• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 7 của 7
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 10 lần, trong 9 bài

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 201 lần, trong 162 bài

Mặc định Ðề: cho e hỏi về dây dẫn

phải nói cụ thể mới giúp được.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 10 lần, trong 9 bài

cụ thể,a cần số liệu về cái j để em cung cấp a,tại em dag học em chưa bjt nhìu a,mong các a giúp a.

Địa chỉ
      tp.HCM
      Cảm ơn
      158
      Được cảm ơn 232 lần, trong 133 bài

Trích dẫn Gửi bởi nhoclong0811 Xem bài viết
      cho em hỏi từ trạm biến áp tới MDB thì ta dùng cáp CV (của CADIVI) có dòng và tiết diện là bao nhiêu thì là hợp lý,và dây cáp đi từ MDB tới DB thì dùng cáp có dòng và tiết diện bao nhiêu là hợp lý a.nếu có cách tính thì chỉ em với và nều dùng bảng tra thì xho em xin cái bảng đó a,em cám ơn
      bạn chọn theo điều kiện I phát nóng đi, K1.K2.Icp>= Itt.
      dựa vào công suất máy biến áp và điện áp mà tính dòng,
      ELECTRICITY INDUSTRY

Cảm ơn
      14
      Được cảm ơn 118 lần, trong 64 bài

cho em hỏi từ trạm biến áp tới MDB thì ta dùng cáp CV (của CADIVI) có dòng và tiết diện là bao nhiêu thì là hợp lý,và dây cáp đi từ MDB tới DB thì dùng cáp có dòng và tiết diện bao nhiêu là hợp lý a.nếu có cách tính thì chỉ em với và nều dùng bảng tra thì xho em xin cái bảng đó a,em cám ơn
      Bạn phải xác định được công suất định mức của toàn phân xưởng, theo ct S tính đc dòng làm việc max và tính thêm dòng phát nóng cho phép, kiểm tra độ sụt áp ... =>chọn đc đoạn từ BA đến MDB, từ MDB đến DB cũng thế. Nếu bạn được học môn Cung cấp điện rồi thì điều này cũng bình thường, nếu chưa bạn nên tìm một số bài tiểu luận, đồ án cung điện điện tìm hiểu trong đó thêm mới thấy rõ được.

CườngKim

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 201 lần, trong 162 bài

cụ thể,a cần số liệu về cái j để em cung cấp a,tại em dag học em chưa bjt nhìu a,mong các a giúp a.
      Các thông số định mức máy biến áp, bạn muốn công suất truyền tải đi là bao nhiêu hay là tất cả c/s của MBA. Từ TBA tới MDB là bao xa, từ MDB toi DB la bao xa ? MDB, DB la gi ?

Địa chỉ
      Quảng Nam to Sài Gòn
      Cảm ơn
      123
      Được cảm ơn 265 lần, trong 170 bài

nếu bạn cấp điện cho xưởng thì dây tương đối ngắn nên phương pháp chọn dây bằng sụt áp sẽ khôg hiệu quả vì dây sẽ nhỏ không đảm bảo, nên chọn theo điều kiện phát nóng. từ MBA đến dựa vào công suất định mức của MBA tính được dòng làm việc tính toán Itt=Sdm/(căn3*Udm)
      có Itt dựa vào điều kiện lắp đặt dây dẫn như đi dây âm sàn hay trên thang máng gi gì đó( trang H1-24... cuốn IEC) suy ra được Icp. Icp=Itt/K
      từ Icp dựa vào catalogue cảu nhà sản xuất mà chọn dây thôi. nếu là CADIVI thì thường chọn dây CV cho cáp từ MBA đến MDB
      từ MDB đến DB thì bạn tính y chang nhưng tính công suất ngược lại tử tải lên chú ý hệ số công suất và hệ số đồng thời
      time is money
      lost time is never found again

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016