• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 8 của 8
      Cảm ơn
      65
      Được cảm ơn 10 lần, trong 9 bài

Mặc định bơm ổn định mức!

bác nào làm về bơm cho em hỏi tí ạ: em có cái bơm 300l/min=18m3/phút bơm lên tầng cao nhất là 15m, em dùng biến tần
      điều khiển ổn định mức khi cung cấp xuống cho các hộ chung cư. vậy em chọn cảm biến nào để đièu khiển ạ,? cách nối như thế nào ạ? em dùng biến tần mitsubishi RFA500.
      EM CẢM ƠN CÁC BÁC!

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Cảm ơn
      77
      Được cảm ơn 422 lần, trong 213 bài

Mặc định Ðề: bơm ổn định mức!

Trích dẫn Gửi bởi muaxuannhonho77 Xem bài viết
      bác nào làm về bơm cho em hỏi tí ạ: em có cái bơm 300l/min=18m3/phút bơm lên tầng cao nhất là 15m, em dùng biến tần
      điều khiển ổn định mức khi cung cấp xuống cho các hộ chung cư. vậy em chọn cảm biến nào để đièu khiển ạ,? cách nối như thế nào ạ? em dùng biến tần mitsubishi RFA500.
      EM CẢM ƠN CÁC BÁC!
      bạn đã mua bơm và biến tần rồi hả.
      đúng ra bạn phải tìm phương án rồi mới chọn thiết bị, đây bạn làm ngược chọn thiết bị rồi tìm phương án.
      Biến tần và máy bơm chỉ là thiết bị đáp ứng thôi, làm được điều bạn muốn phải thêm nhiều :
      + Cần có bộ điều khiển PID.
      + Cảm biến áp suất -> 4-20mA.
      + Lập trình .
      + kết nối máy bởm vào hệ thống phải có bồn ổn áp.
      Nếu bạn thật sự cần và lỡ mua thiết bị rồi thì liên lạc với mình cung cấp cho bạn bộ đk PID và cảm biến cũng như phương pháp sử dụng.

3. Những thành viên đã cảm ơn eocr vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 98 lần, trong 70 bài

EM CẢM ƠN CÁC BÁC!
      Sắp có một người nữa đau đầu vì hệ bơm này rồi! Cái này thì bạn tự giải quyết thôi! Bao giờ tức phát khóc lên thì hãy hỏi ý kiến các cao thủ!!! Cái vụ này, cái thằng nào cấp giải pháp cho bạn thì cứ kêu nó đến thuyết giảng!!!...
      Tụi nó giảng đi giảng lại thì cũng ổn thôi!!! Mà hệ này dùng biến tần là sang rồi, đảm bảo nếu hông mắc sai thì 5 năm sau thay đồ tiếp thôi!!!

5. Những thành viên đã cảm ơn 11223344 vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      65
      Được cảm ơn 10 lần, trong 9 bài

Trích dẫn Gửi bởi eocr Xem bài viết
      đúng ra bạn phải tìm phương án rồi mới chọn thiết bị, đây bạn làm ngược chọn thiết bị rồi tìm phương án.
      Biến tần và máy bơm chỉ là thiết bị đáp ứng thôi, làm được điều bạn muốn phải thêm nhiều :
      + Lập trình .
      Nếu bạn thật sự cần và lỡ mua thiết bị rồi thì liên lạc với mình cung cấp cho bạn bộ đk PID và cảm biến cũng như phương pháp sử dụng.
      nhưng mà em muốn điều khiển lưu lương bơm làm sao mức nước của bồn là không đổi mà bác? sủ dụng cảm biến mức chứ bác?
      +++---o0o---+++
      thực ra yêu cầu cuả mình là thế này: có một bơm công suất 300l/min bơm vào bồn nước có độ cao 15m. Nước từ bồn được cung cấp xuống cho chung cư sử dụng. Yêu cầu điều khiển lưu lương bơm làm sao mức nước của bồn là không đổi.sử dụng biến tần và cảm biến!
      các bác nêu giải pháp giúp em!
      Sửa lần cuối bởi muaxuannhonho77; 06-05-2011 lúc 15:53.

Cảm ơn
      86
      Được cảm ơn 455 lần, trong 366 bài

EM CẢM ƠN CÁC BÁC!
      cái này thì mình từng làm hệ thống cấp nước cho chung cư nhưng chỉ làm đơn giản thôi, cái phao điều khiển cho bơm bơm nước lên bồn , nước đầy phao ngắt bơm , còn lưu lượng nước xuống muốn cấp điều từng hộ mình chỉ cần đi ống cấp lơn đến từng hộ cho ống nhỏ hơn , trên đường cấp tổng làm 1 ống thông hơi thế thôi . mà họ dùng có than phiền gì đâu . nước vẫn chảy mạnh ù ù . hehe

Địa chỉ
      Hà Nội
      Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 33 lần, trong 28 bài

Trích dẫn Gửi bởi eocr Xem bài viết
      + Lập trình .
      Bộ điều khiển PID làm gì nhỉ?
      Contact: (Mr.) Thông - 0914 89 6629 - Cung cấp máy tiết kiệm điện cho nhà xưởng, nhà máy, KCN,...

Địa chỉ
      nhà của Papa và Maman
      Cảm ơn
      1,053
      Được cảm ơn 4,534 lần, trong 1,618 bài

Anh này xài sang quá.
      Anh nên bán bộ biến tần, lấy tiền mua cái công tắc phao, cái công tắc tơ và cái EOCR của anh EOCR là xong. Cấp nước cho dân dụng đâu cần thiết phải ổn định mức???
      Nhóc thích xí xọn,
      Nhóc thích xì păm,
      Nhóc thích trêu các anh.
      Hi hi hi....

10. Những thành viên đã cảm ơn cô Nhóc vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      31
      Được cảm ơn 431 lần, trong 324 bài

Đối với các chung cư: nếu bể ngầm và két nước mái đủ dung tích, bảo đảm định mức 150l/người.ngày đêm ; chọn công suất bơm sao cho mỗi lầm bơm chừng hai tiếng; sẽ là hợp lý nhất cho sử dụng và vận hành sau này. Nếu như két nước mái bé quá, bơm rỉ rả suốt ngày lại phải lắp cả biến tần thì tốn tiền và vận hành phức tạp lắm. Yêu cầu của hệ thống bơm nước sinh hoạt chung cư cần phải đơn giản, dễ sử dụng, sửa chữa nhanh .
      Mô hình điều khiển số -biến tần-động cơ lắp cho sản xuất công nghiệp thích hợp hơn .
      Sửa lần cuối bởi tvdien; 19-03-2013 lúc 16:36.

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016