• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 123456 ... CuốiCuối
    Kết quả 21 đến 30 của 74
      Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 21 lần, trong 17 bài

Mặc định Ðề: 12V có bị giật hay không,nếu giật có chết không?

Trích dẫn Gửi bởi bkc Xem bài viết
      10mA là gây cảm giác cho cơ thể con người rồi. Tôi thì ko biết sao chứ còn nhớ lúc trước lấy 2 sợi dây nối từ 2 đầu cực bình ăcquy khô 12V, ko may cầm nối 2 đầu cực dây cùng chạm vào 1 thanh Inox, nghe TÁCH !!!!! thế là 1 đầu ngón tay bị rát và thấy 1 đốm nhỏ da khô xuất hiện, nhưng nó chưa có cảm giác truyền đến não như giật điện 220v.
      hiện tượng của bác là do bác vô tình làm chập mạch điện nên tạo dòng hồ quang điện=> tay bác bị rát và thấy 1 đốm nhỏ da khô là do luồng hồ quang điện này tạo nên .
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi cdncdn Xem bài viết
      điện áp 12V không thể gây chết người được
      nếu thầy bác nói có trường hợp gây chết người được thì đó rất có thể là do yếu tố về sinh lý con người
      hoặc do ngoại cảnh hay sự tác động gián tiếp ở đâu đó như trong quá trình sạc ácqui, bình ác qui nổ gây chết
      chứ chỉ riêng d/a12V không thể gây chêt người được, giật còn không thể
      với màu vàng thì em đồng ý với bác. ví dụ 1 người đang dùng máy trợ tim chẵng hạn. lúc đó áp 12v thì có thể làm cho máy trợ tim hoạt động loạn nhịp => chết weo
      Với màu đỏ của bác thì khác nha. các bác đã bao giờ đấu nối tiếp 4 binh ắc quy 12v 200ah chưa. chỗ em hay phải đấu điện cho đề của máy diezzen loại này. nhiều lần đấu không cẫn thận 2 tay chạm vào 2 cực dây thì có mà dựng ngược tóc gáy . em bị giật thì nhiều nhưng cũng may mỗi lần bị như thế chỉ cháy 1 ít da nơi mình bị chạm dây điện thôi ah, chứ chưa chít lần nào cả . hehe

2. Những thành viên đã cảm ơn hoangtualxon vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      11
      Được cảm ơn 29 lần, trong 28 bài

Trích dẫn Gửi bởi hoangtualxon Xem bài viết
      hiện tượng của bác là do bác vô tình làm chập mạch điện nên tạo dòng hồ quang điện=> tay bác bị rát và thấy 1 đốm nhỏ da khô là do luồng hồ quang điện này tạo nên .
      +++---o0o---+++

với màu vàng thì em đồng ý với bác. ví dụ 1 người đang dùng máy trợ tim chẵng hạn. lúc đó áp 12v thì có thể làm cho máy trợ tim hoạt động loạn nhịp => chết weo
      Với màu đỏ của bác thì khác nha. các bác đã bao giờ đấu nối tiếp 4 binh ắc quy 12v 200ah chưa. chỗ em hay phải đấu điện cho đề của máy diezzen loại này. nhiều lần đấu không cẫn thận 2 tay chạm vào 2 cực dây thì có mà dựng ngược tóc gáy . em bị giật thì nhiều nhưng cũng may mỗi lần bị như thế chỉ cháy 1 ít da nơi mình bị chạm dây điện thôi ah, chứ chưa chít lần nào cả . hehe
      bác chẳng đọc kỹ gì cả
      trường hợp như bác nói chẳng phải qua thiết bị trung gian rồi còn gì, bác bộp chộp khi trả lời quá. ở đây em đang nói là chỉ có nguồn 12V, nguồn này là ổn định đấy nhé.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Theo em biết thì DC 1000v là công cụ để tra tấn lấy cung mà người mỹ dùng khi xưa.http://www.roidientuve.coo.vn/ và với các loại dùi cui điện mà lực lượn an ninh đang sử dụng với điện áp cao ngất ngưởng kiểu như thế này nếu gây chết người thì liệu có được phép sử dụng không?

Địa chỉ
      The hell
      Cảm ơn
      273
      Được cảm ơn 483 lần, trong 235 bài

Trích dẫn Gửi bởi samacdn Xem bài viết
      Theo em biết thì DC 1000v là công cụ để tra tấn lấy cung mà người mỹ dùng khi xưa.http://www.roidientuve.coo.vn/ và với các loại dùi cui điện mà lực lượn an ninh đang sử dụng với điện áp cao ngất ngưởng kiểu như thế này nếu gây chết người thì liệu có được phép sử dụng không?
      Sao có vẻ bạo lực vậy bác?
      Mấy hàng của bác này có phải là hàng cấm không?Mấy cái này mà bán cho mấy tên trộm cướp,giang hồ thì cảnh sát cũng ngại khi gặp chúng.

Chán gái...

Địa chỉ
      :::Ho Chi Minh city University of Technology -[^.^]- Faculty of Electrical & Electronics Engineering
      Cảm ơn
      421
      Được cảm ơn 3,745 lần, trong 604 bài

Vậy rốt cục là 12V có bị giật chết người không?
      HELLO

7. Những thành viên đã cảm ơn nhockid vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Bien Hoa city
      Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 187 lần, trong 52 bài

Đơn giản: Bạn cho điện áp 12V với dòng điện 2.000.000A (2 triệu A)chạy qua người xem như thế nào? Chắc là hơi ngứa một tẹo thôi.
      "Sẽ ko có gì gọi là bế tắc thực sự
      Vì luôn có một con đường, nó ở dưới chân bạn"
      (Cấm trẻ con dưới 18t và những câu trả lời ở đây chỉ mang tính chất tham khảo. Người viết không chịu trách nhiệm trước pháp luật với những áp dụng sai và với bất cứ ai thử những gì người viết nêu ra ở đây).

Cảm ơn
      14
      Được cảm ơn 118 lần, trong 64 bài

Trích dẫn Gửi bởi samacdn Xem bài viết
      Chủ yếu là dòng phát ra của thiết bị đến cơ thể người là bao nhiu và trong bao lâu. Cái vợt muỗi mọi người thường dùng, điện áp 2 đầu ra của nó cũng lên tới hàng ngàn vol đấy bạn. Không tin bạn thử lấy đồng hồ VOM bật thang đo 1000VAC, chấm que đỏ bên trong, que đen bên ngoài sẽ thấy. (đồng hồ kim cẩn thận)

Theo mình đc biết mấy loại dùi khui đó trong mạch cũng có khối dao động và khối nhân điện áp như nguyên lý vợt muỗi ấy thôi.

CườngKim

10. Những thành viên đã cảm ơn bkc vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Cung trăng
      Cảm ơn
      1,184
      Được cảm ơn 3,913 lần, trong 1,469 bài

Trích dẫn Gửi bởi nhockid Xem bài viết
      Vậy rốt cục là 12V có bị giật chết người không?
      Không pác ơi.

12. Những thành viên đã cảm ơn quocthai vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Hanoi University of Science and Technology
      Cảm ơn
      504
      Được cảm ơn 1,501 lần, trong 560 bài

Những topic như thế này cho thấy có nhiều vấn đề tưởng chừng đơn giản và những vấn đề đơn giản thực sự nhưng vẫn có thể gây tranh cãi, kể cả giữa các chuyên gia.

Bác nào khẳng định điện 12V giật chết được người thì mời các bác đến chỗ em (ĐH BKHN), mang theo bất cứ thứ nguồn 12V nào mà các bác cho là giật chết được người. Em sẽ làm vật thí nghiệm cho các bác giật thử.

14. Những thành viên đã cảm ơn baohuy_pla vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      Long Hải
      Cảm ơn
      226
      Được cảm ơn 909 lần, trong 605 bài

Trích dẫn Gửi bởi hien.nguyenquoc Xem bài viết
      Đơn giản: Bạn cho điện áp 12V với dòng điện 2.000.000A (2 triệu A)chạy qua người xem như thế nào? Chắc là hơi ngứa một tẹo thôi.
      có cách nào để cho dòng điện chạy qua người mà tới 2trieu A không bạn. nguồn thì có thể cung cấp 2 triệu A nhưng mà 2 triệu này không chạy qua người được.
      các bác để ý cái máy biến áp hàn nó có áp 15 hay 16V ấy và dòng điện có thể lên tới hàng ngàn A nhưng mà thấy mấy thợ hàn thò vào không thấy chết.
      +++---o0o---+++
      Trích dẫn Gửi bởi bkc Xem bài viết
      Chủ yếu là dòng phát ra của thiết bị đến cơ thể người là bao nhiu và trong bao lâu. Cái vợt muỗi mọi người thường dùng, điện áp 2 đầu ra của nó cũng lên tới hàng ngàn vol đấy bạn. Không tin bạn thử lấy đồng hồ VOM bật thang đo 1000VAC, chấm que đỏ bên trong, que đen bên ngoài sẽ thấy. (đồng hồ kim cẩn thận)

Theo mình đc biết mấy loại dùi khui đó trong mạch cũng có khối dao động và khối nhân điện áp như nguyên lý vợt muỗi ấy thôi.
      cái vợt muỗi thò vào không thấy giựt nhưng mà nó có thể khiến cháy da tay đấy.
      Cao Văn Hưởng
      Email: vanhuongcao@gmail.com

16. Những thành viên đã cảm ơn caovanhuong vì bài viết hữu ích:

Trang 3 của 8 Đầu tiênĐầu tiên 123456 ... CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016