tâm nội tại, cái mà nhiều khả năng bạn chưa chú ý và phát hiện. Giãn cách cộng đồng là thời điểm để bạn hưởng thụ những thời khắc chỉ có độc thân. Từ đó để bạn nhìn sâu vào nội tâm của chính mình và thấu suốt tâm hồn mình.
Nói với riêng mình từ ethan kross là một quyển sách hay về cuộc hành trình khảo sát chính mình. Sách phân phối các kiến thức khoa học đã được chứng tỏ về bộ não và tâm trí con người.

Đắc nhân tâm - Dale Carnegie
Tiến trình để đi đến thành công sẽ có thể xảy ra sự động chạm với người khác. Thời điểm ở nhà sẽ trở thành thời kỳ hợp lệ để bạn mở mang thêm kỹ năng sống để trở nên một ai đó biết đối nhân ứng xử tốt hơn.
đắc tính người của người viết dale carnegie là một sách hay nhất mọi thời đại. Thông tin của sách có những bài học về triết lý nhân sinh rất sâu đậm.
Những bài học , kinh nghiệm về cách hành xử giữa người với người trong quyển sách đặc sắc nhất này đã chứng tỏ được hữu hiệu vượt thời kỳ. Quyển sách mang tới những lời chỉ bảo có lợi, hỗ trợ bạn trở nên người khác dễ mến hơn, vượt qua được lòng dạ con người trong tổng cộng mọi sự việc.
ở trên là các quyển sách triết lý rất sâu đậm. Chúng là nhiều món ăn tinh thần rất tương xứng cho những hôm ở nhà tránh dịch. Hy vọng chúng ta sẻ luôn khả quan trong những năm tháng nổi bật này nhé. Cám ơn vì đã xem thông tin !
Xem thêm: sách mới mùa dịch

--------------------------------------------------------------------------------
Xem bài viết cùng chuyên mục: