• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 19
      Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Mặc định máy phát 3 pha: loại nào là tốt và được đánh giá nhiều?

cả nhà ơi cho e hỏi: máy phát điên 3 pha thì có rất nhiều loại vậy loại nào là tốt và được đánh giá nhiều, có nhiều người sử dụng nhất. vd như: máy VIETGEN động cơ của Doosan, củ phát của Mecc Alte; máy SANTEC đầu phát BOKUK, động cỏ DOOSAN; máy HUUTOAN 5J25, động cơ JOHNDEERE, đầu phát MECC Alte hoăc máy CUMMIMS, VPOWER............... ai biết về bọn này đánh giá giúp em với

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      4

Mặc định Ðề: máy phát 3 pha

Trích dẫn Gửi bởi loiloi251288 Xem bài viết
      cả nhà ơi cho e hỏi: máy phát điên 3 pha thì có rất nhiều loại vậy loại nào là tốt và được đánh giá nhiều, có nhiều người sử dụng nhất. vd như: máy VIETGEN động cơ của Doosan, củ phát của Mecc Alte; máy SANTEC đầu phát BOKUK, động cỏ DOOSAN; máy HUUTOAN 5J25, động cơ JOHNDEERE, đầu phát MECC Alte hoăc máy CUMMIMS, VPOWER............... ai biết về bọn này đánh giá giúp em với
      trong các loại trên thì mới vận hành 2 thằng là hữu toàn và vietgen. vietgen có ưu điểm là giá cả mềm hơn, nhưng độ ổn định và chất lượng thì không bằng hữu toàn rồi.
      hàng hữu toàn thì em thấy ok chỉ một nỗi sau này sửa chữa thay thế thì phụ tùng mắc quá !

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 35 lần, trong 26 bài

Trích dẫn Gửi bởi loiloi251288 Xem bài viết
      hi!, chào bạn lợi. mình thấy câu hỏi mà của bạn thì thấy bạn có 1 số suy nghĩ hơi lệch lạc nên mình đính chính như sau:
      - các công ty cung cấp máy phát điện : hữu toàn, dzima, vpower (năng lượng việt), thiên hòa an..........
      - động cơ: john deere (sx ở mỹ), doosan (sx ở hàn quốc), cummins (sx ở mỹ-trung quốc)
      - đầu phát điện (mecc, marelli- sx ở ý), leroy somer......
      nói về thương hiệu thì hữu toàn do ra thị trường sớm nên có thương hiệu, mẫu mã đẹp- giá cao
      -dzima cũng có tiếng, nhưng sản phẩm nhìn xấu. giá khá mềm
      -----dù là công ty nào đi chăng nữa thì cũng phải lấy động cơ và đầu phát điện ở nước ngoài. việt nam mình chỉ mang về lắp ráp, đi dây điều khiển và đóng vỏ cách âm thôi.
      công ty mình đang làm bây giờ VPOWER (www.vpower.vn) ra đời sau hữu toàn và dzima nên thương hiệu chưa thể lớn bằng hữu toàn hay dzima được nhưng bù lại sản phẩm của công ty mình có mọi cấu hình máy phát từ dòng máy cao cấp xuất xứ từ châu âu, G7, nhật bản, hàn quốc,....v..vv.... đến trung quốc
      mình cam kết sẽ có giá tốt nhất cho mọi cấu hình đúng như các thương hiệu khác. có nghĩa là mình sẽ đáp ứng mọi cấu hình động cơ, đầu phát, bảng điều khiển theo ý muốn của khách hàng mà giá thành sẽ rẻ hơn bất cứ nhà cung cấp nào!!

4. Những thành viên đã cảm ơn thao_vpower vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 6 lần, trong 5 bài

hì.anh hỏi zậy thì em chịu. mấy nhà cung cấp a đưa ra là ở Việt Nam. Mà không phải e nói Việt Nam mình yếu nhưng trình độ để làm một máy phát điện chất lượng thì chưa đủ khả năng anh à. chỉ lắp ghép thui nhưng còn vấn đề đồng bộ nữa. Nếu anh muốn dùng máy chất lượng thì tốt nhất nên sài hàng nhập khẩu nguyên chiếc từ nước ngoài: CUMMINS, KOHLER, FG WILSON, DENYO...cái này thì chất lượng khỏi nói anh, chỉ lo về giá cả thui!
      ___0938700880____
      Yêu Người "Điên Nặng"

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

thế mới pải hỏi chứ, nhà cung cấp trong nước nó rẻ, ở đây mình nói thế ko pải la tham của rẻ mà la pải tính đến nhu cầu sử dụng nữa. 1 năm công ty mình chỉ dùng máy ko quá 100h vậy thì co nhất thiết pải la nhập khẩu nguyên chiéc ko?. như thế chi phí đắt đỏ quá.

Cảm ơn
      2

MTU đi bác, cty em năm rùi chạy MPĐ có 14h mà đầu tư 1 cái 1000kVA có sao đâu
      TQThang
      0982737343

Cảm ơn
      0

Mặc định Ðề: máy phát 3 pha: loại nào là tốt và được đánh giá nhiều?

sao lạ vậy nhỉ, mình hỏi báo giá cùng 1 công suất thì thấy vietgen báo mắc hơn hẳn hữu toàn. Tuy nhiên mình cũng ko có nhiều kinh nghiệm về máy phát điện bằng anh em trên này

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Trích dẫn Gửi bởi thao_vpower Xem bài viết
      hi!, chào bạn lợi. mình thấy câu hỏi mà của bạn thì thấy bạn có 1 số suy nghĩ hơi lệch lạc nên mình đính chính như sau:
      - các công ty cung cấp máy phát điện : hữu toàn, dzima, vpower (năng lượng việt), thiên hòa an..........
      - động cơ: john deere (sx ở mỹ), doosan (sx ở hàn quốc), cummins (sx ở mỹ-trung quốc)
      - đầu phát điện (mecc, marelli- sx ở ý), leroy somer......
      nói về thương hiệu thì hữu toàn do ra thị trường sớm nên có thương hiệu, mẫu mã đẹp- giá cao
      -dzima cũng có tiếng, nhưng sản phẩm nhìn xấu. giá khá mềm
      -----dù là công ty nào đi chăng nữa thì cũng phải lấy động cơ và đầu phát điện ở nước ngoài. việt nam mình chỉ mang về lắp ráp, đi dây điều khiển và đóng vỏ cách âm thôi.
      công ty mình đang làm bây giờ VPOWER (www.vpower.vn) ra đời sau hữu toàn và dzima nên thương hiệu chưa thể lớn bằng hữu toàn hay dzima được nhưng bù lại sản phẩm của công ty mình có mọi cấu hình máy phát từ dòng máy cao cấp xuất xứ từ châu âu, G7, nhật bản, hàn quốc,....v..vv.... đến trung quốc
      mình cam kết sẽ có giá tốt nhất cho mọi cấu hình đúng như các thương hiệu khác. có nghĩa là mình sẽ đáp ứng mọi cấu hình động cơ, đầu phát, bảng điều khiển theo ý muốn của khách hàng mà giá thành sẽ rẻ hơn bất cứ nhà cung cấp nào!!
      bạn cho mình biết giá đầu fát 25-40kw 3f với

Cảm ơn
      0

Thật ra MPĐ Việt Nam lắp ráp thì sử dụng cũng được nhưng trình độ nhân công và dây chuyền lắp ráp thì sao bằng được EU, G7. Tuy mua hàng nhập đắt hơn nhưng "đắt sắt ra miếng bạn ạ", mà quan trọng hơn cả là khi mua hàng chính hãng còn có chế độ bảo hành toàn cầu (rất quan trọng vì nếu nhà sx trong nước mà có phá sản thì ai bảo hành sản phẩm). Hiện mình đang làm cho công ty TNHH Cơ điện APS là distributor của MPĐ Kohler tại VN, mà ở VN hiện giờ thì có Cummins, FG wilson và Kohler là cạnh tranh chính thôi, ae có nhu cầu về MPĐ nhập khẩu Mỹ & Pháp thì alo mình nhé Mr Thành 0988578355

Cảm ơn
      54
      Được cảm ơn 82 lần, trong 66 bài

Trích dẫn Gửi bởi mjakaka Xem bài viết
      Thật ra MPĐ Việt Nam lắp ráp thì sử dụng cũng được nhưng trình độ nhân công và dây chuyền lắp ráp thì sao bằng được EU, G7. Tuy mua hàng nhập đắt hơn nhưng "đắt sắt ra miếng bạn ạ", mà quan trọng hơn cả là khi mua hàng chính hãng còn có chế độ bảo hành toàn cầu (rất quan trọng vì nếu nhà sx trong nước mà có phá sản thì ai bảo hành sản phẩm). Hiện mình đang làm cho công ty TNHH Cơ điện APS là distributor của MPĐ Kohler tại VN, mà ở VN hiện giờ thì có Cummins, FG wilson và Kohler là cạnh tranh chính thôi, ae có nhu cầu về MPĐ nhập khẩu Mỹ & Pháp thì alo mình nhé Mr Thành 0988578355
      bạn đang đi ngược với chính sách nhà nước -" người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam "
      nếu như tất cả anh em HTX Web điện (lời của bác Khien58)nói riêng toàn dân nói chung nghĩ như bạn thì làm sao đến năm 2020 Việt Nam trở thành nước công nghiệp được .
      bạn ko vừa lòng , mong bạn thông cảm . baogiaan hoạt động trong lĩnh vực MPĐ chục năm nay nhưng vẫn luôn ưu tiên hàng Việt Nam (tuy rằng có số ít đơn vị chuộc lợi làm xấu đi hình ảnh nhưng ko nhiều đâu )

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Thảo luận - Catalogue Cảm biến nhiệt độ và bộ điều khiển nhiệt độ của hãng EMKO ( Châu Âu)
      Bởi LGTech trong diễn đàn Sensor - Cảm biến
      Trả lời: 25
      Bài cuối: 13-10-2014, 13:08
    2. Trợ giúp - Bộ chuyển đổi nhiệt độ PT100, Can nhiệt K, S, R, T... 4-20mA
      Bởi huyvinh trong diễn đàn Thiết bị điện khác...
      Trả lời: 6
      Bài cuối: 23-09-2014, 22:29
    3. Trợ giúp - PT100 đo nhiệt độ trong MBA dầu: bạn nào biết chỉnh hiển thị nhiệt độ thì chia sẻ cho mình.
      Bởi phungdt trong diễn đàn Máy biến áp, máy biến dòng
      Trả lời: 7
      Bài cuối: 23-04-2014, 11:38
    4. Dịch vụ - LEVN - Biến tần ABB, PLC, HMI, Bộ điều khiển nhiệt độ, Đầu dò nhiệt, ...
      Bởi LEVN trong diễn đàn Biến tần, PLC, LOGO, thiết bị điều khiển
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 30-08-2013, 20:26
    5. Cần bán - camera nhiệt, máy chụp ảnh nhiệt, Fluke Ti32, Ti29, Ti27, Ti10, Ti9
      Bởi thietbido trong diễn đàn Thiết bị đóng cắt và đo lường điện
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 16-04-2013, 11:17
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016