• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 5 1234 ... CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 45
      Cảm ơn
      16
      Được cảm ơn 11 lần, trong 8 bài

Mặc định Tại Sao UPS Santak khi chạy máy phát mà vẫn có tiếng kêu bíp

2. The Following 3 Users Say Thank You to traidatto For This Useful Post:

trinhhuong's Avatar
      trinhhuong Guest

Mặc định Ðề: Tại Sao UPS Santak khi chạy máy phát mà vẫn có tiếng kêu bíp

chào bạn. như bạn nói thì mình thấy công suất của máy phát đã đáp ứng với UPS,nhưng đó là bạn chỉ mới đo điện áp đầu ra thì ok. bạn hãy kiểm tra lại tần số của máy phát nhé,vì tần số hoạt động của UPS C3K có dải tần từ 46-54hz.nếu tần số máy phát của bạn không dáp ứng thì UPS xẽ chạy lưu điện.
      chúc bạn thành công trong cách khắc phục.

4. The Following 2 Users Say Thank You to trinhhuong For This Useful Post:

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 5 lần, trong 2 bài

Khi UPS mà bạn nói chạy máy phát mà có lúc có tiếng kêu pip như mất điện theo tôi là do dải tần số nằm ngoài dải tần(46HZ~54HZ) mặc định của UPS Santak. Hiện tại bạn đang dùng phần mềm Webpower thì bạn phải Shutdonw hệ thống sau đó tháo bỏ Card Web ra và cài phần mềm Winpower cho 01 PC bất kỳ nào đó và kết nối UPS với PC đó qua cổng RS232 rồi vào chạy phần mềm Winpower và vào UPS/UPS Control Paramaters, sau đó nới rộng dải tần số đầu vào của UPS trong mục :Input Frequency Range( Có thể nới rộng dải tần số là 40HZ~60HZ). Sau đó bạn lại Remove Phần mềm Winpower đi và lắp Card Web trở lại. Bạn cứ thử xem thế nào nhé

6. The Following 3 Users Say Thank You to quanglestkpt For This Useful Post:

Cảm ơn
      16
      Được cảm ơn 11 lần, trong 8 bài

E cảm on các pác nhìu nhưng em thấy pac quanglestkpt hướng dẫn hơi phức tạp vì em không rành lắm về máy tính. Có giải pháp nào đơn giản hơn không các pac giup em vói nhé.

8. Những thành viên đã cảm ơn traidatto vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 3 lần, trong 2 bài

Hôm trước tui cung gặp trường hợp thế này, mấy anh Santak bảo điện áp và tần số là OK rồi nhưng dạng sóng thì không chuẩn nên UPS không nhận máy phát điện, chứ chưa chắc là phải tần số đâu. Mấy ảnh nói do công suất phản kháng ngõ vào lớn làm méo dạng sóng, vì vậy phải bù công suất phản kháng thì ups mới nhận được. Theo như tui đoán thì máy phát của bác đang chạy chế độ tự động nên ups lúc nhận lúc không. Đơn gian nhất là bác cứ chỉnh 1 mức ga cố định mà ups nhận được thì giữ mức ga đó mà dùng. Chúc bác thành công!:th_yoyo1
      +++---o0o---+++

10. The Following 2 Users Say Thank You to trantien85 For This Useful Post:

Cảm ơn
      77
      Được cảm ơn 422 lần, trong 213 bài

UPS gì kỳ vậy ta. nguyên tắc UPS online là dùng nguồn nắn dòng nạp vào accu rồi mới xả ra nghịch lưu làm thành AC mà. Lúc này chất lượng nguồn ra phụ thuộc vào chất lượng máy UPS chứ. Còn nếu dạng off line thì dùng cho server là hơi liều.

12. Những thành viên đã cảm ơn eocr vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      4

chào các bác! bác eocr hiểu đúng về ups rùi nhưng đó chỉ là khi mất điện lưới. còn với trường hợp của traidatto nêu trên thi e nghĩ điên áp đầu ra và công suất máy phát là đã phù hợp.chỉ cần nới dải tần số của máy phát là ok.nếu khó quá thì các bác gọi điện trực tiếp cho các TT Dịch vụ khách hàng cua santak trên toàn quốc để được tư vấn hoặc vào trang web: santak.vn tìm hiểu thêm nhé!

14. Những thành viên đã cảm ơn nguyentung vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0

Chào traidatto!
      Bạn đã khắc phục được chuyện đó chưa? Theo tui thấy mấy bác khác nói máy phát 10KVA là đáp ứng được cho UPS 3KVA của bạn nhưng chưa chắc đâu vì ngòai những Server ra tui biết chắc bạn còn sử dụng những thiết bị khác nữa đúng không (Như máy điều hòa, đèn,...) có thể máy phát bị quá tải không? vì không ai đi mua máy phát 10KVA chỉ sài cho UPS 3KVA? Những thiết bị này theo tui biết có hệ số công suất thấp lắm. Vì vậy, đâu thể nói máy phát 10KVA là có thể đáp ứng cho UPS 3KVA đâu. Mà bạn đo điện áp sao không đo luôn tần số như thế nào? Nếu tần số mà không nằm trong dãy nhận của UPS thì làm theo cách của mấy bác hướng dẫn chỉnh lại tần số xem sao. Còn nếu nó nằm trong dãy nhận của UPS mà không nhận nữa thì tui thấy bạn tientran85 nói đúng đấy. Vì tui có gặp một số trường hợp Server của HP không nhận điện của UPS (điện áp 220VAC, tần số 50Hz khi UPS chạy lưu điện) mà nguyên nhân là do dạng sóng của UPS không phải sin. Hay đổi lại UPS không nhận điện máy phát là do dạng sóng thì sao? Chúc bạn sớm khắc phục được sự cố nhe!

16. The Following 2 Users Say Thank You to thuandt27 For This Useful Post:

Cảm ơn
      4

Trích dẫn Gửi bởi traidatto Xem bài viết
      Chào các pac: Hiện tại e đang có 01 Santak online 3KVA cho 03 Server( nhà cung cấp đã cài phần mềm Webpower để điều khiển các server nói trên) khi mất điện em chạy máy phát điện 10KVA, e đo điện áp sau máy phát là 240VAC nhưng không hiểu sao có lúc UPS báo như mất điện vậy??? pac nào giúp em với. Thanhkkk
      mình có một vài đóng góp nhỏ nhé
      - có thể do máy phát của bạn có công suất nhỏ nên khi bạn tăng điện áp lên tần số cũng tăng theo và ra ngoài phạm vi nhận tần số của UPS là 46-54. trường hợp này bác có thể để UPS chạy ở chế độ Battery ngắt nguồn cấp AC cho Ups, sau đó dùng đồng hồ có chức năng đo tần số điều chỉnh tăng giảm ga cho tần số trong khoảng 48-52 (cho an toàn)sau đó cấp nguồn lại cho UPS vậy là OK, bạn đừng lo về điện áp vì dòng máy này có dải nhận biết ngõ vào từ 115- 300V mà luôn cho ngõ ra ổn định 220V nên có thể chỉnh máy phát sao cho đáp ứng được tần số là ok.
      nhớ là khi chỉnh tần số thì phải ngắt nguồn của UPS khi chỉnh xong mới cấp nguồn trở lại nhé bạn ,
      thân chào
      chúc bạn vui
      nếu không có đồng hồ đo tần số bạn cứ gọi vào trung tâm dịch vụ khách hàng gần nhất của Santak để họ giúp bạn, các số điện thoại đây bác cứ xem chổ nào gần mình thì gọi: http://santak.vn/

Cảm ơn
      0

Mặc định Sao ups khi cắm điện lưới rơle kêu liên tục

Mình đang dùng Santak offline 2000VA . Khi cúp điện thì UPS phát ra tiếng kêu rất khó chịu. Vậy có cách nào loại bỏ tiếng kêu này không. Nếu a e nào biết cách thì tư vấn giúp mình. Cảm ơn a e trước nghen.

Trang 1 của 5 1234 ... CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cần mua - Cần mua ups c1k santak cũ tại hà nội!
      Bởi Anhquanmobile trong diễn đàn Máy phát điện, ATS, MTS, UPS, bộ nguồn
      Trả lời: 6
      Bài cuối: 19-12-2014, 10:58
    2. Trợ giúp - Trợ Giúp Về Lưu Điện Santak
      Bởi nguyenlinhsh trong diễn đàn ỨNG DỤNG ĐIỆN TỬ
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 20-06-2014, 18:28
    3. Trợ giúp - Xin hướng dẫn khắc phục UPS Santak
      Bởi dkthangk3 trong diễn đàn Thiết bị điện khác...
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 24-12-2013, 10:37
    4. Cần tư vấn UPS Santak
      Bởi vinhnguyen83 trong diễn đàn HỎI & ĐÁP VỀ ĐIỆN
      Trả lời: 5
      Bài cuối: 07-07-2011, 16:23
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ