• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 3 của 3
      Cảm ơn
      3

Mặc định đấu lắp quạt thông gió hầm thuỷ điện

Cảm ơn
      364
      Được cảm ơn 716 lần, trong 330 bài

Mặc định Ðề: đấu lắp quạt thông gió hầm thuỷ điện

Trích dẫn Gửi bởi nguyencavico Xem bài viết
      em mới vào công ty cavico điện lực và tài nguyên va phu trách về thiết bị điện. Trong đó có phần đấu lắp quạt điện thông gió và lắp trạm biến thế. em mới ra trường nên còn gà lắm. Bác nào có kinh nghiệm về mảng này chỉ bảo giúp em nha
      Cảm ơn trươc nha
      Lắp quạt thông gió cho các công trình ngầm hả mý anh?
      Em nghe nói là, các công trình hầm mỏ, thuỷ điện... xài mý cái quạt thông gió công suất khoảng 45kW trở lên cho mỗi máy quạt ý, còn ống dẫn khí thì đường kính khoảng 80dm trở lên. Sức gió mạnh khiếp lắm. Quan trọng nhất là hàn các ống dẫn khí cho thiệt là chắc ăn nha mý anh, tại sức gió mạnh mừ, hàn mà không chắc thì chỉ cần chạy một lúc là đường ống rung rinh rồi rã hết mối hàn ra đấy. Hihi.
      Một điểm cần chú ý đối với các đường ống thông gió trong các công trình hầm là đường ống dài, quanh co. Tuỳ theo giá trị công trình (tiền nào của đó mừ). Nếu tiền ít, thì tại các vị trí ống cong, mình dùng các ống trụ thẳng rùi cắt vát xéo xéo, rồi hàn lại. kiều này xấu. Nếu tiền nhiều, thì mình dùng các ống trụ thẳng, đổ cát đầy vào, rồi gia nhiệt, rồi uốn, kiểu này đẹp, mất nhiều công hơn.
      Còn các vấn đề về tủ điều khiển, thường thường, mỗi động cơ sẽ được điều khiển từ vài nơi (điều khiển tại chỗ, điều khiển từ xa, điều khiển tự động theo các cảm biến khói...), một số động cơ thông gió dùng cho mục đích hút khói khi có hoả hoạn... Các anh chỉ cần đọc kỹ bản vẽ thiết kế, rùi làm theo là được mà.
      (Pé chỉ nghe nói thui, chứ pé hổng làm được. Hổng ai cho Pé gắn thử một cái động cơ xem sao hết á)
      Hãy sống hết lòng với nhau.
      Trăm năm trước thì ta chưa gặp
      Trăm năm sau biết gặp lại không
      Cuộc đời sắc sắc không không
      Thôi thì hãy sống hết lòng với nhau.

3. The Following 2 Users Say Thank You to cô gái cô đơn là em For This Useful Post:

Cảm ơn
      3

Mặc định Ðề: đấu lắp quạt thông gió hầm thuỷ điện

Cảm ơn bạn nhiều nha
      Mình sẽ cố gắng tìm hiểu thêm về nó. Nếu biết thêm nhiều hơn về mảng này bạn pm mình nha.hjjjj!Mình rất vui được chia sẻ kiến thức cùng mọi người. Đây là lần đầu mình tham gia diễn đàn và bạn là người đầu tiên giúp mình^^! hjc...

5. Những thành viên đã cảm ơn nguyencavico vì bài viết hữu ích:

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về kỹ thuật điện/qcvn qtđ-5 : 2009/bct
      Bởi nganhdiencolen trong diễn đàn Bộ môn hệ thống điện
      Trả lời: 9
      Bài cuối: 08-01-2019, 21:37
    2. Tuyển CTV dịch thuật tiếng Anh chuyên ngành kỹ thuật điện
      Bởi dichthuathaco trong diễn đàn VIỆC TÌM NGƯỜI
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 10-09-2013, 12:06
    3. Trả lời: 1
      Bài cuối: 27-02-2011, 15:51
    4. Trợ giúp - Tại sao chiều dầy lá thép kĩ thuật điện của lõi thép trong MBA lại phải phụ thuộc vào tần số
      Bởi E=mc^2 trong diễn đàn Máy biến áp, máy biến dòng
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 16-02-2011, 10:29
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016