• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 7 của 7
      Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Cảm ơn
      5

Mặc định Ðề: phân tích giùm mạch Dk này nhé các bác

hix, không bác nào cho e ý kiến j vậy, các bác phân tích cho e sai nó lại mác thế , mạch này khi chạy quá tải thì cb nhảy chú con KR chả thấy tác dộng j , hay chưa chỉnh dòng cho nó nhj, mạch cho dộng cơ băng tải chưa nghiệm thu nên k đụng vào nó được chỉ đứng nhìn rồi đoán thôi, các bác cho ý kiến

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 192 lần, trong 155 bài

Trích dẫn Gửi bởi toangtvt Xem bài viết
      hix, không bác nào cho e ý kiến j vậy, các bác phân tích cho e sai nó lại mác thế , mạch này khi chạy quá tải thì cb nhảy chú con KR chả thấy tác dộng j , hay chưa chỉnh dòng cho nó nhj, mạch cho dộng cơ băng tải chưa nghiệm thu nên k đụng vào nó được chỉ đứng nhìn rồi đoán thôi, các bác cho ý kiến
      Mình nghĩ nó là một Relay dòng điện. Bạn có thể chụp hình tem mác hay Catalogue của nó lên đây không, cả hình ảnh nữa thì càng tốt.

Cảm ơn
      5

Trích dẫn Gửi bởi ledieu0107 Xem bài viết
      Mình nghĩ nó là một Relay dòng điện. Bạn có thể chụp hình tem mác hay Catalogue của nó lên đây không, cả hình ảnh nữa thì càng tốt.
      (KR)đây là con rơ le nhiệt mà. nó giám sát gián tiếp dòng động cơ.nhưng thấy nó mắc thế hơi lạ...

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 192 lần, trong 155 bài

Trích dẫn Gửi bởi toangtvt Xem bài viết
      (KR)đây là con rơ le nhiệt mà. nó giám sát gián tiếp dòng động cơ.nhưng thấy nó mắc thế hơi lạ...
      Sao lại là Relay nhiệt được nhỉ ? Chỗ nào làm cho nó phát nóng lên mà ngắt KR ra ? Dõ dàng mình thấy cái cục đó nó nhận nguồn nuôi là nguồn DC . Nguồn này chắc chắn dùng để nuôi vi mạch trong đó, còn áp nhận về từ CT chắc là để phân tích gì đó, cao tới mức giới hạn thiết kế thì làm hở KR ra . Mình suy luận thôi nhé !

Cảm ơn
      5

Trích dẫn Gửi bởi ledieu0107 Xem bài viết
      Sao lại là Relay nhiệt được nhỉ ? Chỗ nào làm cho nó phát nóng lên mà ngắt KR ra ? Dõ dàng mình thấy cái cục đó nó nhận nguồn nuôi là nguồn DC . Nguồn này chắc chắn dùng để nuôi vi mạch trong đó, còn áp nhận về từ CT chắc là để phân tích gì đó, cao tới mức giới hạn thiết kế thì làm hở KR ra . Mình suy luận thôi nhé !
      là rơ le nhiệt đấy, nó đo gián tiếp qua con CT , làm gì có nguồn nuôi DC nào bạn, chắc bạn nhẩm cái ampe kế A

Cảm ơn
      225
      Được cảm ơn 299 lần, trong 192 bài

Cái rơle nhiệt thường người ta chỉ thử và phỏng đoán dòng điện ở đây người ta mắc cái ampe kế để kiểm tra dòng điện chính xác điều chỉnh rơle nhiệt cho hợp lý, vì rơ le mắc gián tiếp qua CT. Nếu rơ le tăng 1A thì bên nguồn tăng bằng hệ số CT, những trường hợp này thường dùng cho những động cơ có dòng khoảng vài trăm ampe. Chỗ mình có con 315kw cũng xài giống như vậy.
      CÓ HỌC VẤN MÀ KO CÓ LƯƠNG TÂM , CHỈ LÀM CHO TINH THẦN BẠI HOẠI. (RABELAIS)

CHẢ ĐƯỢC GÌ
      CHỈ ĐƯỢC GIÀ!

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016