• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 45 của 45 Đầu tiênĐầu tiên ... 3542434445
    Kết quả 441 đến 445 của 445
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Re: [Tổng Hợp] THẢO LUẬN về CÁC MÔN HỌC + TƯ VẤN về CHỌN PHÂN NGHÀNH cho SV ĐIỆN:

Các bác có trả lời giúp e câu này với phân biệt suất tăng và suất tiêu hao nhiên liệu ở nhà máy nhiệt điện? Máy phát điện làm việc khi mang tải 0,7Pđm hoặc 0,9 Pđm thì giá trị nào máy phát làm việc kinh tế hơn? Vì sao?

Cảm ơn
      0

Mặc định Re: [Tổng Hợp] THẢO LUẬN về CÁC MÔN HỌC + TƯ VẤN về CHỌN PHÂN NGHÀNH cho SV ĐIỆN:

Nói là 1 chuyện nhưng di làm lại là 1 chuyện khác ! Chung quy thời đại hiện nay ngoài ngành mình học thì vốn tiếng anh + kỷ năng giao tiếp + kỹ năng mềm thì bạn sẽ đáp ứng dc 50% 60% yêu cầu từ nhà tuyển dụng ngoài ra còn phải quen biết hay như nào đấy :)))
      hello

Địa chỉ
      Hà Nội
      Cảm ơn
      0

Trang bị kiến thức rõ ràng là quan trọng rồi. Nhưng theo mình cái quan trọng nhất là bạn nên trang bị cho mình kỹ năng giải quyết công việc. Vì khi bạn đi làm điều quan trọng nhất đối với người sử dụng lao động đó là: Công việc mà bạn phụ trách bạn đã giải quyết tốt hay không tốt. Vì vậy, theo mình bạn nên trang bị cho mình một tư duy giải quyết công việc khoa học.

Cảm ơn
      3

Mặc định Giỏi tiếng anh thì nên đi theo ngành nào trong lĩnh vực điện ạ?

Mn cho e hỏi nếu thành thạo tiếng anh thì nên đi theo ngành nào trong lĩnh vực điện ạ?
      em mong muốn môi trường làm việc sau này của mình là sử dụng toàn tiếng anh trong công việc như giao tiếp, đọc tài liệu;viết báo cáo,... bằng Tiếng Anh. Khoa e thì nó có 3 ngành: Điện tự động, Điện công nghiệp, hệ thống điện. Có công ty nc ngoài nào ở Việt Nam có môi trường làm việc bằng tiếng anh thuộc 1 trong 3 ngành trên ko?
      Và sẵn cho em hỏi luôn là em cần phải trau dồi tốt những cái gì trong chuyên ngành đó ạ?
      vd như: plc,scada,etap,cad electric, tủ điện đk,C/C++,....hiện tại thì e có đi hc thêm tiếng Nhật nữa, Mong mọi người giúp em định hướng với Cảm ơn mn.

Cảm ơn
      3

Trích dẫn Gửi bởi matden_bkdn Xem bài viết
      A ra trường rồi, nói chung là có chút ít về Điện. a học TĐH trường BKĐN.
      Theo a, e nên học tốt môn "Thiết kế cung cấp điện, mạng truyền thông CN, Máy điện (khá quan trọng), biến tần+động cơ (quan trọng), PLC, các tiêu chuẩn chọn dây dẫn,..."
      Còn gì nữa ko anh? em vẫn chưa định hướng đc mình cần hc thêm những gì a chỉ e vs.

Trang 45 của 45 Đầu tiênĐầu tiên ... 3542434445

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Chứng chỉ hành nghề M&E
      Bởi shang_wings trong diễn đàn THẢO LUẬN VỀ CƠ ĐIỆN - M&E
      Trả lời: 9
      Bài cuối: 25-08-2016, 11:50
    2. Dịch vụ - Địa điểm nghỉ dưỡng cho bạn tận hưởng kỳ nghỉ tại miền Trung.
      Bởi 12ab12 trong diễn đàn Dịch vụ, nhà thầu, thi công, lắp đặt điện
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 13-01-2014, 09:24
    3. Dịch vụ - Địa điểm nghỉ dưỡng tận hưởng kỳ nghỉ tại miền Bắc.
      Bởi 12ab12 trong diễn đàn Dịch vụ, nhà thầu, thi công, lắp đặt điện
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 07-01-2014, 14:24
    4. Hệ thống điện nhà nghỉ 5 tầng
      Bởi link84324 trong diễn đàn THẢO LUẬN VỀ CƠ ĐIỆN - M&E
      Trả lời: 5
      Bài cuối: 08-08-2013, 10:47
    5. Em học Cao Đẳng Nghề Liên Thông .. Thế Sau nầy Em có thể liên thông đc k các Đại ca Kỹ Sư Điện
      Bởi 01266667776 trong diễn đàn Giao lưu - gặp gỡ anh em kỹ sư điện
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 07-08-2013, 10:15

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016