• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 6 của 6
      Cảm ơn
      225
      Được cảm ơn 299 lần, trong 192 bài

Mặc định Theo ta thì sống , nghịch ta thì chết....

Cuộc sống bây giờ thật khó khăn, nhưng cũng rất dễ dãi. Bây giờ ở bất kỳ công ty nào hay đơn vị công tác nào cũng đều nhất thân nhì thế, mình ko có thân cũng ko có thế thì phải sống sao đây. Nếu làm theo sếp thì người ta bảo mình nịnh nọt cho dù quan điểm của mình là làm theo khả năng trách nhiệm mình dưới sự điều hành của sếp. Theo sếp thì nhiều người xa lánh mình, thật là khổ. Còn nghĩ đến bạn bè nhiều mà sếp thấy không vừa ý thì thật là vất vả mà khó sống nữa. Hỡi ôi , tất cả mọi người đều đi làm vì cuộc sống mà,tại sao lại phải vướng vào những vấn đề này để mất đoàn kết nhỉ? Nếu mọi người đồng tình với nhau trên dưới 1 lòng thì có phải tốt hơn ko?

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

CÓ HỌC VẤN MÀ KO CÓ LƯƠNG TÂM , CHỈ LÀM CHO TINH THẦN BẠI HOẠI. (RABELAIS)

CHẢ ĐƯỢC GÌ
      CHỈ ĐƯỢC GIÀ!

Địa chỉ
      Đồng Nai
      Cảm ơn
      301
      Được cảm ơn 691 lần, trong 403 bài

Mặc định Ðề: Theo ta thì sống , nghịch ta thì chết....

Trích dẫn Gửi bởi haidongthap Xem bài viết
      Cuộc sống bây giờ thật khó khăn, nhưng cũng rất dễ dãi. Bây giờ ở bất kỳ công ty nào hay đơn vị công tác nào cũng đều nhất thân nhì thế, mình ko có thân cũng ko có thế thì phải sống sao đây. Nếu làm theo sếp thì người ta bảo mình nịnh nọt cho dù quan điểm của mình là làm theo khả năng trách nhiệm mình dưới sự điều hành của sếp. Theo sếp thì nhiều người xa lánh mình, thật là khổ. Còn nghĩ đến bạn bè nhiều mà sếp thấy không vừa ý thì thật là vất vả mà khó sống nữa. Hỡi ôi , tất cả mọi người đều đi làm vì cuộc sống mà,tại sao lại phải vướng vào những vấn đề này để mất đoàn kết nhỉ? Nếu mọi người đồng tình với nhau trên dưới 1 lòng thì có phải tốt hơn ko?
      Suy nghĩ làm gì hả bác Hải, mang rượu đế ra nhậu đi, làm vài ly cho vơi bớt nỗi sầu, cho quên đi cõi đời ô trọc, để có thể vỗ ngực : sếp cũng phải nhậu thua vua rượu đế thôi
      Xem nội qui box Hỏi đáp về điện tại đây:
      http://webdien.com/d/showthread.php?t=12077

Địa chỉ
      Hanoi University of Science and Technology
      Cảm ơn
      504
      Được cảm ơn 1,508 lần, trong 565 bài

Ngoảnh mặt sang Tề e Sở giận
      Quay đầu lại Sở sợ Tề ghen.
      - Hồ Xuân Hương -

4. Những thành viên đã cảm ơn baohuy_pla vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      225

Trích dẫn Gửi bởi lightingbolt Xem bài viết
      Suy nghĩ làm gì hả bác Hải, mang rượu đế ra nhậu đi, làm vài ly cho vơi bớt nỗi sầu, cho quên đi cõi đời ô trọc, để có thể vỗ ngực : sếp cũng phải nhậu thua vua rượu đế thôi
      Nhậu hoài cũng không được bác à, nếu nhậu hoài sức khỏe tinh thần đâu làm việc mà nuôi vợ nuôi con , chăm lo cho gia đình nữa, rồi còn phải ứng phó với sếp nữa,hihi!!!!!!!!!

CHẢ ĐƯỢC GÌ
      CHỈ ĐƯỢC GIÀ!

Cảm ơn
      15
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Nói như bác Hải thì này la tình hình chung mà.Trước đây em nghe một câu nói rất hay " Dĩ bất biến ứng vạn biến" nên tùy từng trường hợp mà biến thôi bác ơi!Hehe
      Không có gì phai buồn hết vì buồn không giải quyết được gì mà còn phải tốn tiền mua thuốc uống nữa đó. " tuy tình huống mà ai sao tui vậy nhưng xúi bậy không làm theo" hehehe

Cảm ơn
      225

Trích dẫn Gửi bởi levandudktech Xem bài viết
      Nói như bác Hải thì này la tình hình chung mà.Trước đây em nghe một câu nói rất hay " Dĩ bất biến ứng vạn biến" nên tùy từng trường hợp mà biến thôi bác ơi!Hehe
      Không có gì phai buồn hết vì buồn không giải quyết được gì mà còn phải tốn tiền mua thuốc uống nữa đó. " tuy tình huống mà ai sao tui vậy nhưng xúi bậy không làm theo" hehehe
      Nếu sếp trực tiếp bảo bạn làm như thế thì liệu bạn giải quyết như thế nào?

CHẢ ĐƯỢC GÌ
      CHỈ ĐƯỢC GIÀ!

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Hoạch định tương lai và theo đuổi nghề nghiệp.
      Bởi emgaique214 trong diễn đàn CHIA SẺ HỌC TẬP, NGHỀ NGHIỆP
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 04-10-2013, 14:39
    2. Trợ giúp - Làm thế nào để đưa sản phẩm được sản xuất theo công nghệ của nhật vào thị trường...
      Bởi hieu-nissin trong diễn đàn Thiết bị điện khác...
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 20-07-2013, 12:26
    3. Trả lời: 2
      Bài cuối: 03-03-2012, 12:49
    4. cần gì? để theo được nghề thiết kế điện?
      Bởi tomato_567 trong diễn đàn Hệ thống chiếu sáng
      Trả lời: 17
      Bài cuối: 08-09-2011, 14:01
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016