• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 25
      Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 925 lần, trong 474 bài

Mặc định Ðề: động cơ vs

Trích dẫn Gửi bởi tuanhung257 Xem bài viết
      Mấy anh cho em hỏi,động cơ vs khác các loại động cơ khác ở chổ nào?
      Đã gần 24 T mà chẳng thấy ai trả lời cho bác câu này...chà quá ngại.
      VS thì Hải quá biết về nó vì va chạm nhiều, như VS là gì và viết tắt chữ gì thì ...không biết, do nó bèo quá nên cũng chẳng muốn đào sâu tìm hiểu chăng.
      Chính xác là nó là một động cơ bình thường, có khác là thêm cái phần phía trước trục động cơ nhằm làm nhiệm vụ tăng giảm tốc độ cho trục thứ cấp ( trong khi tốc độ gốc của ĐC không thay đổi ) Cơ cấu này cho ra 4 dây, 2 dây cấp cho cuộn ly/hợp, 2 dây cấp cho cuộn dây làm nhiệm vụ thay đổi lực hút để điều chỉnh tốc độ.
      Nói chung nó rất đơn giản và được ứng dụng vào các máy móc không đòi hỏi yêu cầu cao về đặc tính tải.
      DKH
      Trích dẫn Gửi bởi giapc902 Xem bài viết
      Hi pác Hải động cơ VS ( Variable – Speeds – Electrical – Direct)
      Có thể cơ cấu này là 5 dây hoặc 4 dây tùy theo máy phát tốc
      trong đó
      - có 2 dây điện một chiều vào nam châm điện (khớp từ ) dòng một chiều đặt vào nam châm điện càng lớn thì lực điện từ sinh ra càng lớn dẫn đến tốc độ quay trục thứ cấp càng lớn. tốc độ lớn nhất bằng trục sơ cấp.
      - có thể là 2 hoặc 3 dây có nhiệm vụ hồi tiếp về hiển thị tốc độ và so sánh để điều khiển tốc độ.
      Pác xem lại cái chỗ em đánh dấu mầu đỏ ý

+++---o0o---+++

bạn muốn biết nó khác với động cơ khác ở chỗ nào thì phải hiểu nguyên lý cấu tạo của nó trước đã
      cấu tạo:

nguyên lý hoạt động:

chúc vui

Cảm ơn
      73
      Được cảm ơn 40 lần, trong 35 bài

Mặc định Ðề: Mấy anh cho em hỏi,động cơ vs khác các loại động cơ khác ở chổ nào?

bạn cho mình hỏi làm sao biết được 2 đầu vào cuộn dây của nam châm điện. đo ngoài là biết đúng ko a

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Mặc định Ðề: Mấy anh cho em hỏi,động cơ vs khác các loại động cơ khác ở chổ nào?

Bác nào có bản vẽ nguyên lý của hộp điều khiển động cơ VS post cho em tham khảo cái.
      Nhờ các cao thủ chỉ dẫn rõ về nguyên lý của động cơ VS. Thank all

Cảm ơn
      255
      Được cảm ơn 84 lần, trong 69 bài

Có cách nào điều khiển động cơ VS tự động không các bác? chẳng hạn dùng PLC điều khiển tuyến tính như biến tần? Hiện tại hệ thống em đang có 3 con biến tần và 2 động cơ VS, giờ có cách nào giải quyết không?

Cảm ơn
      9
      Được cảm ơn 19 lần, trong 14 bài

Trích dẫn Gửi bởi building Xem bài viết
      bạn cho mình hỏi làm sao biết được 2 đầu vào cuộn dây của nam châm điện. đo ngoài là biết đúng ko a
      Bạn muốn biết hai cuộn dây rất đơn giản. Thường thì được kí hiệu là U, V và J, K
      Bạn chỉ cần dùng đồng hồ VOM đo điện áp DC đặt vào một trong hai cặp dây sau đó quay cho động cơ chạy thấy cuộn dây nào mà kim đồng hồ báo có áp thì là phát tốc còn lại là cuộn kích thích

7. Những thành viên đã cảm ơn binh7777 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      255
      Được cảm ơn 84 lần, trong 69 bài

Nếu mất đầu dây cả hai cuộn thì làm sao xác định được vậy bác binh7777? nhầm lẫn có xảy ra vấn đề gì không?

Cảm ơn
      269
      Được cảm ơn 263 lần, trong 226 bài

sưởng mình làm cũng có mấy loại tương tự. nhưng moter và bộ điều tốc lớn lám. mà mình không hiểu làm sao chỉnh nhanh chậm được . bộ điều tốc kềm theo 1 hôp có nút chỉnh td và đồng hồ báo. ai biết nguyên lý và hình ảnh cấu tạo cho mình xem với. bảo chạy bằng nam chá điên mà như thế nào??????
      nguyễn hồng hiệp [dc]vụ quang_đoan hùng_phú thọ

Cảm ơn
      9
      Được cảm ơn 28 lần, trong 23 bài

Trích dẫn Gửi bởi consair90 Xem bài viết
      Nếu mất đầu dây cả hai cuộn thì làm sao xác định được vậy bác binh7777? nhầm lẫn có xảy ra vấn đề gì không?
      B1: dùng VOM thang đo thông mạch đo được 2 cuộn dây thông nhau.
      B2: VOM ở thang đo 10 VDC đo từng cuộn dây một khi quay trục động cơ mà cặp nào có lên volt thì cuộn đó là phát tốc, cuộn còn lại là kích từ.

còn đấu lộn thì hỏng hộp điều khiển, hơn nữa thì hỏng luôn cuộn phát tốc

11. Những thành viên đã cảm ơn phongvan86 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 4 lần, trong 4 bài

Các bạn cho mình hỏi, nếu ta chỉ đấu dây kích từ với hộp điều khiển thì có thể điều chỉnh được tốc độ không?Nghĩa là không đấu cho dây phát tốc.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016