• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 13
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Mặc định Các bác giúp e vớiý tưởng của e dùng bằng cửa kéo lên kéo xuống. khi ta đi đến cửa thì nó mở ra. khi ra k

Cảm ơn
      43
      Được cảm ơn 166 lần, trong 114 bài

Mặc định Ðề: Các bác giúp e vớiý tưởng của e dùng bằng cửa kéo lên kéo xuống. khi ta đi đến cửa thì nó mở ra. khi

kéo kiểu gì bạn? nếu kéo kiểu cửa cuốn thì muốn ra vào chờ mọc râu luôn! cửa mở ngang luôn là tiện nhất vì chỉ cần mở 1 khoảng nhỏ là có thể đi vào còn cuốn thì ít nhất phải qua đầu người mới đi được! còn nếu cuốn nhanh quá thì lại vi phạm nguyên tắc an toàn!

Địa chỉ
      nhà của Papa và Maman
      Cảm ơn
      1,053
      Được cảm ơn 4,534 lần, trong 1,618 bài

Mặc định Ðề: Các bác giúp e vớiý tưởng của e dùng bằng cửa kéo lên kéo xuống. khi ta đi đến cửa thì nó mở ra. khi

Không khả thi. Nếu đang chạy lúc người đang đi qua mà hoạt động sai sẽ rất nguy hiểm. Không ai làm thế cả.

Các cửa cuốn chỉ dùng để bảo vệ, đóng ban đêm, ban ngày mở. Còn đóng mở thường xuyên thì phải cửa khác, thường là cửa kính chịu lực, kéo ngang.
      Nhóc thích xí xọn,
      Nhóc thích xì păm,
      Nhóc thích trêu các anh.
      Hi hi hi....

Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 934 lần, trong 477 bài

Hic conhoc !
      Conhoc nói cũng có lý, cty hiện nay tôi đang làm thì dùng cửa cuốn lên cuốn xuống, tần suất mở chắc 30 - 50 lần / ngày, không biết vậy có nhiều không.
      Thực sự cái cửa cuốn tôi không thích lắm, về thẩm mỹ và độ bền không đạt...
      Tốt nhất là cứ theo cách cửa thông dụng là 2 cánh, vẫn lắp đặt được chế độ mở tự động.
      DKH

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 194 lần, trong 112 bài

Đặt 2 led quang hai bên hoặc trên dưới, có vật thể lọt giữa thì nó dẫn điện rút cửa, không có vật thể thì nó cách điện đóng lại. Có thể làm nguyên tắc ngược lại

Cảm ơn
      110
      Được cảm ơn 262 lần, trong 124 bài

Đầu tiên phải xem xét cái cửa dùng để làm j , tần suất đóng mở !!!

- Nếu là cửa chống ồn , cách nhiệt thì tốt nhất chơi cửa kéo ngang / cửa xoay
      - Nếu là cửa bảo vệ thì nên dùng cửa cuốn .

- Cửa có tác dụng bảo vệ cần đảm bảo tính năng bảo mật , mà giải pháp hiệu quả là sử dụng khóa điện tử . Nếu sử dụng cảm biến quang thì cần có công nghệ nhận dạng đối tượng => cái này không khả thi ở mức dân dụng

- Cửa có tác dụng chống ồn, cách nhiệt , thường có tần suất đóng mở cao , nên xài bộ cảm biến phát hiện ( thu ) bức xạ hồng ngoại , chứ xài mấy con led thì có đặt cục gạch / quả bóng bay vào nó cũng mở cửa

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 194 lần, trong 112 bài

Có gì đâu, thêm 2 cảm biến độ lùi hết của cửa nữa là xong hoặc thêm cái công tắc hành trình

Cảm ơn
      0

có tiền thì hcoiw lọa nòa cũng được, cao siêu hiện đại cỡ nào cũng xong

Cảm ơn
      0

dùng cảm biến siêu âm,cảm biến quang điện.cái này giống bt plc

Địa chỉ
      Ngày SG - Đêm TDM-Bình Dương
      Cảm ơn
      103
      Được cảm ơn 229 lần, trong 177 bài

Trích dẫn Gửi bởi mr.siz0 Xem bài viết
      Hiện e đang nhận bài tập làm về 1 bộ cửa ra vào bằng cảm biến quang. ý tưởng của e dùng bằng cửa kéo lên kéo xuống. khi ta đi đến cửa thì nó mở ra. khi ra khỏi thì nó đóng vào. mOng các bác giúp e
      ý bạn là cửa gara cho xe hơi phải không bạn?
      @: theanhktech@yahoo.com
      Y!M: theanhktech

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016