• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 21
      Cảm ơn
      13
      Được cảm ơn 119 lần, trong 53 bài

Mặc định Tại sao chúng ta cứ phải uống rượu?

Hey dza! Đêm nay đi nhậu với chủ đầu tư...say quá.
      Hic! Em nhậu không phải là "kém", nhưng mà chưa bao giờ em thấy uống rượu (hay bia) là ngon như thiên hạ đồn đãi cả.
      Ngày xưa, các bạn em nó nói phải nhậu nhiều mới thấy vị ngon của...rượu (bia). Nhưng mà...cả hơn 10 năm nay em nhậu rất nhiều, bia, rượu rất nhiều, thậm chí mấy thằng bạn còn say trước em (chúng em nhậu từ tối đến...sáng), thế mà em chưa bao giờ thấy rượu (bia) ngon cả. Lần nào cũng chỉ thấy rượu đắng và cay, nói chung là rất khó ...nuốt. Mặc dù, chỉ cần nhắm mắt lại làm ...ực một cái là ...xong. Nhưng sao em cũng chẳng cảm nhận được gì...
      Em có vấn đề gì không hả các bác?
      Mà công nhận rượu ở Lào Cai-Sapa uống thì khó nhưng sáng hôm sau vẫn ...tỉnh queo. Còn rượu ở TP. HCM uống xong, sáng hôm sau cứ như người ở ...cõi trên. Thằng bạn em nó còn nói:
      -Cô gái hơ... mông (H' mông) bên bếp lửa, chàng trai Mường...tè dưới gốc cây. thấy cũng ... đúng thật.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Sometimes the snow comes down in June.
      Sometimes the sun goes round the moon.

2. Những thành viên đã cảm ơn ViviStd vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Cung trăng
      Cảm ơn
      1,184
      Được cảm ơn 3,909 lần, trong 1,469 bài

Mặc định Ðề: Tại sao chúng ta cứ phải uống rượu?

Uống bia sẽ thấy ngon khi pác đang đói bụng, và khát nước. Ly đầu tiên nhấm nháp sẽ rất ngon. Những ly sau gần như uống theo quán tính.

Uống rượu muốn thấy ngon, cũng phải uống chậm rãi. Ngửi một chút. Uống vào miệng một hớp nhỏ, nhưng khoan nuốt vội, ngậm trong miệng một chút, cảm nhận vị của nó. sau đó mới nuốt từ từ.

Nói chung nếu uống nhiều, uống nhanh theo kiểu nhắm mắt nhắm mũi ực một cái thì chẳng thể nào thấy ngon cả.

4. The Following 2 Users Say Thank You to quocthai For This Useful Post:

Địa chỉ
      DĨ AN - BÌNH DƯƠNG
      Cảm ơn
      73
      Được cảm ơn 251 lần, trong 128 bài

Theo như cách nói của bạn thì bạn " đi nhậu", chứ không phải là đi "uống bia", theo mình 02 cái này tuy 02 mà một, tuy một mà hai đó
      Kiến ngãi bất vi, vô giõng dã
      lâm nguy bất cứu mạc anh hùng

Cảm ơn
      300
      Được cảm ơn 611 lần, trong 280 bài

- rượu bị giờ nhiễm mêtanol hết rùi. Uống ngọn hok biết nửa.
      - bia thì uống vài ly đầu ok. Mấy li sao no muốn chít => hết ngon
      mà nói chung:
      Ai trên đời chẳng nhậu
      ko nhậu rượu thì nhậu bia
      rượu thì lăm 3 trai , bia làm vài 3 vại
      ai uống bia thì đừng uống rươỵ
      đã uống rượu th2i đừng uống bia
      mà có 2 cái thì chơi luôn, bỏ uổng

7. The Following 2 Users Say Thank You to turo_thanh For This Useful Post:

Cảm ơn
      242
      Được cảm ơn 964 lần, trong 194 bài

Tại sao chúng ta phải uống riêu? câu hỏi muôn đời khi THức nhậu say bét nhè rùi hôm său tự nhủ không uống nưa. cái tự nhủ đó chỉ kéo dài được 2 hôm rùi lại bắt đầu đi nhậu. theo mình ! cuộc sống luôn có mối quan hệ xã hội nên chúng ta vẫn phải uống mà thôi! đôi khi không muốn đi uống cũng phải đi , mệt mỏi vô cùng. theo kinh nghiệm bản thân thì THỨC thấy đi uống riệu có 2 dạng
      dạng 1 : là phải uống hay nói cách khác là không muốn uống nhưng vẫn phải đi( uống không ngon)
      dạng 2: là chủ động uống như gặp bạn bè hay có chuyện vui thì nhậu ( uống ngon tuyệt)
      dù uống ở dạng nào thì uống cũng mệt nhưng quan trọng là riệu uống phải chuẩn không bị đău đầu, đău bụng là ok !hiii
      là con trai khổ lắm !hix! suốt ngày phải nhậu !

9. Những thành viên đã cảm ơn quangthuc1983 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      225
      Được cảm ơn 299 lần, trong 191 bài

Buồn buồn làm vài chai bia sệt thì mát cả người, em có thể làm 6 chai thấy vẫn ngon như thường, người ta nói rượu vào thì lời ra, có mặt lợi và mặt hại thì các bác đều biết rồi, nên trong công việc làm ăn thì phải có như vậy dễ nói chuyện hơn.
      CÓ HỌC VẤN MÀ KO CÓ LƯƠNG TÂM , CHỈ LÀM CHO TINH THẦN BẠI HOẠI. (RABELAIS)

CHẢ ĐƯỢC GÌ
      CHỈ ĐƯỢC GIÀ!

Cảm ơn
      109
      Được cảm ơn 12 lần, trong 9 bài

theo e uống bia rựu chỉ tổ hư người nhưng ....úi giời e vẫn uống,e củng chả hiểu tại sao

Cảm ơn
      13
      Được cảm ơn 119 lần, trong 53 bài

Wow, thế là đêm nay lại ...phải uống rượu. Xem ra, bình thường gặp nhau thì chẳng thấy có ý kiến gì, khi rượu vào thì tâm sự trên trời dưới biển. Nào là anh tốt anh hay... ngày mai tỉnh lại, những lời đêm qua quên hết. Chẳng lẽ đàn ông con trai chúng ta chỉ dám nói khi có chút...rượu, anh là số...một, anh là...
      Tại sao có chuyện gì không thẳng thắn nói chuyện với nhau nhỉ? Cứ có chút...men vào thì anh anh em em, còn không thì...
      Chuyện đời thật là phức tạp, sống trong giả dối chán rồi, phải tìm một cuộc sống mới thôi, thật thà chân chất vẫn hơn...
      Sometimes the snow comes down in June.
      Sometimes the sun goes round the moon.

Địa chỉ
      Quảng Nam to Sài Gòn
      Cảm ơn
      123
      Được cảm ơn 265 lần, trong 170 bài

Trích dẫn Gửi bởi quocthai Xem bài viết
      Uống bia sẽ thấy ngon khi pác đang đói bụng, và khát nước. Ly đầu tiên nhấm nháp sẽ rất ngon. Những ly sau gần như uống theo quán tính.

Uống rượu muốn thấy ngon, cũng phải uống chậm rãi. Ngửi một chút. Uống vào miệng một hớp nhỏ, nhưng khoan nuốt vội, ngậm trong miệng một chút, cảm nhận vị của nó. sau đó mới nuốt từ từ.

Nói chung nếu uống nhiều, uống nhanh theo kiểu nhắm mắt nhắm mũi ực một cái thì chẳng thể nào thấy ngon cả.
      Rịu mà ngon hả bác thái? sao em thấy người ta uống rịu nhăm mặt xì tai có người uống xong còn uống nước nữa
      em chả phân biệt đựoc cái rụi nào ngon rụi nào dở, cái nào uống khó xỉn e gọi là hảo tửu cái nào uống dễ say là bad wine. bia cũng thế e uống Ken có khác gì bia hơi đâu đắng ngắt. nói thế chư tửu luựong e cũng ko thường đâu

Địa chỉ
      Cung trăng
      Cảm ơn
      1,184
      Được cảm ơn 3,909 lần, trong 1,469 bài

Uống rượu lần đầu không thấy ngon đâu. Khi nào uống quen miệng mới thấy ngon.

Uống quen sẽ thấy phân biệt được mùi vị của một vài thứ thường uống.

Thí dụ bia 333 có vị mạch nha phảng phất. Bia Hà Nội cũng có, nhưng ít hơn. Bia Heinerken ngày xưa rất đậm đà vị đắng của hoa houblon. Bây giờ vị của nó giống xà bông bột, hết ngon.

Các thứ rượu quảng cáo là rượu nếp ngon, đa số là rượu rởm, ngâm thêm tí ti cốm dẹp hoặc 1 cục kẹo cốm Hà Nội. Uống vào khó chịu lắm.

15. Những thành viên đã cảm ơn quocthai vì bài viết hữu ích:

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016