• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 11
      Cảm ơn
      179
      Được cảm ơn 36 lần, trong 25 bài

Mặc định Các bạn chỉ giúp mình với?

Các bạn ơi cho mình hỏi tý?Thông thường người ta cần qua tâm đến điện áp,công suất P,Q,tần số để làm gì vậy?
      Nếu như đóng điện cho một đường dây mà đường dây đó không có tải thì nó có vấn đề gì để quan tâm không?(mục đích đóng điện không tải cho đường dây để làm gì)
      Trong hệ thống điện thì điểm mở công suất nghĩa là gì vậy các bạn?

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Địa chỉ
      Hạ Long
      Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 308 lần, trong 90 bài

Mặc định Ðề: Các bạn chỉ giúp mình với?

Tần số + điện áp = chất lượng điện năng
      P & Q: mức độ mang tải
      Đóng điện không tải đường dây sau khi thi công xong là phục vụ công tác nghiệm thu nóng đường dây. Qua đó có thể khẳng định được DZ đó cách điện có tốt không. Nếu không xảy ra nhảy MC đầu nguồn do ngắn mạch hoặc có tín hiệu chạm đất thì mới chuyển bước đưa tải vào.
      Lỗ có 25.000 nghìn tỷ thôi mà! Ầm ĩ lên làm gì?

3. The Following 2 Users Say Thank You to toanga For This Useful Post:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 194 lần, trong 112 bài

Đóng điện không tải không phải để thử cách điện, nếu làm kiểu đó thì người ta đâu mất công thí nghiệm cách điện và ai dám đứng ra đóng khi chưa chắc cách điện đảm bảo, đóng vào lỡ nó nổ sứ tại chỗ đóng thì sao.
      Thí nghiệm không tải chỉ áp dụng :
      - Lấy nguồn để kiểm tra các thiết bị đo, bảo vệ...
      - Đo các thông số cuối đường dây so với thiết kế.
      - bảo vệ chống mất cắp

5. Những thành viên đã cảm ơn khanhlinh vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      179

Các bạn ơi ý mình muốn hỏi là nếu như có 1TBA A cấp nguồn cho Trạm B và cả trạm C,và đầu đường dây còn lại của trạm C sẽ cấp nguồn lại cho trạm B,các trạm này đều là 110kV nha các bạn.trong đó trạm A là trạm cấp nguồn chính cho cả tỉnh và trạm B cấp nguồn chính cho trung tâm tP,vậy nếu như trạm C bị mất điện mà NvVH cần cắt MC phía đầu đường dây của trạm C đến trạm A như vậy thì lúc này trạm B sẽ phải gánh thêm 1 phần công suất nữa vì trạm C kg lấy nguồn chính từ trạm A nên lúc này đầu đường dây còn lại sẽ được trạm B cấp điện.Vậy ý em hỏi là khi đầu dz lấy nguồn chính từ trạm A bị cắt có nghĩa là dz đó khong mang tải như thế thì trạm B sẽ thế nào?

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 194 lần, trong 112 bài

Bạn nên vẽ sơ đồ, mình đọc chưa hiểu ý bạn ra sao cả

Cảm ơn
      179

Ðề: hỏi về công suất phát của MBA
      cảm ơn bạn khanhlinh,bạn có thể cho mình biết là khi công suất phát qua thanh cai 35 nếu thừa tải thì sẽ phát qua phía 22,như vậy thì lúc đó công suât Q sẽ như thế nào và P,Q lúc đó nó có phát ngược lên lưới 110 để truyền tải công suất(cấp nguồn) qua trạm khác không bạn?mình đang mơ hồ về vấn đề này bạn ơi,giúp mình nhé?
      +++---o0o---+++
      điểm mở của hệ thống nghĩa là gì vậy bạn?Một TBA được lấy nguồn dự phòng khi đầy tải từ 1 nhà máy điện,nhà máy điện này không thuộc quyền quản lý của điện lực nơi quản lý TBA đó mà chỉ quản lý đến đoạn đầu Dz của nhà máy điện thôi,như vậy thì điểm đo đếm(bên TBA sẽ mua điện từ nhà máy điện này)sẽ được đặt tại nhà máy điện đó,nếu như phía TBA đủ tải mà không cần nguồn từ nhà máy điện nữa thì khi đó sẽ phải cắt MC tại đâu?(MC của TBA hay MC của nhà máy điện?)

Last edited by Evncpc2011; Hôm qua at 06:53 PM.

Cảm ơn
      179

sao không có bạn nào giúp mình vậy ta?

Cảm ơn
      364
      Được cảm ơn 716 lần, trong 330 bài

Trích dẫn Gửi bởi Evncpc2011 Xem bài viết
      điểm mở của hệ thống nghĩa là gì vậy bạn?Một TBA được lấy nguồn dự phòng khi đầy tải từ 1 nhà máy điện,nhà máy điện này không thuộc quyền quản lý của điện lực nơi quản lý TBA đó mà chỉ quản lý đến đoạn đầu Dz của nhà máy điện thôi,như vậy thì điểm đo đếm(bên TBA sẽ mua điện từ nhà máy điện này)sẽ được đặt tại nhà máy điện đó,nếu như phía TBA đủ tải mà không cần nguồn từ nhà máy điện nữa thì khi đó sẽ phải cắt MC tại đâu?(MC của TBA hay MC của nhà máy điện?)

Last edited by Evncpc2011; Hôm qua at 06:53 PM.
      Khi thiếu điện từ phía EVN, anh mua điện từ nhà máy điện bằng cách đóng máy cắt nào, thì đến khi không mua điện của NMĐ nữa, anh sẽ cắt máy cắt đó ra là được, nha anh.

Trích dẫn Gửi bởi Evncpc2011 Xem bài viết
      bạn có thể cho mình biết là khi công suất phát qua thanh cai 35 nếu thừa tải thì sẽ phát qua phía 22,như vậy thì lúc đó công suât Q sẽ như thế nào và P,Q lúc đó nó có phát ngược lên lưới 110 để truyền tải công suất(cấp nguồn) qua trạm khác không bạn?mình đang mơ hồ về vấn đề này bạn ơi,giúp mình nhé?
      Có thể, anh à.
      Muốn tránh hiện tượng dòng công suất từ máy phát đổ ra lưới 110KV khi phía 110KV thiếu tải, anh có thể lắp relay 32 ở phía 110kV để xác định hướng công suất, và cho relay 32 đó tác động TRIP máy cắt đầu cực máy phát khi phát hiện hướng công suất đổ ra lưới 110KV.
      Hãy sống hết lòng với nhau.
      Trăm năm trước thì ta chưa gặp
      Trăm năm sau biết gặp lại không
      Cuộc đời sắc sắc không không
      Thôi thì hãy sống hết lòng với nhau.

11. The Following 2 Users Say Thank You to cô gái cô đơn là em For This Useful Post:

Địa chỉ
      Đồng Nai
      Cảm ơn
      301
      Được cảm ơn 691 lần, trong 403 bài

Evncpc2011: có lẽ bạn là sinh viên mới của đại học điện lực phải không?
      Xem nội qui box Hỏi đáp về điện tại đây:
      http://webdien.com/d/showthread.php?t=12077

13. Những thành viên đã cảm ơn lightingbolt vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      179

các bác ơi thông thường thì 50 là bảo vệ khi ngắn mạch cắt nhanh dòng sự cố,còn 51 bảo vệ quá tải có 2 đặc tính độc lập và phụ thuộc.Các bác có thể giải thích dùm em khi nào thì nó phụ thuộc và khi nào nó độc lập không?và riêng con 50 nó có 2 đặc tính này không?nếu không thì vì sao lại không?mong sự giúp đỡ của các bạn?
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi lightingbolt Xem bài viết
      Evncpc2011: có lẽ bạn là sinh viên mới của đại học điện lực phải không?
      dạ đúng rồi ạ,kiến thức em còn hạn chế lắm nên vào diễn đàn để học hỏi mấy anh chị có gì mấy anh chị giúp em với nha

15. Những thành viên đã cảm ơn Evncpc2011 vì bài viết hữu ích:

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016