• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 4 của 4
      Cảm ơn
      1

Mặc định dây cáp mạng AMP: e tìm không ra cap 10pair cat5e, e cũng không biết là trên thị trường có cáp này khg?

e là dân ngoại đạo, có tí này mong các bác help e với
      hiện e đang làm 1 công trình, nó sử dụng mạng không dây, cáp AMP 10pair cat5e đấu chung vào tập điểm tầng điện thoại IDF, rồi từ IDF kéo cáp 4pair cat5e đến bộ phát wifi.
      vấn đề ở đây là e tìm không ra cap 10pair cat5e, e cũng không biết rõ là trên thị trường có loại cáp này hay không () bác nào rành vụ này help e với nhé.
      Thanks!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

2. Những thành viên đã cảm ơn lehai_85dn vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      44
      Được cảm ơn 15 lần, trong 11 bài

Mặc định Ðề: dây cáp mạng AMP

Trích dẫn Gửi bởi lehai_85dn Xem bài viết
      hiện e đang làm 1 công trình, nó sử dụng mạng không dây, cáp AMP 10pair cat5e đấu chung vào tập điểm tầng điện thoại IDF, rồi từ IDF kéo cáp 4pair cat5e đến bộ phát wifi.
      vấn đề ở đây là e tìm không ra cap 10pair cat5e, e cũng không biết rõ là trên thị trường có loại cáp này hay không () bác nào rành vụ này help e với nhé.
      Thanks!
      Thứ nhất là yêu cầu của chủ đầu tư thế nào: tốc độ và dung lượng mạng. Còn bình thường bạn cứ mua cáp 10pair(cable 20 đôi của điện thoại của saicom... là oke). Từ IDF kéo cable AMP 4pair Cat5e tới bộ phát wifi thôi. Còn nếu đúng chuẩn từ IDF luôn thì có thể mua 25pair của AMP. Vào link sau tham khảo http://www.ampnetconnect.com/product...th=0,1687#1859

4. The Following 2 Users Say Thank You to danger07 For This Useful Post:

Cảm ơn
      13
      Được cảm ơn 105 lần, trong 40 bài

Trích dẫn Gửi bởi lehai_85dn Xem bài viết
      Thanks!
      Bạn xem kỹ thiết kế là cáp 10p đó dùng cho voice hay data, mình nghĩ cáp đó cho voice, còn data có thể:
      1. dùng cat5e hay cat 6 từ MDF đến IDF, tại IDF đặt SWitch, từ switch đó dùng cat 5e nối vào bộ phát wifi.
      2. dùng cat 5e nối từ MDF nối vào bộ phát wifi (nhỏ hơn 100m) nha
      còn cáp thì thị trường có cáp 10p đó, nhưng không ai dùng cáp 10p cho data cả(như vậy bạn quá sang)

6. Những thành viên đã cảm ơn poin vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Có bác nào cần mua dây cáp Mạng,thoại.Quang thi cu pam em nhé,Rất mong nhận được sư hợp tác của mọi người!

Longvn viết:
      Chào các bạn.
      Câu hỏi của chủ Thread đã được các bạn nhiệt tình trả lời. Lâu nay không còn ý kiến nào bổ sung thêm. Longvn cũng học hỏi được ít nhiều. Xin ghi nhận sự đóng góp của các bạn.

Nhận thấy tại đây bắt đầu có dấu hiệu QUẢNG CÁO- RAO VẶT sai box, Longvn đóng toppic tại đây.
      Cảm ơn sự đóng góp nhiệt tình của các bạn.
      Thân.
      Sửa lần cuối bởi longVN; 20-07-2011 lúc 22:17.
      mail:son.nguyen@trungngoc.vn
      mobile:0972560691

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Thảo luận - Cần Giúp CO, CQ dây cáp mạng AMP CAT5e
      Bởi phucspk trong diễn đàn Các vấn đề khác trong hệ thống điện
      Trả lời: 2
      Bài cuối: 18-08-2014, 20:32
    2. Cần bán - ++ Cáp mạng HD-Link Cat5e, Cat6 tiêu chuẩn Mỹ cho các dự án công trình ++
      Bởi nhkimhuy trong diễn đàn Cáp điện, Tủ bảng, thang máng cáp
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 18-08-2014, 16:12
    3. Cần bán - Cáp mạng cat5e, cat6 của Ls!
      Bởi congthienspk trong diễn đàn Cáp điện, Tủ bảng, thang máng cáp
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 17-08-2013, 13:02
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016