• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Sấy máy biến áp?

Cảm ơn
      74
      Được cảm ơn 10 lần, trong 10 bài

Mặc định Sấy máy biến áp?

thế nào là sấy và phụ sấy cho máy biến áp? các bạn có ai biết không giải đáp giùm mình với.cảm ơn mọi người.
      chú ý khi pót topic, ko phải dùng lời lẽ như ra lệnh, yêu cầu mọi người giúp bạn như kiểu bạn là ông tưởng của mọi người đâu nhé.
      nếu còn tái phạm với cách nói như ra lệnh '' các bác trả lời nhanh giúp với" thì mod box sẽ dell topic bạn.
      mod box.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Sửa lần cuối bởi thang_dhdl; 26-02-2011 lúc 00:21. Lý do: sorry bạn mod box nhiều nha,lần sau mình sẽ cố gắng chú ý

Cảm ơn
      364
      Được cảm ơn 716 lần, trong 330 bài

Mặc định Ðề: Sấy máy biến áp?

Mình dùng một nguồn điện, có điện áp khoảng 5-10% điện áp định mức của MBA thoai, và nguồn áp này phải điều chỉnh điện áp được.
      Dùng nguồn này cấp cho MBA, tăng áp dần dần, từ 0V trở lên, theo dõi chặt chẽ nhiệt độ của MBA, giữ cho nhiệt độ MBA ổn định trong tầm khoảng 80 độ C.
      Sau một thời gian (khoảng vài giờ), thì đo đạc cách điện của MBA. Nếu chưa đạt yêu cầu thì sấy tiếp.
      Vậy được hem mý anh, chỵ?
      Hãy sống hết lòng với nhau.
      Trăm năm trước thì ta chưa gặp
      Trăm năm sau biết gặp lại không
      Cuộc đời sắc sắc không không
      Thôi thì hãy sống hết lòng với nhau.

3. The Following 2 Users Say Thank You to cô gái cô đơn là em For This Useful Post:

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Ðề: Sấy máy biến áp?

Sấy máy biến áp được thực hiện khi mà độ ẩm dầu trong máy biến áp lớnhown mức quy định, giá trị này được thể hiện bởi thông số hấp thụ và giá trị cách điện.
      Việc sấy máy biến áp phụ thuộc nhiều yếu tố như: công suất máy, lượng dầu, phương pháp sấy .v.v.
      Bạn vào đây tham khảo cách họ sấy máy biến áp nhé.
      http://www.cpc.vn/cpc/home/Ttuc_Deta...3#.U8TyMvl_uSc

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016