• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 7 của 7

Chủ đề: Làm đồ án

Cảm ơn
      27
      Được cảm ơn 42 lần, trong 36 bài

Mặc định Làm đồ án

mấy anh chị cho em hỏi là khi lam đồ án thì mình có nên thêm vào những câu lý thuyết trong sách không hay mình chỉ tính toán theo các bước vậy? em đang làm đò án máy điện mà em thấy trên đò án mẫu của bạn em có thêm lời văn vào nhiều(cũng trích ra từ cuốn thiết kế máy điện) nhưng em thấy trong tài liệu hương dẫn thì họ làm theo các bước cỉ có công thức thôi,diễn giải ít.Theo các anh em nên làm theo cách nào?các thầy họ có bắt bẻ cái này không ạ? em xin cám ơn nhiều

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 5 lần, trong 5 bài

Mặc định Ðề: Làm đồ án

em chỉ đang hoc năm 4 thôi anh
      nhưng em nghĩ:anh chi nên thêm những gì mà anh biết chắc chắn là đúng và anh phải giải thích được.nếu lời diễn giải của anh tốt thì em nghĩ sẽ được thầy cô chú ý
      hjhj
      chúc anh bảo vệ thành công như anh mong muốn.
      em năm sau cũng phải làm rồi.anh có tai lieu hay đồ án mẫu cho em xin với nha
      em thanks trước hjhj
      +++---o0o---+++

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

AI CÓ ĐỒ ÁN NHÀ MÁY ĐIỆN KHÔNG? GIÚP E 1 TAY VỚI, HUHU
      Dànk ¹phÚt đỂ mOng
      Dànk ¹giỜ đỂ nkỚ
      Dànk ¹thÁng đỂ ckỜ
      Dànk ¹nĂm đỂ đỢy
      Dànk cẢ đỜi đỂ yÊu¹nGười

Cảm ơn
      27
      Được cảm ơn 42 lần, trong 36 bài

Trích dẫn Gửi bởi noidaukoloikv Xem bài viết
      em chỉ đang hoc năm 4 thôi anh
      nhưng em nghĩ:anh chi nên thêm những gì mà anh biết chắc chắn là đúng và anh phải giải thích được.nếu lời diễn giải của anh tốt thì em nghĩ sẽ được thầy cô chú ý
      hjhj
      chúc anh bảo vệ thành công như anh mong muốn.
      em năm sau cũng phải làm rồi.anh có tai lieu hay đồ án mẫu cho em xin với nha
      em thanks trước hjhj
      +++---o0o---+++
      học năm 4 rồi à?vậy em đang học năm 3 chứ mấy,hihi.em đang làm đồ án máy điện thôi.mọi người cần gì thì cứ chia sẻ cung fnhau thôi.em cám ơn nhiều nhé!
      +++---o0o---+++
      Đồ án nhà máy điện va TBA,hy vong sẽ giúp được bạn.
      http://www.mediafire.com/?hmmwoj2yj5m

Cảm ơn
      14
      Được cảm ơn 10 lần, trong 6 bài

mình mới học năm 2 có link này giới thiệu bạn tham khảo nhé http://www.data.webdien.com/free/dow...8def4c722bb6f4

Cảm ơn
      43
      Được cảm ơn 167 lần, trong 114 bài

hahaha! đa phần trong các cuốn đồ án, các SV lôi cả đống lý thuyết trong sách vào và viện cớ rằng đó là cơ sở lý thuyết để thực hiện đồ án nhưng thực ra cũng chỉ là để cho cuốn đồ án dầy lên 1 chút, mỏng quá thì kỳ. chứ cơ sở lý thuyết chỉ cần 1 trang, viện dẫn sách nào, chương nào là xong!

Cảm ơn
      279
      Được cảm ơn 704 lần, trong 366 bài

Bác kun cứ dọa các em thế chứ, theo em thì đồ án là cái mà ta đi... đồ (luộc lại)của người khác thui, các thầy biết cả mà, vấn đề ta khi luộc lại đó ta có hiểu gì không để ra đời thực còn làm việc được. Như vậy thì cái cơ sở lý thuyết chính là cái để thể hiện ta có hiểu không, ta áp dụng có đúng không đấy. Bác mà đưa cả tên cuốn sách vào thì còn nói chuyện gì nữa, ai chả làm được. Vấn đề là ở chỗ đồ án của bác phải có mục Cơ sở lý thuyết trong đó bác trích những phần, những công thức tính toán cụ thể để áp dụng cho bài tính sau này. Cách trình bày cũng không phải bệ nguyên ở sách vào mà theo ý hiểu của mình và biết chọn lọc những chỉ những cái nào cần thiết thôi.
      Đối với đồ án môn học thì có lẽ không cần dài dòng lắm nhưng cũng phải rõ ràng, đủ ý. Còn đồ án tốt nghiệp thì tôi được các thày dặn rất kỹ là phải trình bày mục Cơ sở lý thuyết rất chi tiết, cụ thể, mạch lạc...

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016