• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 3 của 3
      Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 10 lần, trong 5 bài

Mặc định [mong anh em chia sẻ kinh nghiệm] - Có nên làm ở nhà máy thủy điện không?

Em hiện đang học năm cuối ngành Kỹ Thuật Điện - DH BKHCM.

Ra trường em có ý muốn làm việc ở thủy điện (cụ thể là ở tỉnh Lâm Đồng)

Xin hỏi ý kiến của anh em về các vấn đề sau:

+ Công việc này có cơ hội học hỏi và thăng tiến ko.

+Lương thưởng,tính ổn định thế nào.

+Cuộc sống và gia đình tương lai như thế nào (vì công tác ở vùng sâu vùng xa nên boăn khoăn về vấn đề này)

+Có ý kiến cho rằng.mới ra trường mà làm ở vùng sâu,vùng xa là "chôn vùi tuổi trẻ".bạn nghĩ sao về ý kiến này?

Em xin chân thành cảm ơn ạ.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      71
      Được cảm ơn 53 lần, trong 33 bài

Mặc định Ðề: [mong anh em chia sẻ kinh nghiệm] - Có nên làm ở nhà máy thủy điện không?

Cho em lên núi là em không có chịu đi đâu. Lương cao mà ko có chỗ tiêu coi như không. Ở mấy cái chỗ sơn cùng thủy tận, muốn xem REAL-BARCA không được thì xem như vứt đi cả mùa bóng. mà cái tính em, sống là phải có football, không thì giống như thằng nghiện thiếu thuốc.hihihi
      Vả lại ở núi, lên đó biết tìm ai mà iu, làm mà ko iu thì chẳng còn hứng thú. học hành nâng cao tay nghề cũng khó, dịch bệnh ko biết có chạy chữa kịp ko,mưa lũ là ngồi uống nước mưa & nhớ nhà,......
      Nói chung với mình thì mình thích ở phố hơn, lên núi thì thời gian ngắn thì về thôi chứ ở miết đó có mà trầm cảm...Ở phố đi làm M&E cũng đc bạn à.thấy cũng sướng hơn ở rừng.hiii
      Lâm đồng cũng nhiều nhà máy thủy điện, không biết bạn định làm chỗ nào
      Tôi phê bình những phê bình mang tính chất phê bình...

Cảm ơn
      98
      Được cảm ơn 733 lần, trong 400 bài

Mặc định Ðề: [mong anh em chia sẻ kinh nghiệm] - Có nên làm ở nhà máy thủy điện không?

Trích dẫn Gửi bởi matden_304 Xem bài viết
      Cho em lên núi là em không có chịu đi đâu. Lương cao mà ko có chỗ tiêu coi như không. Ở mấy cái chỗ sơn cùng thủy tận, muốn xem REAL-BARCA không được thì xem như vứt đi cả mùa bóng. mà cái tính em, sống là phải có football, không thì giống như thằng nghiện thiếu thuốc.hihihi
      Vả lại ở núi, lên đó biết tìm ai mà iu, làm mà ko iu thì chẳng còn hứng thú. học hành nâng cao tay nghề cũng khó, dịch bệnh ko biết có chạy chữa kịp ko,mưa lũ là ngồi uống nước mưa & nhớ nhà,......
      Nói chung với mình thì mình thích ở phố hơn, lên núi thì thời gian ngắn thì về thôi chứ ở miết đó có mà trầm cảm...Ở phố đi làm M&E cũng đc bạn à.thấy cũng sướng hơn ở rừng.hiii
      Lâm đồng cũng nhiều nhà máy thủy điện, không biết bạn định làm chỗ nào
      Xin lỗi bạn!
      Nếu ai cũng như bạn thì chắc ở vùng sâu vùng xa, miền núi, hải đảo sẽ không một ai đến công tác. Đất nước đang cần và rất cần sự tình nguyện, tâm, trí, đức, tài của các bạn trẻ trên công tác xây dựng và bảo vệ tổ quốc đấy bạn.
      Còn việc làm ở Nhà máy thủy điện ở Lâm đồng: là 1 SV ngành điện mà được công tác về điện, làm ở nhà máy điện thì đó là một hạnh phúc đó bạn. Còn để thăng tiến hay không là do mình và sự cố gắng đúc kết kinh nghiệm, kiến thức thực tiễn, nhân cách sống ...Chúc bạn thành công.\

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - mong được chia sẻ khinh nghiệm về lắp đặt điện dân dụng
      Bởi truongdtk47 trong diễn đàn Các vấn đề khác trong hệ thống điện
      Trả lời: 10
      Bài cuối: 02-11-2014, 15:54
    2. Chia sẻ kinh nghiệm công việc quản lý tòa nhà
      Bởi anhduy89 trong diễn đàn CHIA SẺ HỌC TẬP, NGHỀ NGHIỆP
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 03-07-2014, 08:27
    3. Thảo luận - Chia sẽ kinh nghiệm gặt hái thành công
      Bởi cocbu89 trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường