• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 16
      Cảm ơn
      225
      Được cảm ơn 299 lần, trong 192 bài

Question Vào diễn đàn ảo chúng ta tranh đấu vì cái gì?

Mình tham gia công đồng ảo cũng có thời gian tương đối khá, nhưng mình biết có nhiều người trong cộng đồng ảo của chúng ta vẫn còn nhiều người rất có kinh nghiệm tham gia cộng đồng ảo, có người thì vui vẻ xem mình là bạn , cũng có người bỗng dưng ghét mình nên cứ đem vấn đề gì đó làm cho phức tạp hơn.
      THẾ CÁC BẠN NGHĨ RẰNG CHÚNG TA THAM GIA NHỮNG DIỄN ĐÀN ẢO ĐỂ LÀM GÌ?
      Bản thân mình tự hỏi rằng mình tham gia diễn đàn này để làm gì?
      - Thứ nhất chính cái dốt của mình trong lúc học, bây giờ ra thực tế chẳng biết gì cả nên mình phải học lại.
      - Thứ hai sau những giwof làm việc căng thẳng mình tham gia tán gẫu để xả stress.
      Đó là 2 điều mình nghĩ rằng tham gia cộng đồng ảo chỉ vậy thôi. Nhưng mình không hiểu sao khi thực tế lại khác , lại có những người muốn làm cho những việc nhỏ trở nên phức tạp hơn, tranh luận nhưng mang tính cáu gắt rồi những lời lẽ không được đẹp lắm, dù chúng ta là những người tri thức có văn hóa , được học từ trường lớp hẳn hoi. Tại sao chúng ta phải làm vậy? Mình nghĩ tự bản thân mọi người nên tự tìm cho nên câu trả lời thì sẽ hay hơn đúng không anh em. Hãy là bạn chứ đừng la kẻ thù của nhau.
      WEBDIEN.COM CẦU NỐI DÂN ĐIỆN- CẦU NỐI BẠN ĐIỆN( chứ không phải là kẻ thù điện nhé các bạn). TẤT CẢ CHÚNG TA LÀ MỘT NHÀ!!!!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

CÓ HỌC VẤN MÀ KO CÓ LƯƠNG TÂM , CHỈ LÀM CHO TINH THẦN BẠI HOẠI. (RABELAIS)

CHẢ ĐƯỢC GÌ
      CHỈ ĐƯỢC GIÀ!

2. The Following 3 Users Say Thank You to haidongthap For This Useful Post:

Cảm ơn
      110
      Được cảm ơn 263 lần, trong 124 bài

Mặc định Ðề: Vào diễn đàn ảo chúng ta tranh đấu vì cái gì?

Đôi khi máu lên tranh luận gay gắt chút cũng vui.
      Cá nhân em thì dốt nên chả mấy khi đi tranh luận , toàn đi hỏi xong thank. Nhưng mà cũng có lần phê phê , văng vài câu thái độ . . Xong tự thấy mình ngu nên ko tham gia nữa. Đàn ông con trai chấp j ba chuyện lăng nhăng. Thấy đôi tượng nào không có khả năng cải tạo thì tranh luận làm j cho mất thời gian

4. Những thành viên đã cảm ơn aladanh2000 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      279
      Được cảm ơn 704 lần, trong 366 bài

Quy luật: Không có cạnh tranh thì không có phát triển. Mà muốn cạnh tranh thì phải có kiến thức, môi trường và thông tin. Tất cả những cái đó, trong net cũng góp 1 phần cung cấp cho chúng ta, ảo nhưng cũng có nhiều cái thật, phải không các bác, quan trọng là chúng ta có biết chọn lọc hay không thôi.
      Còn 4rum thì cũng vậy, nó có phải là báo đâu, phải có tranh luận thì mới có sự chia sẻ thông tin, mới tìm ra cái đúng cái sai, đó là nguồn sống để nó tồn tại. Vấn đề ở chỗ là 4rum của đối tượng nào, và mục đích của nó là gì?!
      Bác Hải nói quá đúng rồi: 4rum chúng ta đối tượng là "DÂN ĐIỆN"- 1 ngành khoa học kỹ thuật của "những NGƯỜI LỚN" chứ không phải là của các cháu choai choai tìm chỗ ăn chơi, mục đích chúng ta là chia sẻ thông tin, kinh nghiệm và xả stress... Vậy bản thân mỗi người tham gia ở đây nên tự nhìn lại mình, đọc lại quy định của 4rum để có cách ứng xử cho đúng mực. Ai cũng có quyền được tranh luận và được khuyến khích tranh luận nhưng phải có giới hạn của nó. Trong gia đình, anh em còn có hiềm khích huống chi là, nhưng cũng phải có tôn ti trật tự, phải có sự tôn trọng lẫn nhau thì mới giữ được tình cảm của 1 gia đình.
      Còn những người vào đây với mục đích khác như là để phá hoại chẳng hạn thì có lẽ chúng ta không phải bàn, và BQT cũng không nên giải trình làm gì nhiều, phải không các bác??!!!

Địa chỉ
      Hanoi University of Science and Technology
      Cảm ơn
      504
      Được cảm ơn 1,508 lần, trong 565 bài

Diễn đàn có thể là ảo, nhưng con người là thật, kiến thức là thật, quan điểm là thật.

Tranh luận là tốt, khoa học phát triển một phần là nhờ sự tranh luận. Tranh luận cần phải có văn hóa, có quy định.

Tranh luận khác với việc chửi nhau như ngoài chợ.

Những người tham gia tranh luận vì mục đích cầu thị, trao đổi kiến thức và quan điểm khác với những thằng Chí Phèo.

7. Những thành viên đã cảm ơn baohuy_pla vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      279
      Được cảm ơn 704 lần, trong 366 bài

Em có tí quan điểm khác bác Huy đấy: Chí Phèo trong văn học VN được phân tích là một người nông dân chất phác, bị hoàn cảnh đưa đẩy... hehhee... em không nói nhiều nhưng mà Chí Phèo với Thị Nở trao đổi . Còn ở đây có ai đưa đẩy đâu hở bác????

9. Những thành viên đã cảm ơn minhhoang2011 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      11
      Được cảm ơn 29 lần, trong 28 bài

vì 'chân' lý
      Sửa lần cuối bởi cdncdn; 19-04-2011 lúc 19:54.

Địa chỉ
      :::Ho Chi Minh city University of Technology -[^.^]- Faculty of Electrical & Electronics Engineering
      Cảm ơn
      422
      Được cảm ơn 3,730 lần, trong 604 bài

Thật sự diễn đàn giống là cái sân chơi cho mọi người, nó giống như 1 buổi hôi thảo, mọi người tranh luận với nhau, và tất nhiên là sẽ có tranh luận gay gắt để bảo vệ quan điểm của mình dù đúng hay sai, buổi tranh luận sẽ dùng lại nếu thật sự có người tâm phục khẩu phục.
      ...
      HELLO

12. Những thành viên đã cảm ơn nhockid vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      tp.HCM
      Cảm ơn
      158
      Được cảm ơn 232 lần, trong 133 bài

anh nhockid nói đúng! thảo luận nhiều mới lòi ra cái mình chưa biết, và học hỏi từ đối thủ mà mình tranh cải thảo luận chứ!
      ELECTRICITY INDUSTRY

Cảm ơn
      225
      Được cảm ơn 299 lần, trong 192 bài

Mình thấy nếu mọi người tranh luận về kiến thức để học hỏi thì cũng là vấn đề rất hay những buổi tranh luận có thể đưa chúng ta đến 1 kiến thức sâu hơn. NHƯNG( Mình đánh dấu chữ ''nhưng'' ở đây là chúng ta đều có kiến thức sao lại phải thốt ra là nói văng tục mất đi thuần phong mỹ tục của chúng ta. Vấn đề ở đây mình muốn nói cũng như là tâm sự, hay khuyên nhũ, hay gì đó cũng được là tranh luận nhưng đừng có nhiều lời lẽ khiếm nãh thì mất đi những cái hay. C
      Cũng như mình thấy rằng BQT, những người sáng lập ra diễn đàn đã bỏ ra biết bao công sức để nó bền vững , để cho nó lớn mạnh , mà cũng vì vậy chúng ta mới gặp được nhau, gắn kết nhau như những người bạn và chúng ta sẽ mãi mãi là bạn. Mọi người đừng vì chút tự ái của mình để làm mất đoàn kết. Chúng ta tham gia ở đây chẳng mất gì mà còn bù lại có thể học hỏi được những kiến thức và có thêm nhiều người bạn nữa.
      PS: Lời nhắn đến tất cả mọi người hãy đoàn kết chứ đừng vì chút tự ái mà chúng ta lại mất đi những người bạn. Chuyện lớn hóa nhỏ chuyện nhỏ hóa không nhé all member! Thân yêu tất cả mọi người!!!!!!!!!!
      CÓ HỌC VẤN MÀ KO CÓ LƯƠNG TÂM , CHỈ LÀM CHO TINH THẦN BẠI HOẠI. (RABELAIS)

CHẢ ĐƯỢC GÌ
      CHỈ ĐƯỢC GIÀ!

15. Những thành viên đã cảm ơn haidongthap vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      47
      Được cảm ơn 105 lần, trong 57 bài

Vào để ném đá, quăng chài, chém gió. kekekeke
      Rà Xì pam tí
      Anh chống gậy đi tìm hạnh phúc
      Em mỉm cười với gò má nhăn nheo

"Em sẽ là ... điểm dừng chân của gió"

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cần bán - biến tần ABB với giá cả rất cạnh tranh ở hà nội
      Bởi nguyentraiate trong diễn đàn Thiết bị điện khác - Chưa phân loại
      Trả lời: 7
      Bài cuối: 16-03-2016, 21:55