• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 4 của 4
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Cảm ơn
      4

Mặc định Ðề: Các bác giúp em với

Trích dẫn Gửi bởi vuong141082 Xem bài viết
      Em mới ra trường và đi làm,bây h e đang lắp 1 tủ điện tổng ở Công trường. Nhưng bên an toàn bắt em phải đi đo điện trở của dấy tiếp địa của bên khác các bác chỉ cho em cách đo điện trở dây tiếp địa với ạ
      mình không hiểu đo của bên khác là đo của nơi khác về để so sánh hay là đo một chổ khác nào đó trong công trường.
      nhưng về đo tiếp địa thì theo mình được hiểu đó chính là đo điện trở đất nơi bạn lắp tủ điện đó.nhằm đảm bảo an toàn khi có dòng điện lớn phóng qua hệ thống( thông thường thì đối với điện viễn thông thì yêu cầu dưới 3 ôm, còn điện lực thì dưới 10 ôm tùy yêu cầu kỹ thuật )
      muốn đo điện tiếp địa thì phải có đồng hồ chuyên dùng riêng.
      còn nếu chỉ đơn giản là đo điện trở dây tiếp địa thì bạn chỉ việc để thang đo ở thang x1 rồi đo điện trở ở 2 đầu dây mà bạn sử dụng làm dây tiếp đất là ok ( thường thì với mỗi loại dây sẽ có giá trị điện trở/m mà nhà sx đưa ra )
      mình chỉ biết từng đó , ai biết bổ sung thêm nhé !

3. Những thành viên đã cảm ơn buctuong vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Vâng cám ơn bác,nhưng bên An Toàn lại bảo em đi đo điện trở của dây bên nhà đầu tư khác hoặc xin nhờ họ cho mình đấu nhờ vào dây của họ.Vì nếu bây giờ mà làm thì chắc hok dc vì quanh đấy toàn đổ bê tông hết rùi bác à

Cảm ơn
      43
      Được cảm ơn 167 lần, trong 114 bài

cái này thì chả cần phải đo đâu, chả ai cho bạn vào đo cái của người ta vừa làm cả. 1 chầu cafe với gs bên thi công cái tiếp địa đó là xong, đấu vào và có luôn của chỉ số người ta đã đo khi nghiệm thu bãi.

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016