• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 2 của 2
      Cảm ơn
      10
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Mặc định xin hỏi: máy phát điện 3 pha có 4 dây ra, mà phụ tải 1 pha thì đấu như thế nào để sử dụng?

âtccs pro cho em hoi chut.máy phat điện 3 pha co 4 dây ra đúng ko a?vậy khi dùng bất kỳ pha nào cung phải dùng dúng trung tính cua may phat phai ko a?nếu dó là câu hỏi ngu xin cac pro bỏ qua.

Longvn viết:
      Chú ý: Viết Tiếng Việt có dấu, nha các bạn.

Viết tiếng Việt có dấu là quy định của diễn đàn, Ban Quản Trị diễn đàn đã có nhắc nhở nhiều, các thành viên cũng có nhiều ý kiến ủng hộ quy định này của BQT. Tuy nhiên, vẫn còn rãi rác một vài thành viên chưa quan tâm, chưa chấp hành.

Nay Longvn rà soát lại các toppic cũ để nhắc nhỏ, tuyên truyền, vận động chung đến toàn thể các member.

Thời gian tới, các bài viết vi phạm quy định viết Tiếng Việt có dấu trong box longvn quản lý, Longvn sẽ dell mà không báo trước, bất kể nội dung là gì. Mong các bạn hiểu, và cùng góp phần “vì tiếng Việt trong sáng”.
      Trân trọng!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Sửa lần cuối bởi longVN; 26-07-2011 lúc 09:48.

Cảm ơn
      32
      Được cảm ơn 179 lần, trong 105 bài

Mặc định Ðề: xin hỏi về điện máy phát

theo mình thì không hẳn như vậy mình có thể lấy trung tínhcủa lứoi mà dùng đúng không .máy phát 3p 4 dây nhưng mỉnh chỉ dùng 3p cấp vào phụ tài 3p thui còn trung tính thì nối đất chẳng hạn ,
      mong các pac chỉ bảo !!!!!
      +++---o0o---+++
      cho mình góp ý thêm là thừong thì máy phát có trung tính không nối đất nhưng cũng có trừong hợp nối trung tính với đất tùy vào thiế kế thui .cón vấn đề dùng dây trung tính của máy phát thì mình thêm vài ý trung tính của máy phát mình có thể nối với trung tính của tải do đó khi dung pha của máy phát thì trung tính dùng ở đây cũng chính là trung tính của máy phát .
      nhớ thanks khi thấy bài hữu ích nha

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016