• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 34 của 34 Đầu tiênĐầu tiên ... 2431323334
    Kết quả 331 đến 340 của 340
      Cảm ơn
      0

Mặc định Re: Trao đổi - thắc mắc: ĐẤU ĐIỆN SỐNG !!!

Trích dẫn Gửi bởi tothanh993 Xem bài viết
      Chuẩn rồi. Thay cái bóng đèn. Mấy cái vặt. Nguyên chuyền đang chạy bác cúp cb xuong roi lm thì cty tui cho quét rác thật à
      Cậu này ngộ à! Chỉ có đường điện tổng thôi chứ bất cứ thiết bị riêng lẻ nào cũng có át riêng của nó rồi, cắt để sửa ok

Địa chỉ
      P709 - HH2D KĐTDương Nội, Hà Đông, Hà Nội
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Không nên đấu điện sống quá nguy hiểm nên ngắt điện đi rồi đấu điện nó không báo trước cho mình điều gì đâu bạn ah

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Theo mình là đấu điện sống là nguy hiem ko nên làm.trong an toàn điện là nghiêm cấm...trong công việc. đđs. cấp trên cũng ko khen.ko thưởng.nếu bị nguy hiểm đến tính tính mang cty sẻ đổ lổi cho bạn.lúc đó gia đình là khổ nhất.cty mình 40000 công nhân.mình vận hành 1 tram điện là rất áp lực nhưng ko bao giờ đđs dù dòng điện rất nhỏ...

Cảm ơn
      0

Mình học cao đẳng mới ra trường 2 tháng rồi đi làm bảo trì chung cư. Mình có 1 chút ít kinh nghiệm do qua trình ngu mà lỳ của mình làm ra có lẽ sẽ giúp ích được cho các bạn. Nói thật mình rất ẩu, đấu điện nhiều lúc có thể tắt cb hoặc công tắc được để làm nhưng mà đi ra đi vào mình nhác nên không tắt, bị điện giật nhiều rồi nên cũng cũng sợ. Làm cho căn hộ nên đa số chỉ có 220v thôi. Mình không khuyến khích các bạn như mình.
      Để đấu điện sống trước tiên bạn phải có:
      + 1 đôi giày bảo hộ cách điện + thêm 1 chiếc ghế gỗ hoặc ghế inox đế nhựa cũng được. Găng tay có thể có riêng mình k dùng.
      + Khi bạn muốn gắn thiết bị vào thì bạn nên kiểm tra là thiết bị đã được tắt để tránh tình trạng có tải gây choé tia lửa điện tại điểm nối hoặc gây giật lúc đang đấu 2 đầu dây.
      + Trước tiên đấu dây nguội trước, lưu ý điểm này 1 số thiết bị đi chung nguội với thiết bị của bạn, cách nhận diện là bạn thấy 2 hoặc 3 dây nguội chung 1 cục là hiểu rồi đó, lúc đó bạn phải chạm các dây vào với nhau xem có lửa không nếu có là đang có tải từ thiết bị nào đó đang jump nguội qua với tải của bạn rồi đi vào nguội chính về nguồn. Nếu bạn thao tác 2 tay cầm 2 đầu dây quấn vào có thể giật đấy. Bạn phải bỏ các dây vào 1 lúc rồi dùng kìm quấn lại, nếu 1 nguội thì dùng tay quấn bình thường.
      + Tiếp theo sẽ đấu dây nóng, nhớ là bạn đã quấn keo điện dây nguội đầy đủ, nếu bạn đã tắt tải thì bạn tiến hành đấu bình thường còn nếu tải của bạn không tắt được thì bạn sẽ đưa 2 đầu đây vào rồi dùng kìm quấn lại, nhớ là đừng dùng 2 tay cầm 2 đầu dây nóng quấn vào nhau nhé. Vì chưa quấn được thì đã bị giật cho ngu người rồi( mình bị hoài mà).
      Mình chỉ có nhiêu đó kiến thức để giúp cho các bạn muốn đấu điện sống dân dụng. Có gì sai sót mong các bạn góp ý chỉ bảo thêm. Mình luôn lắng nghe và biết tiếp thu. Hehe

Địa chỉ
      Hồ chí minh
      Cảm ơn
      0

Mặc định Re: Ðề: Cách đấu điện sống ( ko tắt nguồn điện )

Trích dẫn Gửi bởi vanlathe Xem bài viết
      bác nói sao chứ không phải lúc nào cũng đấu sống được đâu.
      Bây giờ bạn muốn thi công ngay thanh cái MSB để lấy nguồn từ đó. Hoặc là MCCB nhánh lấy từ đó ra bị hỏng cần thay. Bạn không tắt nguồn mà để vậy làm thì nhà máy nó đuổi bạn ra ngay chứ không còn được quét rác nữa. Trong An toàn điện thì ngoài các biện pháp an toàn ra thì cái quan trọng nhất trong đó vấn là: Cắt điện khi sửa chữa

Mấy anh, mấy chị chắc biết câu: AN TOÀN LÀ TRÊN HẾT rồi chứ,
      Có cần phải liều như vậy không???, có ai nghĩ nếu có chuyện gì thì sao??
      Chết là chuyện nhỏ!!! Xã hội mới có chuyện để nói => Chết thế không đáng

Địa chỉ
      P709 - HH2D KĐTDương Nội, Hà Đông, Hà Nội
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

tốt nhất nên ngắt điện mà đấu không nên đấu diện sống rất nguy hiểm
      http://codien100v.com/post/thi-cong-tram-bien-ap-du-an-von-dpl3-2015-a49.html

Cảm ơn
      1

Tình cờ ngang qua topic này mà mình bậc cười, thấy 90% các bạn cho rằng đấu sống là liều mạng, ko an toàn, nhiều người chết vì điện đều là thợ điện, rồi cãi cố, dẫn ra cái này cái nọ... mình nghi ngờ không biết có bao nhiêu người trong này học điện hay đã từng làm điện nữa!
      Nếu bạn đang thi công trong 1 nhà máy sản xuất, dây chuyền đang chạy nhưng phải đấu thêm 1 line vào tủ MSB tổng hay xảy ra sự cố phải xử lý trên 1 line thì chẳng lẽ cúp điện toàn nhà máy à? Thiệt hại để đâu cho hết?
      Vấn đề ở đây là đấu điện sống là nguy hiểm, là rủi ro, đúng. Nhưng đấu sống hoàn toàn bình thường và an toàn nếu tuân thủ đúng quy trình, cách điện, phương pháp làm... tai nạn rủi ro hoàn toàn có thể xảy ra nếu không thực hiện đúng bước hoặc ko có tay nghề, để chạm chập.
      Còn các bạn nói tai nạn điện toàn các ông thợ điện bị, ủa, chẳng lẽ bác nông dân đang cày ruộng ko đụng chạm đến điện mà vật ra đc à? thì sinh nghề tử nghiệp mà, anh em thợ đa phần ko phải bị tai nạn vì ko hiểu biết, mà vì chủ quan, nhác nên ko thực hiện đầy đủ hết quy trình an toàn, bỏ qua các bước nghĩ là ko quan trọng.
      Tóm lại, đấu điện sống là 1 việc hêt sức cơ bản và bình thường nếu thực hiện đầy đủ quy trình, quy phạm an toàn điện.
      Đến hotline 22kv, 110kv, thậm chí đến 500kv người ta vẫn làm bình thường. Tất nhiên, nỗi cấp điện áp sẽ có những quy trình thao tác, thiết bị, dụng cụ khác nhau. Nhưng đó hoàn toàn ko phải là liều mạng hay thiếu hiểu biết.
      Đôi điều chia sẻ, mong anh em chưa biết tìm hiểu thêm, anh em biết rồi chém nhẹ tay. Ko nên bảo thủ ý kiến mà cãi nhau. Mình chia sẻ kiến thức để học hỏi chứ k phải hơn thua nhau.

Cảm ơn
      2

Mặc định Re: Ðề: Cách đấu điện sống ( ko tắt nguồn điện )

Trích dẫn Gửi bởi ViviStd Xem bài viết
      Đúng là liều mạng, hèn gi hàng năm tai nạn điện vẫn không giảm.
      Các bác không thương bản thân mình thì cũng phải thương vợ, con, cha, mẹ...chứ.
      Off cái CB rồi tiếp địa có mất mát gì đâu mà phải thế nhỉ.
      cũng tuy vào môi trường làm việc thôi ban, chứ ai mà không muốn làm việc trong điều kiện an toàn

9. Những thành viên đã cảm ơn phuonghieutk vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Quảng Nam
      Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

Cũng tùy vào môi trường làm việc nữa. !
      ai mà không muốn an toàn , như mình làm việc , đấu điện cũng rất muốn an toàn cho bản thân chứ. Nhưng trong 1 vài tính huống vì CB lấn cấn cẩu trục rồi thiết bị ko thể off .. bất khả kháng phải đấu nóng điện 3 pha.

Cảm ơn
      0

đảm bảo cách nguồn điện âm là an toàn, đeo găng tay chống điện vào
      Dịch vụ sửa tivi tại nhà tp hcm : https://suativibinhan.com

Trang 34 của 34 Đầu tiênĐầu tiên ... 2431323334

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trao đổi về bóc tách và lập dự toán
      Bởi vptquan trong diễn đàn THẢO LUẬN VỀ CƠ ĐIỆN - M&E
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 15-04-2014, 23:21
    2. cần tìm hiểu về cách trao đổi trên web
      Bởi thecanly trong diễn đàn PHẦN MỀM NGÀNH ĐIỆN
      Bài cuối: 28-05-2013, 15:55
    3. Cần bán - trao đổi tư vấn cáp điện nhà sản xuất cho mọi công trình
      Bởi binh_ducbinh trong diễn đàn Cáp điện, Tủ bảng, thang máng cáp
      Bài cuối: 07-05-2013, 10:52
    4. Cần bán - Cung cấp bộ thiết bị trao đổi nhiệt , tháp trao đổi nhiệt nhập khẩu Korea, China
      Bởi lannguyen98 trong diễn đàn Thiết bị điện khác - Chưa phân loại
      Bài cuối: 23-10-2012, 15:03
    5. bài phát biểu trao phần thưởng
      Bởi tung2011 trong diễn đàn Dân Điện và cuộc sống
      Trả lời: 4
      Bài cuối: 29-01-2011, 17:27
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà