• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 4 của 4

Chủ đề: plc thông dụng

Cảm ơn
      9
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Mặc định plc thông dụng

Các bác đã và đang đi làm cho e hỏi plc của hãng nào hiện đang dc sử dụng phổ biến nhất ! em đang học plc của mitsubishi mà ko biét ra trường có áp dụng dc gì ko! nghe nói bữa nay ko ai xài loại này:))

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 16 lần, trong 9 bài

Mặc định Ðề: plc thông dụng

Trích dẫn Gửi bởi tungteen Xem bài viết
      Các bác đã và đang đi làm cho e hỏi plc của hãng nào hiện đang dc sử dụng phổ biến nhất ! em đang học plc của mitsubishi mà ko biét ra trường có áp dụng dc gì ko! nghe nói bữa nay ko ai xài loại này:))
      Tùy bạn ạ. loại nào cũng được sử dụng cả tùy theo yêu cầu sử dụng. Nếu yêu cầu đơn giản thì sử dụng Zent, Logo!. Nếu yêu cầu cao thì sử dụng S7- mitsu...Nói chung loại nào cũng được sử dụng tùy vào trường hợp mà người ta sử dụng. Mitsu vẫn được sử dụng rất nhiều. Quan trọng nhất là tiền bạn nhé.

Cảm ơn
      43
      Được cảm ơn 166 lần, trong 114 bài

nói như bạn chắc thằng mitsu nó dẹp luôn ko sản xuất PLC nữa và cũng chẳng có các hãng PLC mới ra đời. bạn cứ học đi không cần lo lắng gì, học xong thì nếu có ai yêu cầu thiết kế thì cứ mitsu mà phang, còn thời gian rảnh thì nghiên cứu thêm những cái khác, lúc này thì dễ hơn nhiều!

4. Những thành viên đã cảm ơn zunkun vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      BinhDinh
      Cảm ơn
      37
      Được cảm ơn 195 lần, trong 109 bài

ah, chắc bạn này nghe đối thủ của PLC Mitsu (Siemens, Omron, Schneider ...) nói nên sợ quá hả. Mấy đối thủ đó có dụ dỗ bạn qua học PLC đó ko? hhehehe.

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016