• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 3 của 3
      Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 102 lần, trong 39 bài

Mặc định Ðề: cho ý kiến về chống sét

Trích dẫn Gửi bởi mrtrangcuong Xem bài viết
      mình có toà nhà 12 tầng.bốn bề đều tiếp giáp với các nhà dân khác.chỉ có cổng vào rộng khoảng 2m là không tiếp giáp.mình định cho dây dẫn sét di chung trong hộp kỹ thuật không biết được không hở các bác.
      sao ma dc hả bác. nếu vậy thì khi sét đáh toàn bộ thiết bị kết nối với lưới sẽ bị nhiễu...nhiều khi còn bị hư hỏng do cảm ứng. bạn nên tìm phương án khác nhé.
      Duy Nguyễn
      0903.888.470
      Kỹ Sư Điện
      Duynguyen.mep@gmail.com
      Archasia Co. Ltd

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 49 lần, trong 12 bài

Mặc định Ðề: cho ý kiến về chống sét

Trích dẫn Gửi bởi mrtrangcuong Xem bài viết
      mình có toà nhà 12 tầng.bốn bề đều tiếp giáp với các nhà dân khác.chỉ có cổng vào rộng khoảng 2m là không tiếp giáp.mình định cho dây dẫn sét di chung trong hộp kỹ thuật không biết được không hở các bác.
      Đọc trong các tiêu chuẩn sẽ có nói rõ, cụ thể
      - Việt Nam: TCVN 46 - 2007
      - Pháp: NF C 17-02 => có giới hạn diện tích sàn tối đa là bao nhiêu thì dây thoát sét được phép xuyên qua
      - Úc: AS 1768
      Thoát sét thì cũng có nhiều giải pháp & dùng dây dẫn bằng đồng như thường học cũng chỉ là 1 trong số đó
      Dây thoát sét hoàn toàn có thể đi chung trong hộp kĩ thuật, dĩ nhiên là dùng loại đặc biệt gồm nhiều lớp khác nhau để tránh ảnh hưởng bởi điện trường do sét tạo ra & kết hợp với 1 số giải pháp khác để hạn chế. Giải pháp này đã áp dụng cho 1 trong những tòa nhà cao nhất của Việt Nam, vì đi dây đồng trần bên ngoài sẽ ảnh hưởng đến mặt tiền. Công trình nào thì mình ko được phép nói
      Ngoài ra còn có 1 giải pháp khác là dùng ngay chính kết cấu tòa nhà để thoát sét (ko dùng cho bê tông dự ứng lực trước vì ko liên tục về điện). Kĩ thuật này trong tiêu chuẩn Úc & Singapore mô tả khá kĩ, công trình điển hình áp dụng thì ở Xa Lộ Hà Nội TP. HCM gần trạm thu phí có mấy chung cư cao tầng đang hoàn thiện & mình biết chắc chắn là ít nhất 2 trong số đó áp dụng kĩ thuật này. Ai có mối quan hệ thì cố bò vào đó xem người ta làm như thế nào
      Nói chung là mình thấy tư vấn nước ngoài thì quan điểm của họ là ko gì là ko thể, quan trọng là giải pháp đó có khả thi về mặt lí thuyết, thi công, tiêu chuẩn & nhất là cái giá phải trả (chi phí) là có chấp nhận được không?

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016