• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
    Kết quả 21 đến 30 của 37
      Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Ðề: Máy phát điện-Nguồn gốc của ngành KTD

bài đọc hay quá mà đang đọc hay thì hết hjx

Cảm ơn
      0

Máy móc thì không bao giờ hoạt động được hết 100% công suất đâu

Cảm ơn
      0

nhà máy mình có bộ điều tiết kích từ hiện tai khi khởi động tổ máy mồi từ điện áp đầu cực lên 2kv sau khi nhả khóa mồi từ (khởi đông đen)thì điện áp giảm về 0 kv vì vậy không thể hòa tổ máy vào lưới .vậy có bác nào biết cách chỉ giúp em ,máy em công suất 1200kva .cám ơn trước nhé.

Cảm ơn
      0

Bọn e toàn kiến thức lý thuyết trong trường,ít kiến thức thực tế như kiểu câu hỏi của bác Trần Hoàn,hi vọng có ng vào giải đáp cho cặn kẽ và dân tờ mờ như bọn e ké tí.

Cảm ơn
      2

Các anh giúp e với ạ. E có máy phát điện 3pha máy chạy dầu 45kva. Trước chạy bt nhưg bg cứ thao ac quy máy chết, bộ sạc máy ko hoạt động phải thay ac quy liên tục. A c ai biết bệnh máy chỉ e với. E cảm ơn a.

Cảm ơn
      3

Trích dẫn Gửi bởi laoton2010 Xem bài viết
      Bác nói vậy là k0 chính xác rồi?! Máy biến áp có điều chỉnh điện áp nhưng là phụ thôi (đối với các MBA có bộ điều áp dưới tải), điều chỉnh điện áp chính cho lưới điện vẫn là máy phát điện.
      Chào anh laoton2010;23891.Anh có thể trả lời cho em câu hỏi này được không ạ.
      Tại sao Máy Phát Điện nó phát hết công suất khi dư thừa lượng nước?
      Chân thành cảm ơn!

Cảm ơn
      9
      Được cảm ơn 6 lần, trong 6 bài

Trích dẫn Gửi bởi guynh6789 Xem bài viết
      Chào anh laoton2010;23891.Anh có thể trả lời cho em câu hỏi này được không ạ.
      Tại sao Máy Phát Điện nó phát hết công suất khi dư thừa lượng nước?
      Chân thành cảm ơn!
      Chưa hiểu ý của bạn này lắm nhỉ? Máy phát điện phát hết công suất khi dư thừa lượng nước. Bạn có thể chỉ rõ hơn được không?
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi Kelangthang Xem bài viết
      Các anh giúp e với ạ. E có máy phát điện 3pha máy chạy dầu 45kva. Trước chạy bt nhưg bg cứ thao ac quy máy chết, bộ sạc máy ko hoạt động phải thay ac quy liên tục. A c ai biết bệnh máy chỉ e với. E cảm ơn a.
      Không có ắc quy thì tất nhiên sẽ không đề được máy nên máy không hoạt động là đúng thôi, bạn cần mua bộ sạc khác cho máy để luôn sạc đủ điện cho ắc quy để đề nổ khi mất điện.
      Email: thanh.pn291@gmail.com
      HP: 0902.156.342

Địa chỉ
      TP Hồ Chí Minh, Việt Nam
      Cảm ơn
      0

Trích dẫn Gửi bởi Kelangthang Xem bài viết
      Hầu hết các trường hợp máy phát điện không khởi động được khi mất điện thường do nguyên nhân rất đơn giản "hết bình acqui". Lý do là trong suốt một thời gian dài không sử dụng, bình Acqui không được nạp điện đầy đủ, dẫn tới không thể khởi động Máy Phát Điện.

Gắn một bộ sạc bình tự động (Battery charger) chi phi phí khá rẻ nhưng tránh được cho bạn rất nhiều phiền toái & nhức đầu. Tuy nhiên, cần chú ý lưa chọn các loại sạc có công suất phù hợp để không làm "khô nước bình acqui" "không làm hỏng bình acqui" của bạn. Vì chi phí binh accu không hề rẻ.

Địa chỉ
      78 D1 P.25 Bình Thạnh
      Cảm ơn
      0

Trích dẫn Gửi bởi Linhvancong Xem bài viết
      Đâu cần phải đợi đến khi chế tạo được máy phát hiệu suất >100% thì người ta mới dùng điện tạo ra điện bạn ^_^.
      Ví dụ đơn giản và điển hình nhất của cái vụ "dùng điện tạo ra điện" này là cái biến tần đó. Điện xoay chiều 3P 50Hz được dùng để tạo ra điện DC rồi từ điện DC ta lại tái tạo lại điện AC
      Ý của bác đó là để sản xuất điện đó mà. Mà công nhận là cái ý kiến lấy điện để tạo ra điện nghe nó hài hước vỡi ra bác ạ. :v. Kể cả trong trường hợp máy phát điện HS 200% đi thì nghe nó vẫn hài hước !
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi vanthiet Xem bài viết
      theo tôi thì dùng điện năng sản xuất điện thì phí đó bạn ha. bạn thử nghĩ đi ta lại tốn hai nguyên liệu để sản xuất ra cái có rồi.đây là ý tưởng hay trong thời thiếu điện ngày nay đây
      Chuẩn men, Con người vẫn ước mong chế tạo được động cơ vĩnh cửu là vậy đó, Lúc đó các bác sẽ có máy phát điện dùng miễn phải trả tiền điện
      Phân phối Máy phát điện-UPS Hyundai
      Mobile: 0908.994.436 - 0979.568.851/

Cảm ơn
      3

Mặc định Re: Ðề: Máy phát điện-Nguồn gốc của ngành KTD

[QUOTE=thanhphamgec;320280]Chưa hiểu ý của bạn này lắm nhỉ? Máy phát điện phát hết công suất khi dư thừa lượng nước. Bạn có thể chỉ rõ hơn được không?
      +++---o0o---+++

Bữa học môn máy điện 2 thầy hiệu trưởng trường em Ông Nguyễn Hồng Anh nói như vậy.Nhưng theo em nghỉ lượng nước dùng để cấp,để máy phát phát ra 1 lượng công suất nào đó thì phải có điều độ viên kiểm soát vấn đề đó. Mặt khác em lại nghỉ máy phát nó chỉ phát 100% công suất trong thời gian nhất định thôi,chứ ko liên tục dc. Giả sử trong mùa mưa,lượng nước dư thừa,đập tích trữ cũng đầy.Thì lúc đó em lại nghỉ là cho toàn bộ máy phát phát công suất luôn. Nếu như vậy lượng điện có dư thừa ko (nếu như vậy lượng điện đó sẽ đi đâu).vì mùa mưa tải sẽ ít lại so với mùa hạn mà. xin mấy anh chỉ giáo thêm.hi

Trang 3 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán - nguồn sạc cho modem, nguồn 9v-1A, nguồn 12v-1a , nguồn cho router wifi
      Bởi buingocvien trong diễn đàn Thiết bị điện khác - Chưa phân loại
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 03-06-2016, 15:37
    2. Thảo luận - Nguồn Switching Acro, bộ nguồn lưu điện 12VDC
      Bởi thanhanbui trong diễn đàn Thiết bị điện khác...
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 26-06-2014, 13:44
    3. Cần bán - Thiết bị lưu nguồn chuyển nguồn tự động Socomec .
      Bởi sontung090 trong diễn đàn Máy phát điện, ATS, MTS, UPS, bộ nguồn
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 03-12-2012, 10:17
    4. Trả lời: 0
      Bài cuối: 15-06-2012, 16:13
    5. Trả lời: 2
      Bài cuối: 01-10-2011, 10:50

Tag của Chủ đề này

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng