• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 12
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

Cảm ơn
      0

Mặc định Ðề: muốn mua loa, thì bộ phận nào nên xem chủ yếu nhất

nhu cầu mỗi người mà mình lựa chọn loa đỡ tốn chi phí, mà phù hợp với mình, như cách bố trí, trong phòng học hay phòng khách, dùng chủ yếu chơi game hay nghe nhạc, xem phim, nói chung công suất rms là phân biệt giữa các loai loa, công suất càng lớn, thì số tiền cũng lớn, diện tích phù hợp với công suất lớn, tuỳ vào trường hợp mỗi người mà mình lựa chọn những tính năng của loa, như loa cho laptop, loa cho dàn nhạc, loa cho vi tính, mp3. mp4,, 600k là mua loa được lắm đó, bạn mua con A 830 là ngon lun, của hãng loa soundmax, nó bảo hành tốt, mà chất lượng bền, nghe hay, vô www.nguyenkim.com bạn xem đi, hay vô www.soundmax.com.vn để coi cái RMC kiểu dáng đẹp đó, t xài 3 năm rùi , vẫn ok, ko đi bảo hành lần nào

Cảm ơn
      0

RMC là bạn nên xem nhiều, loa soundmax xài tốt, ,mình thì ko biết cái con đó, chỉ biết con A5000 xài nghe đã tai lun,

Địa chỉ
      Đồng Nai
      Cảm ơn
      301
      Được cảm ơn 691 lần, trong 403 bài

Kinh nghiệm chọn loa nè:

- Bạn tăng hết Bass, Volume khoảng 70% nếu tiếng trống (lựa bản nhạc nào giựt giựt tí) nghe chắc, k bị vỡ là ok phần Bass
      - Tăng hết Treble, volume khoảng 70%, nếu tiếng nghe thanh, rõ và có sự phân biệt rõ ràng giữa các âm thì ok phần Treble

Sau khi xác định loa ok, giờ phải chọn theo công suất mong muốn và thuơng hiệu (do bạn tự quyết định). Theo mình thì Soundmax, Jumboy đều tốt, nhưng có vẻ Creative chất lượng cao và bền hơn.
      Xem nội qui box Hỏi đáp về điện tại đây:
      http://webdien.com/d/showthread.php?t=12077

5. Những thành viên đã cảm ơn lightingbolt vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 59 lần, trong 11 bài

loa này đắt tiền hơn loa kia : do chất lượng âm thanh do nó phát ra thôi bạn. Đôi khi cũng do thương hiệu, mà thương hiệu là cái gì thì mơ hồ lắm, khó giải thích. Còn bạn nói 600 đồng ở đây mình không biết là tiền gì, cũng hơi khó cố vấn tiền nhân dân tệ, hay tiền đô , hay ero ....! còn chọn loa mình đồng ý với bạn lightingbolt , bạn đi hết các hàng, nghe thử qua toàn bộ các loa tầm tiền bạn có, rồi thấy ở đâu nghe to nhất hay nhất thì múc thoai. chứ đừng quan tâm tới thông số làm gì, thời buổi này loạn thông số hết rồi ! ! còn độ bền thì với thời đại bây giừo tôi đảm bảo với bạn nó không hỏng trước thời hạn bảo hành đâu

Cảm ơn
      70
      Được cảm ơn 69 lần, trong 34 bài

Trích dẫn Gửi bởi sharedien Xem bài viết
      làm sao mình biết được cái loa này và loa kia, nó mắc tiền hơn do cái gì, mà mình chọn chất lượng loa tốt nhất, phù hợp giá tiền, mình có 600 đồng, nên mua cái loa loại nàp đây các bạn
      Mình nghĩ bạn cứ mua loa hãng Microlab mà dùng
      Âm thanh trong treỏ, bass khỏe mà đô bền và kiểu dáng khỏi chê
      0=0

Cảm ơn
      0

Talking Ðề: muốn mua loa, thì bộ phận nào nên xem chủ yếu nhất

Trích dẫn Gửi bởi quyettam Xem bài viết
      RMC là bạn nên xem nhiều, loa soundmax xài tốt, ,mình thì ko biết cái con đó, chỉ biết con A5000 xài nghe đã tai lun,

mình hỏi tụi con bạn có con A 2114 cũng ngon đó bạn, xài bền lắm, bạn tui cũng xài 3 năm hơn rùi đó, mà có 600k hay sao đó bạn, mua con này đi, bạn tui xài rùi đó

Địa chỉ
      Cung trăng
      Cảm ơn
      1,184
      Được cảm ơn 3,893 lần, trong 1,468 bài

Hic. Bạn không nói rõ loa gì? Loa cho máy vi tính, hay loa cho dàn Hifi ở nhà?

Nếu loa cho dàn HIFI, thì 600K bạn chỉ mua được loa Trung Cước, tự đóng thùng, hoặc mua thùng đóng sẵn, loại rẻ tiền.

Cảm ơn
      0

Trích dẫn Gửi bởi sharedien Xem bài viết
      làm sao mình biết được cái loa này và loa kia, nó mắc tiền hơn do cái gì, mà mình chọn chất lượng loa tốt nhất, phù hợp giá tiền, mình có 600 đồng, nên mua cái loa loại nàp đây các bạn
      thanks các bạn nhiều nha, mình mua loa soundmax A2210 rồi, hì, hay mà dáng đẹp, hãng soundmax bền là cái chắc, cho xài ít nhất lằm là xài 3 năm, di chi ra, có mấy trăm đồng vn 1 ngày mà thui, hheehe, nghe hay

Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 33 lần, trong 20 bài

Loa thì nó đóng kín và niêm phong ( bảo hành) nên bạn chẳng xem được gì đâu? Theo kinh nghiệm của mình thì loa công suất càng lớn thì củ loa (cái cục nam châm của loa ý) phải càng lớn, cho nên bạn cứ nhấc thử cái nào nặng nặng tí là OK thui. Tuy nhiên còn nhiều vấn đề để có bộ loa hay nữa như chất liêu màng loa, thùng loa,...

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016