• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 9 của 9
      Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định xin ý kiến của các bác

Em mới vào nghề nhiều cái bỡ ngỡ quá,gặp ngay phải cái nhà nghỉ kết hợp với ở,nhà nghỉ dùng điện 3pha,nhà ở 1 pha.
      Sau khi hì hục em bố trí được sơ đồ các thứ rồi,còn nguyên lý và dây,áp tô mát với cách trình bầy thì em đuối quá. nhờ các bác tư vấn thêm cho em với nhé.
      em cảm ơn các bác!
      em gửi mấy file cad mà sao không được vậy ta????
      +++---o0o---+++

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      2

Mặc định Ðề: xin ý kiến của các bác

Có bác nào hướng dẫn em cách up bản vẽ cad lên đây không ạ.
      em cảm ơn nhiều!

Cảm ơn
      300
      Được cảm ơn 611 lần, trong 280 bài

bác nhìn lên thanh công cụ của diển đàn thấy upload file. bác nhấn vào đó và làm theo hướng dẫn wizard. song rủi th2i copy click đó dán vào bài viết của mình
      lưu ý: file up phải có đuôi pdf, rar, zip, doc mới up được.

4. Những thành viên đã cảm ơn turo_thanh vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      2

http://www.data.webdien.com/free/dow...39f400e01f77b0
      Đây ạ, em mới bố trí được thiết bị,còn áp tô mát,dây và sơ đồ em sợ còn sai nhiều. các bác xem tư vấn giúp em nhé
      Em cảm ơn các bác!

Cảm ơn
      300
      Được cảm ơn 611 lần, trong 280 bài

Dạo này em bận wá.ko th2i em vẽ dùm bác rùi

7. Những thành viên đã cảm ơn turo_thanh vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 20 lần, trong 19 bài

Trích dẫn Gửi bởi chemgio Xem bài viết
      http://www.data.webdien.com/free/dow...39f400e01f77b0
      Đây ạ, em mới bố trí được thiết bị,còn áp tô mát,dây và sơ đồ em sợ còn sai nhiều. các bác xem tư vấn giúp em nhé
      Em cảm ơn các bác!
      Bác vẽ hình như hơi rối, điện nặng và điện nhẹ bạn phải vẽ hoặc có legend riêng. Chứ nhìn thế kia rối rắm lắm. Với lại ổ cắm, đèn đi riêng chứ nhỉ. Theo mình máy bơm, tháng máy và tầng I nên gộp vào một tủ, lúc chia pha cũng dễ hơn. Bạn thấy thế nào?

Địa chỉ
      Lớp học HMI Intouch 10.1
      Cảm ơn
      51
      Được cảm ơn 324 lần, trong 215 bài

Bạn chuyển sang File PDF rồi úp lên cho mọi người cho ý kiến.

10. Những thành viên đã cảm ơn binhcdt43 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 31 lần, trong 23 bài

Trích dẫn Gửi bởi chemgio Xem bài viết
      Em mới vào nghề nhiều cái bỡ ngỡ quá,gặp ngay phải cái nhà nghỉ kết hợp với ở,nhà nghỉ dùng điện 3pha,nhà ở 1 pha.
      Sau khi hì hục em bố trí được sơ đồ các thứ rồi,còn nguyên lý và dây,áp tô mát với cách trình bầy thì em đuối quá. nhờ các bác tư vấn thêm cho em với nhé.
      em cảm ơn các bác!
      em gửi mấy file cad mà sao không được vậy ta????
      +++---o0o---+++
      có khi bạn up hình ảnh lên để mọi người nhận xét hộ dễ hơn, mình xem qua thì thấy bạn bố trí cũng tạm được, mỗi tội gộp hết các loại điện vào bản vẽ nên hơi dối, cái đèn downlight bạn để sao mà dùng công suất lớn thế trời, sơ đồ nguyên lý thì tạm được nhưng vẫn thiếu thông số thiết bị bảo vệ,bảng công suất nên chia thành 3 cột, với mỗi cột 1 pha để về sau nhìn vào mà phân pha cho chính xác, thiếu sơ đồ cấp điện phòng, cách trình bày phải xem lại, xấu quá. chẳng hạn các text thì phải nên vẽ chung 1 layout, chọn mầu nhạt thôi, đừng dùng những màu lòe loẹt. hạn chế để text theo chiều đứng nhé. chắc còn mấy cái nữa để người khác nhận xét.

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 20 lần, trong 19 bài

Trích dẫn Gửi bởi damxuanhai Xem bài viết
      có khi bạn up hình ảnh lên để mọi người nhận xét hộ dễ hơn, mình xem qua thì thấy bạn bố trí cũng tạm được, mỗi tội gộp hết các loại điện vào bản vẽ nên hơi dối, cái đèn downlight bạn để sao mà dùng công suất lớn thế trời, sơ đồ nguyên lý thì tạm được nhưng vẫn thiếu thông số thiết bị bảo vệ,bảng công suất nên chia thành 3 cột, với mỗi cột 1 pha để về sau nhìn vào mà phân pha cho chính xác, thiếu sơ đồ cấp điện phòng, cách trình bày phải xem lại, xấu quá. chẳng hạn các text thì phải nên vẽ chung 1 layout, chọn mầu nhạt thôi, đừng dùng những màu lòe loẹt. hạn chế để text theo chiều đứng nhé. chắc còn mấy cái nữa để người khác nhận xét.
      Mình cũng cùng ý kiến với bạn damxuanhai
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi damxuanhai Xem bài viết
      Mình cũng có cùng nhận xét với bạn Damxuahai. Mình chỉ bổ xung một chút nữa thôi, đó là khi bạn thiết kế phần điện thì phần vẽ kết cấu liên quan đến bọn xây dựng bạn để ẩn đi, tạo exref đi, đừng vẽ vào, để lúc mình chỉnh xửa phần điện của minh cho nó dễ. Mà đúng là cái đèn Dowlight của bạn để công xuất hơi lớn (qua lớn), bình thường mình chỉ chọn loại từ 13-15W thôi bạn ạ. Nhà nghỉ bình dân thì không cần thiết, nhưng nếu nhà nghỉ ngon ngon một tý thì trong nhà tắm nên đặt một cái Socket nữa(option). Tạm thời thế đã

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016