• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 8 của 8
      Cảm ơn
      56
      Được cảm ơn 25 lần, trong 13 bài

Mặc định Định hướng công việc của dân Điện!

Mình lập chủ đề này mong nhận được sự chia sẻ, đóng góp ý kiến của mọi người về định hướng công việc trong tương lai. Mình xin nêu tình huống đầu tiên ACE cùng cho ý kiến nha:
      Một công việc lương thấp nhưng học hỏi được nhiều áp lực không cao lắm,ổn định,ít cơ hội thăng tiến, sống xa nhà so với công việc sẽ tìm mà lương cao gấp đôi,chuyên làm chuyên về một việc trong nhà máy của nước ngoài trong khu công nghiệp,cơ hội thăng tiến chưa rõ. Theo bạn nên đi bước đi mạo hiểm hay phương án nào khác...?
      Mình băn khoăn điều nữa là làm trong các nhà máy khu công nghiệp rồi 5 năm 10 năm sau mà có biến cố thì xin việc sẽ thế nào nhỉ?
      ...

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 45 lần, trong 27 bài

Mặc định Ðề: Định hướng công việc của dân Điện!

Dear
      Công việc của dân điện thì có nhiều hướng đi
      - Đầu tiên phải xác định mình đi làm để làm gì ( học hỏi,mức lương,cơ hội thăng tiến
      - Hướng phát triển của bạn trong 5 năm tới là gì ( trưởng phòng,giám đốc or làm nghề tự do
      - Thành lập cty,làm riêng
      .....
      1. Nêú bạn làm trong các khu công nghiệp,chế xuất : công việc ổn định,áp lực cao,lương tương đối. sau 10 năm tới bạn có 2 hướng đ
      1.1 nếu vẫn làm cty thì bản lên quản lý
      1.2 Cty phá sản,tìm cv mới sẽ rấ vất vả,thụ động rất nhiều năm nên rất khó kiếm việc mới
      2. Bạn làm dịch vụ ( bán hàng,hỗ trợ kỹ thuất,thiết kế,thi công,đi daỵ) thì kiến thức bạn thu được sẽ đáp ứng được tại mọi thời điểm. Lúc này cơ hội thăng tiến của bạn là tuyết vơí ( cùng vơí các mối quan hệ) bạn có thể mở ra lối đi riêng cho mình
      Một số ý trao đổi với bà con

3. The Following 2 Users Say Thank You to Hoangxuanhai For This Useful Post:

Cảm ơn
      56

Đau đầu vấn đề này quá mà ko ai có thuốc chữa à?

Cảm ơn
      52
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Theo mình, các bạn trẻ bây giờ thick làm việc cho các công ty nước ngoài, điều kiện làm việc tốt và lương tốt. Trước đây mình cũng vậy, nhưg ngẫm lại cái mình chê ở công việc cho nhà nước là cái thói con ông cháu cha, ô to thì tiến, còn ko thì miễn.
      Nhưg thực sự làm cho các cty nc ngoài, sự chuyện môn hoá là rất cao, bạn sẽ chỉ làm đúng 1 việc, dễ bị mất đi tính đa năng, phát triển toàn diện và áp lực công việc là khá lớn.
      Còn vấn đề của bạn, nếu là mình mình sẽ chọn phương án 1. vì cũng giống lý do của bạn Thành thôi. Cái thời buổi này, cảm giác như đang sống trong thời loạn, bạn nên chọn 1 công việc ổn định là hơn.
      Mong là có thể giúp. hì

Cảm ơn
      56

Có ý kiến nào nhìn nhận khác không vậy nhỉ?

Cảm ơn
      70
      Được cảm ơn 68 lần, trong 33 bài

uh
      cứ như mình đây hiện giờ chẳng biết làm gì
      +++---o0o---+++
      tốt nhất là vừ học vừa làm thì mới biết được

Cảm ơn
      279
      Được cảm ơn 705 lần, trong 366 bài

Trích dẫn Gửi bởi songlachinhminh Xem bài viết
      Đau đầu vấn đề này quá mà ko ai có thuốc chữa à?
      Tôi thấy vấn đề này được bàn nhiều rồi mà bạn chưa chịu đọc đó thôi, rất nhiều hướng chọn mà.
      Còn nếu bạn nghĩ chỉ có 2 lựa chọn đó thôi thì mình cho rằng bạn là người ngại va chạm, không dám nghĩ dám làm cho lắm... xin lỗi, vì 2 cái lựa chọn của bạn đều không có đầu ra vì không rõ mục đích của bạn là gì?!

9. Những thành viên đã cảm ơn minhhoang2011 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

mình có ý kiến thế này :
      1: làm cho nhà nước thi bạn chắc dù của mình có đủ khả năng chịu được biến cố như: dông , bão không.. không hay trương hợp đang bay thì bị cắt dây... khả năng này rất dễ sảy ra đấy nha
      2:làm cho công ty nước ngoài : bạn có thật sự muốn làm công việc mà áp lực công việc cao nhưng chỉ làm một công việc duy nhất, mà ạn có chắc công ty đó sẽ tạo việc làm cho bạn từ 10---->15 năm không

Đây chỉ là ý kiến củ tôi để tham khảo mong mọi người cho thêm nha

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016