• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 4 của 4
      Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định xin các bác giúp đỡ điều khiển bơm chìm ở độ sâu là 40~60met

em có lắp một cái bơm giếng ( bơm chìm) cái bơm là 5,5kw 3pha . vì nó thả chìm xuống độ sâu là 40~60met em no có lúc nào đó hết nước ma bơm vẫn chạy thì trả mấy thì bơm nó toi mất. với lại nhỡ có giác vào kẹt bơm cũng chạy thì cũng tỏi mất. nên em rất mong các bác chỉ giùm em cách cắt áp và cát dòng. em rất mong được các bác giúp đỡ.
      em cảm ơn nhiều!!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      279
      Được cảm ơn 705 lần, trong 366 bài

Mặc định Ðề: xin các bác giúp đỡ !!!

Bơm chìm thì kỵ rác, bùn, nước có cặn và... không có nước. Bác phải có những biện pháp thực tế để giải quyết các vấn đề trên như làm chân chống (để khi thả xuống giếng đầu bơm không bị sục xuống bùn), làm lưới lọc (chống rác vào giếng và vào đầu bơm), làm rơ le (phao hoặc cảm ứng để đề phòng hết nước)...

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

nhưng bác minhhoang2011 ơi cái miệng giếng nó vừa bằng cái bơm rồi thì em thả phao thế nào được. mà giếng sâu như vậy thì bắt làm sao được phao

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 21 lần, trong 17 bài

Trích dẫn Gửi bởi toetnhoen Xem bài viết
      nhưng bác minhhoang2011 ơi cái miệng giếng nó vừa bằng cái bơm rồi thì em thả phao thế nào được. mà giếng sâu như vậy thì bắt làm sao được phao
      Bạn ra ngoài tiệm kêu mua phao chống cạn dùng cho bể nước thì người ta bán cho, loại phao chống cạn này giống như công tắc hành trình vậy nên phao chỉ cần đặt trên thành giếng. nếu giếng sâu thì mua dây nối thêm vào dây phao cho đủ thì thôi ,
      còn giếng to hay nhỏ không quan trọng vì cái phao không to hơn dc cái bơm vì khi dùng phao mục đích là giữ cho nước không thấp hơn bơm nên phao ở vị trí phía trên của bơm mad bạn
      +++---o0o---+++
      xin đính chính: phao phải ở dưới còn bộ phận tác động nằm ở thành giếng. viết nhầm bạn thông cảm nha. xin mọi người đừng cười nha , mà không mình không bt cách post hình lên, có sẵn cái hình rùi mà không bt post có ai bt không chỉ dùm với

5. Những thành viên đã cảm ơn hoangtualxon vì bài viết hữu ích:

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Trợ giúp - điều khiển động cơ điện một chiều dùng chip vi điều khiển và hiển thị tốc độ trên led 7 thanh
      Bởi hồng phượng trong diễn đàn Các vấn đề ĐK chưa phân loại
      Trả lời: 6
      Bài cuối: 12-12-2014, 14:54
    2. Trả lời: 2
      Bài cuối: 07-11-2014, 13:47
    3. Trả lời: 0
      Bài cuối: 03-06-2014, 00:31
    4. Cần bán - Chuyên thiết kế, thi công tủ điện có điều khiển và không điều khiển
      Bởi Tinhsm trong diễn đàn Dịch vụ, nhà thầu, thi công, lắp đặt điện
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 17-07-2013, 14:49
    5. help điều khiển triac BTA12-600b bắng vi điều khiển
      Bởi lamvanmanh trong diễn đàn Điện tử cơ bản
      Trả lời: 13
      Bài cuối: 29-12-2011, 06:19
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà