• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 8 của 8
      Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định máy phát DOOSAN 200kVA dùng bo AVR của TQ bị hỏng. Muốn mua bo tương thích để thay.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 4 lần, trong 4 bài

Mặc định Ðề: hỏi về AVR

bo của ban hiệu j vậy máy phát của bạn dùng là trên bờ hay trên tàu và bạn dùng bao nhiêu máy phát và có hòa đồng bộ khộng
      như vậy thì mình mới giúp bạn được
      +++---o0o---+++
      và cho mình hỏi về hiện tượng bạn thấy khi mà bạn điều chỉnh điện áp là như thế nào vậy?bạn nói rõ hơn về hiện tượng đó nha:có gì bạn liên lạc qua số:0906093644

3. Những thành viên đã cảm ơn lethanhthuy98 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

em có cân lại pha rôi máy tải bình thường nhưng khi tắt đi khởi động lại thì lại bị cướp điện áp .hoặc là mất luôn điện áp khó hiểu quá anh ơi giúp em với

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 4 lần, trong 4 bài

Trích dẫn Gửi bởi duongcoi Xem bài viết
      em có cân lại pha rôi máy tải bình thường nhưng khi tắt đi khởi động lại thì lại bị cướp điện áp .hoặc là mất luôn điện áp khó hiểu quá anh ơi giúp em với
      Bạn ở đâu vậy?

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

bạn dùng AVR loại gì vậy? từ dư của bạn được bao nhiêu vôn, bạn gọi mình tư vấn cho 0989494405 mình tên tú.

Cảm ơn
      13
      Được cảm ơn 85 lần, trong 52 bài

Mặc định Ðề: máy phát DOOSAN 200kVA dùng bo AVR của TQ bị hỏng. Muốn mua bo tương thích để thay.

Chủ đề này cũ rồi, nhưng có thể trả lời để mọi người tham khảo:
      Thay AVR nào cũng được nhưng phải phù hợp:
      Phải đo điện trở của dây quấn KT để tính ra dòng điện làm việc với điện áp max mà AVR có thể xuất ra khi đạt điểm bão hòa từ mà không bị toi AVR.
      - Kiểm tra dải điện áp là việc của cuộn dây kích thích, Ví dụ điện áp làm việc từ 2-15VDC mà dùng AVR có điện áp xuất ra là 190V thì bội áp là bình thường, khi AVR hoạt động trong khoảng thời gian ngắn dẽ bị bội áp, mà bội áp thì bộ bảo vệ của AVR nó ngắt ngay ( tùy từng loại). Cần phải chọn AVR cho phù hợp thì mới dùng được, VD: dải điện áp từ 2-12VDC nên chon loại xuất ra khoảng 50V; từ 12- 60VDC chọn loại xuất ra khoảng 70-90VDC; còn từ 24- trên 100VDC thì chọn loại xuất ra 190VDC..Nói chung còn nhiều vấn đề để chọn cho phù hợp lắm.
      Nhận làm vỏ cách âm, tủ điện trên máy CNC giá rẻ. LH: 0913209856-Việt Anh.

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 11 lần, trong 11 bài

Mặc định Re: máy phát DOOSAN 200kVA dùng bo AVR của TQ bị hỏng. Muốn mua bo tương thích để thay.

chào anh em diễn đàn,cho mình hỏi minh có con máy phát DOOSAN 200kva dùng bo AVR của TRung Quốc bị hỏng.mình có thay bo loại khác nhưng nó không tương thích nên không điều chỉnh được điện áp.anh em cho hoi minh muốn tìm mua nó ở đâu liệu có tìm pải tại bo tương thích mới điều chỉnh được không
      Bạn nên nói tên đầu phát chứ Doosan là tên động cơ diesel, nó đã lắp AVR hàng Tập thì khá dễ tương thích các AVR bán trên thị trường, bạn lắp AVR khác vào mà không điều chỉnh được điện áp thì xem lại chính cái vừa lắp vào có vấn đề gì không? Cách lắp đúng không?(có cần phải nối tắt chiết áp ngoài không hãy hỏi lại bên cung cấp) nếu đúng hỏng đổi lại cái khác.

9. Những thành viên đã cảm ơn ducthien vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 12 lần, trong 10 bài

Mặc định Re: máy phát DOOSAN 200kVA dùng bo AVR của TQ bị hỏng. Muốn mua bo tương thích để thay.

Bạn chạy máy lên và kích thử điện dc 12 v xem nó lên được bao nhiêu . bình thường tua đủ 1500v thì nó phải lên trên 280v , còn nếu ko lên được thì có khi cuộn phát phụ hoặc cuộn kích từ hỏng , cháy , nếu lên được bạn alo cho mình , 0966027116 , mình bán avr loại lắp đc tất cả các máy

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán - Máy phát điện 45kva, 75kva, 100kva, 150kva, 200kva
      Bởi anthinhphat12 trong diễn đàn Máy phát điện, ATS, MTS, UPS, bộ nguồn
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 22-05-2014, 15:39
    2. Cần bán - Máy phát điện Cummins công suất 80-200Kva
      Bởi pplehoang trong diễn đàn Máy phát điện, ATS, MTS, UPS, bộ nguồn
      Bài cuối: 03-06-2013, 11:06
    3. Cần bán - Ups 200kVA, Ups 200kVA công nghệ True Online châu âu
      Bởi nhậtninh trong diễn đàn Máy phát điện, ATS, MTS, UPS, bộ nguồn
      Bài cuối: 02-04-2013, 11:49
    4. Trợ giúp - cần inverter 200kVA, 415/440V, đổi 50Hz thành 60Hz (output ra sóng sin nha)
      Bởi hnguyenbk2002 trong diễn đàn Biến tần, logo, khởi động mềm
      Trả lời: 4
      Bài cuối: 02-12-2011, 22:44
    5. Trợ giúp - khi muốn thay đổi tốc độ giả sử Y sang YY vậy điện áp có jf thay đổi ko?
      Bởi building trong diễn đàn Động cơ điện
      Trả lời: 4
      Bài cuối: 07-08-2011, 22:18
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016