• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 3 của 3
      Cảm ơn
      179
      Được cảm ơn 37 lần, trong 26 bài

Mặc định hỏi về hướng công suất qua MBA

một TBA 110 có 2 cấp điện áp đầu ra là 35 và 22KV,và 2 xuất tuyến đầu ra phía 35 có một nhà máy điện công suất nhỏ khi thiếu nguồn sẽ đẩy 1 phần công suất lên thanh cái 35,như vậy thì phần công suất được phát lên này nó có phát qua cho phía thanh cái 22kv không vậy các bạn?và lúc đó công suất Q sẽ được đẩy đi đâu?mong các bạn chỉ giúp

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 194 lần, trong 112 bài

Mặc định Ðề: hỏi về công suất phát của MBA

Chắc chắn là có đẩy qua 22kV nếu thời điểm phát thanh cái 35kV đang thừa tải, nếu thiếu tải thì điện phát này qua toàn bộ 35kV mà không qua 22kV, hệ thống điện của mình bây giờ là thế đấy. MBA 110kV của bạn có 2 cuộn thứ 22 và 35kV

3. Những thành viên đã cảm ơn khanhlinh vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      179
      Được cảm ơn 37 lần, trong 26 bài

Mặc định Ðề: hỏi về công suất phát của MBA

cảm ơn bạn khanhlinh,bạn có thể cho mình biết là khi công suất phát qua thanh cai 35 nếu thừa tải thì sẽ phát qua phía 22,như vậy thì lúc đó công suât Q sẽ như thế nào và P,Q lúc đó nó có phát ngược lên lưới 110 để truyền tải công suất(cấp nguồn) qua trạm khác không bạn?mình đang mơ hồ về vấn đề này bạn ơi,giúp mình nhé?
      +++---o0o---+++
      điểm mở của hệ thống nghĩa là gì vậy bạn?Một TBA được lấy nguồn dự phòng khi đầy tải từ 1 nhà máy điện,nhà máy điện này không thuộc quyền quản lý của điện lực nơi quản lý TBA đó mà chỉ quản lý đến đoạn đầu Dz của nhà máy điện thôi,như vậy thì điểm đo đếm(bên TBA sẽ mua điện từ nhà máy điện này)sẽ được đặt tại nhà máy điện đó,nếu như phía TBA đủ tải mà không cần nguồn từ nhà máy điện nữa thì khi đó sẽ phải cắt MC tại đâu?(MC của TBA hay MC của nhà máy điện?)
      Sửa lần cuối bởi Evncpc2011; 05-04-2011 lúc 18:53.

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016