• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. Nhận ngay TÚI DỤNG CỤ CHUYÊN DỤNG FLUKE

Schneider Electric

• Trang 2 của 16 Đầu tiênĐầu tiên 1234512 ... CuốiCuối
    Kết quả 11 đến 20 của 160
      Địa chỉ
      HCM City
      Cảm ơn
      205
      Được cảm ơn 1,894 lần, trong 553 bài

cái đó không phải là phụ thuộc vào sở thích đâu bác ạ, tùy vào nhu cầu và khả năng tài chính của mỗi người thôi. Hàng trung quốc giá đắt xài cũng ok lắm đó, còn giá rẽ thì có thể sử dụng trong các thiết kế dân dụng... cái nào cũng có mục đích sử dụng hết. tại mình sử dụng không đúng thôi
      "Có thực mới vực đựơc đạo"

" Nhớ nhắn thanks nếu thấy bài trả lời hữu ích nhá"

Cảm ơn
      0

theo suy nghĩ của mình tùy tưng hoàn cảnh ,gió chiều nào thì ta xoay chiều đó các bạn ah ....bọn mình là dân điện nhưng cũng phải năng động chứ !

Cảm ơn
      0

Chết đâu ...Trung Quốc chịu ..các bác lo gì !!!...

PS: Giấy tờ, chứng từ, lài liệu hàng hóa...để em mô-đi-phai cho nhé.!

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

hiihhi theo mình thì đồ trung quốc ko phải cái gì rẽ cũng dỏm. CŨng như mình nè sử dụng cái dt của TQ đã dc 3 năm rồi có hư j đâu, xe TQ nữa rẽ mà hợp với thị trường là ok
      Quan trọng là cách và ý thức cảu ng sử dụng sản phẩm thôi ah
      Thanx!!

Địa chỉ
      Đồng Hới; Quảng Bình
      Cảm ơn
      177
      Được cảm ơn 506 lần, trong 208 bài

Trích dẫn Gửi bởi alugalang Xem bài viết
      hiihhi theo mình thì đồ trung quốc ko phải cái gì rẽ cũng dỏm. CŨng như mình nè sử dụng cái dt của TQ đã dc 3 năm rồi có hư j đâu, xe TQ nữa rẽ mà hợp với thị trường là ok
      Quan trọng là cách và ý thức cảu ng sử dụng sản phẩm thôi ah
      Thanx!!
      Hàng địa phương:
      vẫn biết là "của bền tại người" nhưng cái kiểu làm việc "cha chung không ai khóc" như hiện nay ở VN thì thực sự là không tốt cho hàng hóa nhập từ TQ.
      Đương nhiên bên cạnh đó hàng hóa của TQ cũng không phải là tốt đẹp gì, bạn thử dùng hàng xịn của ABB, Siemens, SEW Eurodrive, FAM, Telemecanique..... xem sao, nó sẽ phù hợp hơn với kiểu làm việc "cha chung không ai khóc" như hiện nay.
      Ví dụ như hôm chủ nhật vừa rồi tôi đi mua 1 cái biến thế 220V/6V, nhưng khi đưa về cấp nguồn cho nó thì chỉ có 220V/4V, như vậy thì đối với những thiết bị nhạy cảm không thể sử dụng được, còn nếu mạch nào sử dụng được cái biến thế này thì cũng eo ơi, cũng chẳng được bao lâu là cu tèo cả mạch.
      Nếu hàng TQ mà dùng cho cá nhân thì có thể sẽ bền hơn, nhưng dùng cho cá nhân mà nhỡ có sai sót gì thì cũng..... ôi thôi.....
      Hàng trung ương:
      Bên cạnh đó TQ vẫn sản xuất hàng chất lượng cao của họ, nhưng giá thành không kém gì những hãng lớn trên thế giới.....
      Vậy thì theo bạn có nên dùng hàng TQ không? câu hỏi này tôi để cho người sử dụng tự suy nghĩ.
      Còn với tôi, cái gì rất quan trọng tôi dùng hàng xịn (số lượng ít), cái gì quan trọng vừa vừa tôi dùng hàng VN chất lượng cao (chiếm phần đa số), cái gì không quan trọng, không ảnh hưởng nhiều đến tôi tôi dùng hàng TQ giá rẻ (rất ít).
      Sửa lần cuối bởi quyen81qb; 12-05-2010 lúc 18:04.
      Bấm Thanks ! nếu bạn cảm thấy bài viết bổ ích

Địa chỉ
      Long Hải
      Cảm ơn
      226
      Được cảm ơn 905 lần, trong 605 bài

tớ thì chẳng tẩy chay hàng trung quốc làm gì chỉ có cái là không thích sài thôi, cứ bảo hàng đó đểu nhưng còn tùy thôi. mấy bạn thử mua hàng cao cấp coi nó có bển không, các loại máy tính casioFX đó nó có bền không rớt ầm ầm mà có bị gì đâu vẫn sài tốt chứ đâu, laptop HP, Dell ... chắc là bác cũng đang sử dụng hàng TQ chứ đâu vậy mà vẫn sài tốt bền, đẹp mà giá đâu phải là rẻ có cái tối vài 1000$ chứ co it gì đâu mà cứ la là rẻ.
      Cao Văn Hưởng
      Email: vanhuongcao@gmail.com

truongpro93's Avatar
      truongpro93 Guest

Mặc định Ðề: Nên sử dụng thiết bị điện Trung Quốc vì giá rẻ không?

tùy b ạ ,vì dù sao hàng hóa của nó rất phong phú ,đa dạng , chất lựong cũng thế .
      Tuy nhiên các công trình yêu cầu theo tiêu chuẩn quy định nên thừong chọn hàng trong nứoc sản xuất , nếu chọn hàng khác thì phải qua kiểm định rất mất thòi gian .

Cảm ơn
      0

Mặc định Người Việt Nam xài hàng Việt Nam thôi!

các bác cho em góp ý với nhé
      về bóng đèn hay các thiết bị điện Trung quốc nhà em không bao giờ dùng, không phải vì nghèo làm eo mà em bị dị ứng với nó, công nhận là rẻ thiệt nhưng không yên tâm, nhanh hỏng....dùng Hàng Việt Nam, nhưng thương hiệu có uy tín và trách nhiệm em thấy yên tâm , với lại tự hào vì yêu Tổ quốc, mong muốn các thiết bị điện của hàng triệu gia đình trên Việt Nam đều là hàng Việt nam sản xuất...Mong ước không quá nhỏ nhoi, trong tầm tay của những Kỹ sư điện Việt Nam...

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 21 lần, trong 17 bài

Người việt dùng hàng việt đi các bạn.
      Hàng của ông HỒ CẨM ĐÀO này em thấy giá cả thông thường thì thấp nhưng chất lượng thì lại không yên tâm. em nhớ hồi còn nhỏ nhà có mua cái quạt bàn MD ( lúc đó nó có lần đầu tiên ) sử dụng vô tư đến nay mà có sao đâu. nhưng cũng chỉ vì thằng trung quốc mà dân ta cũng bị hại không ít.
      Những đồ trung quốc đắt tiền thì không nói nhưng em thấy đa số các hàng dân dụng do trung quốc sản xuất thì :
      - giá rẻ : rẻ hơn các đồ nhập khẩu từ châu âu và châu mỹ và các nước khác phải không ạ.
      - chất lượng không tin tưởng: có những cái đồ trung quốc thì bền thôi rồi nhưng cũng có cái mới mua xong đã phải mua cái mới rồi vd : quạt điện, pum nước....
      hay cả có thời gian trung quốc đưa sang cả thuốc diệt chuột nữa đó : chuột ăn chuột chết, mèo ăn chuột=> mèo chết, người ăn mèo = > người chết. =>> bền kinh người
      - cuối cùng là phần nhiều hàng trung quốc chưa hoặc không chú ý tới sức khỏe người tiêu dùng vd: 1 số đồ chơi trẻ em gây ngộ độc (đài báo có đăng nhé ), một số dụng cụ bằng nhựa có chất gây ung thư khi minh dùng đựng đồ ăn.....
      Tóm lại anh em khi mua hàng làm ơn hãy là người việt dùng hàng việt. khi nào túi tiền không đủ để dùng hàng việt thì lại quay lại dùng hàng trung quở cũng đc nhưng ít và cẫn thận nhé.
      Nếu túi tiền rủng rỉnh thì nên tẩy chay hàng trung quốc khỏi lảnh thổ việt nam đi. biết đâu như thế nó sợ mà trả lại 2 cái đảo mới cướp của nước mình cũng nên.

Cảm ơn
      14
      Được cảm ơn 10 lần, trong 6 bài

bây giờ các tập đoàn lớn đều đặt nhà máy ở TQ nên chữ Made in china không quan trọng mà chủ yếu là tên cty của nước nào thôi , là các tập đoàn đa quốc gia thì làm ăn còn uy tín chất lượng chút chứ mua hàng mấy cty của người TQ giá rẻ thì chấp nhận chất lượng thấp, mấy tiêu chuẩn in trên nhãn mác thì họ in đủ cả vì hàng họ còn nhái chứ cái nhãn đểu thì nhằm nhò gì, nếu nhà có điều kiện muốn xài hàng chất lượng thì chẳng ai xài hàng của các cty TQ cả, còn ko có đủ khả năng muốn có xài thì chịu thôi , các dự án nhà nước thì chúng ta không thể bàn được vì nó còn nhiều vấn đề nặng hơn chất lượng

Trang 2 của 16 Đầu tiênĐầu tiên 1234512 ... CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Cần mua - Cần mua thiết bị đường dây trung thế
      Bởi cujtoan trong diễn đàn Thiết bị điện trung thế + Phụ kiện
      Trả lời: 10
      Bài cuối: 29-06-2015, 15:38
    2. Trợ giúp - Thiết bị đo & lưu trữ tự động thông số vận hành đường dây và trạm trung/hạ thế
      Bởi anchoi050983 trong diễn đàn HỎI & ĐÁP VỀ ĐIỆN
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 28-03-2014, 00:04
    3. Hồ sơ khảo sát, thiết kế lưới điện trung và hạ áp
      Bởi hoangduy_HPP.TQ trong diễn đàn TRỢ GIÚP VỀ TÀI LIỆU ĐIỆN
      Bài cuối: 28-06-2013, 20:06
    4. xin đồ án THIẾT KẾ CCĐ cho khu trung cư
      Bởi hoangnguyenly trong diễn đàn ĐỒ ÁN - LUẬN VĂN TỐT NGHIỆP
      Bài cuối: 26-06-2013, 15:56
    5. Trợ giúp - thiết kế cấp điện cho điều hòa trung tâm VRV
      Bởi giapty trong diễn đàn Thiết bị điện khác...
      Trả lời: 19
      Bài cuối: 25-10-2012, 23:42

Tag của Chủ đề này