• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Kết quả 1 đến 2 của 2
      Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 3 lần, trong 2 bài

Mặc định xin tư vấn về máy điện

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 192 lần, trong 155 bài

Mặc định Ðề: xin tư vấn về máy điện

Trích dẫn Gửi bởi nvbaccm Xem bài viết
      Cơ quan mình có một cái cổng dùng động cơ. Nhờ các bạn giúp mình cách nhận dạng động cơ đó là gì (dc hay ac). Thường thì động cơ cổng sử dụng loại gì. Mình thấy nó có board mạch điều khiển nhưng mình không hiểu thế nào. Bạn nào rành chỉ cho mình cặn kẻ về máy loại này nhé. Thanks.
      Thường thì nó dùng đông cơ không đồng bộ 1pha hoặc 3pha lồng sóc . Còn tôi thì thiên về động cơ 3 pha kết hợp với bộ điều tốc VS.

Nhận dạng đôngc cơ AC khi nhãn mác bị mất . Nếu dây đi từ Boar ra động cơ có :
      - 3 dây dẫn nguồn vào Motor thì nó là động cơ không đồng bộ AC 3 pha. Và cái Boar kia là bộ biến tần.

- 7 dây dẫn ra động cơ thì nó cũng là động cơ KĐB AC 3 pha. Trong đó 3 dây là dây nguồn AC cấp cho Stator của động cơ, 2 dây cấp nguồn cho cuộn kích từ, 2 dây lấy từ cuộn phát tốc về . Và cái Boar kia là bộ điều tốc VS .

- 2 dây dẫn tới và trên động cơ lại có thêm 1 hoặc 2 con tụ thì nó là động cơ AC 1pha. Và cái Boar kia là bộ biến tần.

- 6 dây dẫn ra động cơ thì nó cũng là động cơ KĐB AC 1 pha. Trong đó 2 dây là dây nguồn AC cấp cho Stator của động cơ, 2 dây cấp nguồn cho cuộn kích từ, 2 dây lấy từ cuộn phát tốc về . Và cái Boar kia là bộ điều tốc VS .

- Còn động cơ DC thì có loại chỉ có 2 dây từ Boar qua Motor thôi. Bạn đảo vị trí 2 dây này Motor sẽ đảo chiều .Và cái Boar kia là bộ chỉnh lưu, có điều khiển hoặc không .
      - Còn có loại ĐC DC có 4 dây từ Boar qua Motor, thì 2 dây sẽ nối vào Rotor, 2 dây nối vào Stator và cái Boar kia là bộ điều tốc VS DC.
      - Nhận dạng ĐC DC bằng cách xem trên Roto nó có chổi than không ?
      Sửa lần cuối bởi ledieu0107; 19-05-2011 lúc 18:58.

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016