• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. Máy đo Fluke

Thiết bị điện Schneider

• Kết quả 1 đến 8 của 8

Chủ đề: Thi GSAT

Cảm ơn
      26
      Được cảm ơn 19 lần, trong 16 bài

Cảm ơn
      26

Mặc định Ðề: Thi GSAT

Không có anh chị nào làm ở SamSung -Bắc Ninh ah ?

Cảm ơn
      110
      Được cảm ơn 252 lần, trong 126 bài

đề thi gsat của samsung cũng đơn giản thôi. đề gồm 2 phần
      phần 1: phần toán học đề bài cho các đồ thị hoặc các biểu đồ hoặc các số liệu thống kê yêu cầu các bạn tính toán rồi lựa chọn 1 đáp án.
      phần 2: phần tư duy logic đề cho một số các mối liên quan rồi yêu cầu mình suy ra các quy luật khác
      mỗi phần gồm 25 câu thời gian làm bài trong vòng 30 phút
      nói chung đề cũng thường thôi không khó lắm đâu, lợi thế dành cho các bạn có chỉ số IQ cao và tính toán nhanh.
      ngoài ra nếu bạn muốn làm tại samsung bạn còn phải trải qua 1 bài trắc nghiệm bản thân nữa, tất nhiên bằng tiếng Việt. + phần phỏng vấn là quan trọng nhất.
      Ref : http://forum.mysamsung.vn/showthread...B%A7a-Samsung&

Bổ sung :

Bài EQ ( trắc nghiệm bản thân ) có mấy trăm câu , nhiều câu hỏi tương tự nhau. Mục đích của việc nhiều câu hỏi và nhiều câu tương tự nhau là để xem mình trả lời có trung thực không . ( dựa vào độ tương đồng về câu trả lời cho các câu hỏi đó ) . Gần như ko có thời gian để nghĩ xem mình nên trả lời thế nào . Cố gắng trả lời nhất quán theo 1 quan điểm mà mình ấn định trước.
      Vì dụ quan điểm là người trách nhiệm thì :
      1 . ngày nghỉ mà có việc thì : ... lựa chọn đáp áp đi làm
      2 . Nếu đang đi chơi mà công ty thông báo có việc đột xuất thì : ... lựa chọn quay về làm .
      Về tính cách hướng nội :
      1. Lúc nghỉ bạn : ... nghỉ tại phòng
      2. ĐI chơi với công ty bạn thích các hoạt động : ... tìm hiểu văn hóa, thắng cảnh

Về bài tư duy logic thì bao gồm logic trong toán , logic trong hình vẽ , và loại logic điều kiện ( loại này tầm 10 câu là loại khoai nhất mà mình từng gặp )
      Điển hình cho loại logic điều kiện là kiểu : có 6 nhà hàng mở cửa trong 1 tuần . nhà hàng 1 không mở cửa trước nhà hàng 2, nhà hàng 4 mở cửa 2 ngày liên tục. Nhà hàng 5 mở cửa 2 ngày trong 1 tuần. Nhà hàng 6 mở sau nhà hàng 3 nhưng không mở cuối tuần.... Hỏi thứ 4 có mấy nhà hàng mở cửa ! Loại này chưa biết luyện ở đâu . ( duy nhất lần thi Sam sung là gặp) , mà mỗi câu có tầm 1 ' để nghĩ. Bó tay

Về loại GSAT thống kê. Đôi khi cần ước lượng nhanh giá trị cần tính nằm trong giải giá trị nào mà không cần tính chính xác. ( ko xài máy tính )
      Ví dụ tính toán 5/22 ước lượng nhanh gần 5/20 = 25%
      Đáp án : 12%, 23% , 30%, 51% => chọn ngay 23%
      - Đôi khi còn gặp kiểu lừa cho mình 1 đống dữ kiện thừa -> cần tỉnh táo
      Ví dụh 1 công ty có :
      25% nữ văn phòng
      12% nam văn phòng
      10 nữ chi nhánh
      23% nam chi nhánh

-> hỏi tỷ lệ nam chi nhánh / nữ chi nhánh
      -> tính luôn nữ chi nhánh = 40% -> đáp án = 23/40 -> dữ kiện 10 nữ chi nhánh là thừa . (chắc không ai đi tính ngược xem chính xác có bao nhiêu nam chi nhánh rồi đem chia)

Bọn này tuyển dụng chỉ cần qua một mức nhất định thôi . Nó cần những thằng chăm chỉ và ngoan đạo, ko cần những thằng quá thông minh đâu.

4. The Following 3 Users Say Thank You to aladanh2000 For This Useful Post:

Cảm ơn
      26

thanks 2 bác, :D

Cảm ơn
      26

Em vừa đi thi GSAT, và đã qua, sắp tới đi phỏng vấn ở SamSUng. Bác nào có kinh nghiệm phỏng vấn ở samsung nói riêng và các công ty nói chung cho em ít bí kíp. Vì em mới sắp tốt nghiệp ,chưa đi phỏng vấn bao h ạ
      Em cám ơn !

Địa chỉ
      heaven
      Cảm ơn
      14
      Được cảm ơn 103 lần, trong 38 bài

Phỏng vấn thì có thể phải vài vòng. Vòng 1 thì mới là vòng hỏi han làm quen, bao nhiêu tuổi, nhà của thế nào, tốt nghiệp trường nào, biết gì về công ty. Rồi sang đến vòng 2 bắt đầu thỏa thuận tiền lương, chỗ làm. Rồi thì khám sức khỏe, và vòng cuối cùng thì là gặp mặt mấy bác tổng, nói chuyện tầm phào. Mấy ngày sau có điện thoại gọi hướng dẫn làm một số giấy tờ và ngày giờ đi làm.
      Hạnh phúc lang thang!

8. Những thành viên đã cảm ơn hplin vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

các bạn cho mình hỏi vòng phỏng vấn samsung thì bằng tiếng anh hay tiếng việt vậy ???

Cảm ơn
      26

Bác biết phỏng vấn về vị trí quản lý sản xuất thì họ có hỏi j đến lĩnh vực đó ko ạ ?