• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 6 của 6
      Cảm ơn
      0

Mặc định Cần tư vấn UPS Santak

Chào các Bác!
      Minh đang dùng 01TG500 lưu điện cho 01 Switch nhưng khi cúp điện thì chỉ lưu điện được khoảng 25-30 phút là UPS tắt. Vậy cho mình hỏi có cách nào làm cho UPS này xả hết bình khi cúp điện không ? Nếu không có cách khắc phục thì hiện nay trên thị trường có UPS nào có chức năng xả hết bình khi cúp điện không (anh em nào biết nơi bán thì cho mình xin địa chỉ)? Mong anh em trên diễn đàn giúp đỡ !!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

2. Những thành viên đã cảm ơn vinhnguyen83 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0

Mặc định Ðề: Cần tư vấn UPS Santak

Chào Chú! Tôi xin tư vấn vài lời cho Chú Nhe! Hiện tại chu dùng là UPS Santak TG500 dòng này là sản phẩm offline mà theo tôi biết dòng này có chức năng timer cho nên TG500 chỉ chạy khoảng 30 phút la tắt vì để chống xả hết bình ( Vì dòng này khởi động DC nghia là có nguồn Acqui mới bật lên được ). Nếu Chú thời gian lưu điện dài cho Switch của Chú thì trên thị trường hiện nay của Santak có bán UPS SantaK online C1KVA, C2KVA, C3KVA....... hoặc muốn thời gian lưu điện dài tùy theo ý muốn của khách hàng thì dùng dòng UPS bình ACQUI ngoài như: C1KS 2KS/ 3KS..... bình 24AH, 38AH, 65AH, 100AH.....
      Hiện tại các sản phẩm này có bán trên thị trường Việt Nam do Cty Nguyên Hà phân phối và có hệ thống TT bảo hành DVKH trên cả nước và có bán rộng khắp các cửa hàng tin học trên cả nước. Nên Chú ở đâu thì chú đến Cửa hàng Tin Học gần nhất mà mua nhé.
      Thân chào Chú!

4. Những thành viên đã cảm ơn thinguyen80 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 3 lần, trong 2 bài

Theo tui được biết khi sử dụng Accu thì không nên lạm dụng việc xả sâu (Xả đến cạn bình) vì như vậy Accu sẽ rất mau hỏng. Cũng giống như các thiết bị khác thôi, các bác mà sử dụng quá mức thì làm sao mà tuổi thọ của nó dài được. Các bác nên sử dụng đúng theo hướng dẫn của nhà sản xuất là an toàn nhất. Chúc bác sài tốt nhe.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 3 lần, trong 2 bài

TG500 mà pác sài cho SWITCH, theo tui bác nên dùng ups online đi vì tui thấy TG500 của Santak có thời gian chuỷen mạch đấy. Pác dùng nó coi chừng bị rớt mạng thế nào cũng bị SẾP chửi cho coi (nếu pác là IT) đừng dại mà tiếc tiền của SẾP để rồi bị SẾP chửi oan mà còn không ngóc đầu lên được nữa đó. Chúc pác may mắn!

Cảm ơn
      0

Chào các bác. Thấy trên diễn đàn loạn các thông tin về UPS cho máy tính, cho SW... nhưng tui không có nhu cầu về loại này. Tui làm ở bệnh viện, có mấy cái máy siêu âm, xét nghiệm sinh hoá. Loại này đang chạy mà mất điện thì tiêu luôn mẫu, phải làm lại. Không biết có UPS nào dùng cho nó không, xin các bác chỉ giáo dùm nha.
      cảm ơn nhiều.

Cảm ơn
      23
      Được cảm ơn 66 lần, trong 41 bài

Trích dẫn Gửi bởi nguyentuan2212 Xem bài viết
      Chào các bác. Thấy trên diễn đàn loạn các thông tin về UPS cho máy tính, cho SW... nhưng tui không có nhu cầu về loại này. Tui làm ở bệnh viện, có mấy cái máy siêu âm, xét nghiệm sinh hoá. Loại này đang chạy mà mất điện thì tiêu luôn mẫu, phải làm lại. Không biết có UPS nào dùng cho nó không, xin các bác chỉ giáo dùm nha.
      cảm ơn nhiều.
      Có nhiều chứ bác, bác cứ liệt kê mấy loại máy xét nghiệm của bác ra đi, rồi công suất nữa, thì mới tư vấn cho bác được, thường thường em thấy trong mấy phòng khám với cả bệnh viện người ta hay dùng loại C2-3K của SANTAK cho máy xét nghiệm và một số thiết bị khác nữa đấy.
      Lợn Ngố Nhiều Điều Thắc Mắc -> Học Hỏi -> Biết Rồi Nhé ->

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Thảo luận - Nhờ hướng dẫn sửa chữa UPS Santak
      Bởi dkthangk3 trong diễn đàn Hệ thống chiếu sáng
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 22-07-2017, 11:22
    2. Cần mua - Cần mua ups c1k santak cũ tại hà nội!
      Bởi Anhquanmobile trong diễn đàn Máy phát điện, ATS, MTS, UPS, bộ nguồn
      Trả lời: 6
      Bài cuối: 19-12-2014, 10:58
    3. Trợ giúp - Trợ Giúp Về Lưu Điện Santak
      Bởi nguyenlinhsh trong diễn đàn ỨNG DỤNG ĐIỆN TỬ
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 20-06-2014, 18:28
    4. Trợ giúp - Xin hướng dẫn khắc phục UPS Santak
      Bởi dkthangk3 trong diễn đàn Thiết bị điện khác...
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 24-12-2013, 10:37
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016