• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 8 của 8
      Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 21 lần, trong 17 bài

Mặc định máy phát điện 3 pha 150kVA cần cứu: đóng tải cho động cơ khoảng 30kw thì U dao động

Vấn đề là vầy: ở nơi em làm có cái máy phát 150kva vẫn hoạt động bình thường nhưng tự nhiên dạo này khi đóng tải cho động cơ khoảng 30kw là có hiện tượng điện áp trên mạng điện cứ nhảy lên nhảy xuống như là đang dùng để cấp tải cho máy hàn điện vậy( kéo dài khoảng 3->5 phút). các pro làm ơn bắt mạch cho nó dùm không mấy hôm nay xếp không cho dùng máy nữa làm cứ 8h tối là đắp chăn đi ngủ vì không có điện để online .

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 117 lần, trong 107 bài

Mặc định Ðề: máy phát điện 3 pha cần cứu

Tải khởi độnng bằng 1/4 máy phát là lớn nên khởi động sao tam giác .Bạn phải theo dõi xem tần số có đủ k ? Có thể điều tốc kém liên quan tới phần diezen .

Cảm ơn
      3

Chân thành cảm ơn ý kiến của các pro đã giúp em.
      Bác Cuội bé chỉ dùm em cách kiểm tra AVR dc không. khoản máy phát này em gà quá. mà động cơ của em là động cơ tời làm việc ngắn hạn nên sử dụng khởi động trực tiếp, điên nguồn từ động cơ được cấp thẳng vào mô tơ lun .
      Cũng cảm ơn bác ở Hà Nội nhưng em làm công trình ở tận Quảng Nam. các bác giúp em cách kiểm tra AVR và cách khắc phục được không ah.
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi ngquangminh Xem bài viết
      Tải khởi độnng bằng 1/4 máy phát là lớn nên khởi động sao tam giác .Bạn phải theo dõi xem tần số có đủ k ? Có thể điều tốc kém liên quan tới phần diezen .
      Về động cơ diezen thì không có vấn đề gì vì nếu dien có vấn đề thì điện phải lịm đi chứ, đằng này điện chập chờn như là mạng điện bị máy hàn điện dập vậy. với lại ở chổ em làm có mấy ông thợ sửa máy kiểm tra rồi nên yên tâm phần diezen. thank

Cảm ơn
      8
      Được cảm ơn 9 lần, trong 8 bài

Khi máy phát không tải có bị không hay là khi bạn đóng động cơ vào mới bị ,nếu không đóng tải động cơ mà sử dụng tải khác có vấn đề không
      Bạn đã kiểm tra động cơ có vấn đề gì không /

dichvumayphat's Avatar
      dichvumayphat Guest

Trích dẫn Gửi bởi hoangtualxon Xem bài viết
      Vấn đề là vầy: ở nơi em làm có cái máy phát 150kva vẫn hoạt động bình thường nhưng tự nhiên dạo này khi đóng tải cho động cơ khoảng 30kw là có hiện tượng điện áp trên mạng điện cứ nhảy lên nhảy xuống như là đang dùng để cấp tải cho máy hàn điện vậy( kéo dài khoảng 3->5 phút). các pro làm ơn bắt mạch cho nó dùm không mấy hôm nay xếp không cho dùng máy nữa làm cứ 8h tối là đắp chăn đi ngủ vì không có điện để online .
      Máy của anh bị lỗi bộ AVR rồi, anh có thể gửi cho mình thông số máy của anh được không? Có ảnh chụp AVR thì càng tốt, mình sẽ giới thiệu cho anh loại phù hợp.

Cảm ơn
      3

Trích dẫn Gửi bởi Cuội Bé Xem bài viết
      Hic em quên mất chi tiết quan trọng động cơ của pác 30Kw mà khởi động trực tiếp thì hem ổn roài, pác tính dòng khởi động xem từ 4 đến 7 lần dòng định mức. Máy phát 150kva điện áp nhẩy loạn nên là đúng roài.
      Thực sự như thế thì không đúng vì mình làm trên tàu thủy nên khi mình xuống tàu thì đã dùng động cơ này rồi và từ trước tới nay hoạt động bình thường, khi có hiện tượng điện như thế thì không dám dùng nữa. Vì cái này từ khi thiết kế thì tàu đã người ta đã thiết kế vậy rồi. đồng ý là khi khởi động động cơ thì điện áp có tụt nhưng hồi lại trong 2 giây( theo thiết kế, thực tế khi kẹp đồng hồ và bấm thời gian thì 4,35 giây) nhưng không bị lập lòe như thế này.
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi dichvumayphat Xem bài viết
      Máy của anh bị lỗi bộ AVR rồi, anh có thể gửi cho mình thông số máy của anh được không? Có ảnh chụp AVR thì càng tốt, mình sẽ giới thiệu cho anh loại phù hợp.
      vâng, cảm ơn anh nhiều, em cũng đang nghi vấn đề là ở AVR mai em sẽ chụp ảnh của AVR gửi lên nhờ các pro giúp đỡ, nhưng có cách nào làm cho con AVR này hết lỗi không anh, nếu thay AVR thì hơi khó khăn đối với tàu vì em ở Quảng Nam mà nếu thay thì phải xin chủ tàu ở Sài Gòn lận
      Thông số máy:
      đầu kéo diezen: Công suất: 350 mã lực, nhãn hiệu mishubishi
      Vòng tua thấp nhất : 250v/phút
      Vòng tua cao nhất : 1500 => 1700 v/phút
      Củ phát: Công suất thiết kế 150kw
      Em chỉ bt vậy vì nhãn mác của máy mất hết rồi. anh con cần thông tin gi thi hỏi để em tìm hiểu thêm nữa nha . ráng giúp em nha, nhanh nhanh để em còn đc online tối. thak pro
      +++---o0o---+++
      Em còn chưa bt cách post ảnh lên nữa, giờ phải dò cách post nữa đây.
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi thanhbaopv Xem bài viết
      Khi máy phát không tải có bị không hay là khi bạn đóng động cơ vào mới bị ,nếu không đóng tải động cơ mà sử dụng tải khác có vấn đề không
      Bạn đã kiểm tra động cơ có vấn đề gì không /
      Khi đóng tải nhỏ hơn như hệ thống chiếu sáng thì không vấn đề gì, chỉ khi đóng tài cho động cơ lớn thì mới có hiện tượng như vậy thôi. nhưng hiện tượng này mới xảy ra vì trước tới nay vẫn dụng không có vấn đề gì

Cảm ơn
      3

Cảm ơn tất cả các ý kiến đóng góp của các bác nha. Nghe lời các bác em đã đề nghị công ty mua 1 con AVR mới thay cho con cũ cho máy rồi. kết quả là máy chạy ngon luôn. , thay xong con AVR em cho thử tải luôn 2 motor mỗi cái 30kw luôn, thế mà điện áp ngon lành không bị lập lòe nữa mà chỉ sụt áp trong 3 giây thôi, thử xong sướng đến phát khóc luôn.
      Thế là từ hôm nay lại đc online buổi tối tại phòng của mình rồi, không cần phải đi xa nữa. Xin được 1 lần nữa gửi lời cảm ơn chân thành nhất tới các pro trong weddien nha.

Cảm ơn
      8
      Được cảm ơn 9 lần, trong 8 bài

Bạn thử kiểm tra lại vấn đề sau :
      - Kiểm tra lại cái lọc dầu ,lọc nhớt
      - Kiểm tra lại lưới lọc trong bơm dầu
      Những cái trên nếu bị nghẹt do cặn nhiên liệu thì cũng xảy ra hiện tượng như trên .

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán - Máy phát điện cũ 75kva, 100kva, 125kva, 150kva
      Bởi banmayphatdienc trong diễn đàn Máy phát điện, ATS, MTS, UPS, bộ nguồn
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 05-08-2014, 15:08
    2. Cần bán - Máy phát điện 45kva, 75kva, 100kva, 150kva, 200kva
      Bởi anthinhphat12 trong diễn đàn Máy phát điện, ATS, MTS, UPS, bộ nguồn
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 22-05-2014, 15:39
    3. Cần mua - Cần mua máy phát cũ 20-30kw
      Bởi ngquangminh trong diễn đàn Máy phát điện, ATS, MTS, UPS, bộ nguồn