• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 7 của 7
      Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định PID tự chỉnh cho hệ truyền động điện

ai cho mình hỏi chút mình có bài về pid tự chỉnh cho hệ truyền động điện mình thấy nó chung chung quá không biết làm thế nào :( cho hoi "truyền động điện " ở đây mình nên làm cái j có thể làm về hệ thống truyền động bám xoay chiều được không

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      45
      Được cảm ơn 153 lần, trong 58 bài

Mặc định Ðề: pid tu chinh

Xin hỏi thế nào là "chung chung" ạ?

3. Những thành viên đã cảm ơn Cu Tí học Điện vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      3

the ở đây truyền động điện làm về j đây trong truyền động điện có rất nhiều ma
      bạn có thể cho mình nick chat mình có thể trực tiếp hỏi bạn được không cảm ơn bạn rất nhiều

Địa chỉ
      Hanoi University of Science and Technology
      Cảm ơn
      504
      Được cảm ơn 1,512 lần, trong 567 bài

Truyền động điện có 2 vòng điều khiển chính là vòng dòng điện và vòng tốc độ. Bạn có thể thiết kế bộ self-turning cho 1 trong 2 vòng này.

Về loại truyền động thì có nhiều, đơn giản nhất là truyền động động cơ một chiều. Nếu có thể thì bạn nên làm cho động cơ không đồng bộ.

6. Những thành viên đã cảm ơn baohuy_pla vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      45

Anh đã hỏi về cái này ở một topic khác rồi (anh Mod nào không bận chém gió thì gộp 2 cái lại với nhau nhé), Cu Tí cũng đã cho anh từ khóa để search rồi, anh đã search chưa? Đã đọc chưa?

Cu Tí đoán là anh mới đọc mỗi cái ... đề bài thôi, thế nên mới thấy "chung chung", chứ ngồi search một lúc là anh sẽ thấy nó "riêng riêng" ngay thôi.

Có thể anh search mà ... hổng biết đọc cái gì thì Cu Tí tặng anh 3 bài báo để đọc nhé:

Electric Motor Drives and Control-Past, Present, and Future IEEE trans
      Đây là một bài tổng quan về các hệ truyền động điện. Nó viết từ năm 1990, tức là hàng cổ rồi, nhưng vẫn còn nguyên giá trị. Những cái "future" đề cập trong bài báo phần lớn đã trở nên quen thuộc ở thời điểm hiện tại.
      Anh đọc nó để biết về "truyền động điện", khỏi thấy nó "chung chung" nữa nhé.

APPLICATION OF A SELF TUNING ALGORITHM TO A ROLLING MILL DRIVE

DSP-Based Self-Tuning IP Speed Controller with Load Torque Compensation for Rolling Mill DC Drive IEEE trans
      Đây là 2 bài báo về việc ứng dụng PI tự chỉnh cho truyền động cuộn cuốn sử dụng hệ truyền động động cơ một chiều. Đều là những bài rất chất lượng, anh nên đọc kỹ.

Nếu anh yêu nước, đòi tài liệu tiếng Việt, không thèm chơi với Tây thì Cu Tí không có, anh thông cảm.

Cu Tí chỉ online trên diễn đàn thôi, hổng có thích chat. Hơn nữa, anh hỏi trên diễn đàn thì sẽ có nhiều câu trả lời hơn, và trả lời trên diễn đàn thì sẽ có nhiều người đọc được hơn so với việc liên lạc riêng.

Cu Tí chỉ thích chat chit với chị nào xinh xinh thôi hà.

8. Những thành viên đã cảm ơn Cu Tí học Điện vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      3

thank cu ti nhưng thật ra mình cũng yêu nước thật tiếng anh chuyên ngành còn hơi kém :)) tại mình đang học tiếng trung má cu tí co tài liệu tiếng trung thì cho mình thì tốt quá :D

Cảm ơn
      45

Trích dẫn Gửi bởi ruantbd Xem bài viết
      thank cu ti nhưng thật ra mình cũng yêu nước thật tiếng anh chuyên ngành còn hơi kém :)) cảm ơn đã giúp đỡ
      Cu Tí rất kém còn cố mà đọc cho bằng được, anh hơi kém thôi thì đọc tốt rồi. Mà anh đợi tài liệu tiếng ta có chất lượng thì đến mùa quít.

11. Những thành viên đã cảm ơn Cu Tí học Điện vì bài viết hữu ích:

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Giáo trình truyền động điện tự động
      Bởi quangthuc1983 trong diễn đàn Các môn học cơ sở cho ngành điện
      Trả lời: 7
      Bài cuối: 31-03-2014, 21:14
    2. Trợ giúp - Tìm hiểu về hệ thống truyền dữ liệu...
      Bởi dontsmile9x trong diễn đàn GIÚP ĐỠ GIẢI BÀI TẬP
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 12-05-2013, 00:07
    3. Thảo luận - tạm thời dùng mạng truyền tải 110kV để truyền 35kV được không
      Bởi Ducaty trong diễn đàn Truyền tải & Phân phối điện
      Trả lời: 12
      Bài cuối: 06-12-2012, 07:49
    4. Cung cấp cáp quang, cáp đồng trục, thiết bị truyền hình, thi công công trình mạng cáp truyền hình...
      Bởi quynhngoc2804 trong diễn đàn Dịch vụ, nhà thầu, thi công, lắp đặt điện
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 27-10-2012, 23:38
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016