• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 3 của 3
      Cảm ơn
      23
      Được cảm ơn 3 lần, trong 3 bài

Lightbulb Hỏi về tiêu thụ điện năng

Chào các pác,
      Em là Huong Giang, em co van de nay muon hoi mong các pác giải thích giúp em với,
      Chả lả em hơi rốt về điện đóm. Câu hỏi như sau:
      1- Trong quạt điện thì có số to, số nhỏ (nói về tốc độ ý mà). Vậy khi thay đổi tốc độ thì sự tiêu thụ điện có thay đổi hay không ? Nếu các pác có sơ đồ mạch điện hay công thức để mô phỏng thì cho em xem cái, em xin cảm ơn nhiều. Em muốn hỏi câu hỏi này chả là vì bà xã nhà em cứ bắt em bật số nhỏ để tiết kiệm điện, mà trời thì nóng chảy ráo cả ra, rõ khổ.
      2- Em ví dụ: có 2 bóng đèn đều có công suất = 50 W, trong đó 1 bóng thì có dòng=220v (cắm trực tiếp vào điện 220v). Còn 1 bóng thì có dòng= 12v và tất nhiên là phải qua biến dòng để xài 220v. Vậy trong cùng một thời gian thì công xuất tiêu thụ của hai bóng này có giống nhau không? Nếu pác nào có cái công thức tiêu thụ thì cho em biết với, cho rễ hiểu. Em cảm ơn các pác nhìu nhìu.

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

Địa chỉ
      Ngày SG - Đêm TDM-Bình Dương
      Cảm ơn
      103
      Được cảm ơn 229 lần, trong 177 bài

Mặc định Ðề: Hỏi về tiêu thụ điện năng

Trích dẫn Gửi bởi huong giang Xem bài viết
      Chào các pác,
      Em là Huong Giang, em co van de nay muon hoi mong các pác giải thích giúp em với,
      Chả lả em hơi rốt về điện đóm. Câu hỏi như sau:
      1- Trong quạt điện thì có số to, số nhỏ (nói về tốc độ ý mà). Vậy khi thay đổi tốc độ thì sự tiêu thụ điện có thay đổi hay không ? Nếu các pác có sơ đồ mạch điện hay công thức để mô phỏng thì cho em xem cái, em xin cảm ơn nhiều. Em muốn hỏi câu hỏi này chả là vì bà xã nhà em cứ bắt em bật số nhỏ để tiết kiệm điện, mà trời thì nóng chảy ráo cả ra, rõ khổ.
      2- Em ví dụ: có 2 bóng đèn đều có công suất = 50 W, trong đó 1 bóng thì có dòng=220v (cắm trực tiếp vào điện 220v). Còn 1 bóng thì có dòng= 12v và tất nhiên là phải qua biến dòng để xài 220v. Vậy trong cùng một thời gian thì công xuất tiêu thụ của hai bóng này có giống nhau không? Nếu pác nào có cái công thức tiêu thụ thì cho em biết với, cho rễ hiểu. Em cảm ơn các pác nhìu nhìu.
      Chào bạn

Theo ý kiến mình như thế này: Quạt điện được chế tạo với Công suất định mức.==> nếu sử dụng ở tốc độ 1-2-3 thì dòng sẽ tăng theo tỷ lệ tương ứng ==> mức tiêu thụ điện năng cũng tăng theo nhưng ko vượt quá CS danh định dán trên Quạt.
      Mình cũng hiểu như một vòi nước nếu bạn xả ít ==> lượng nước tiêu thụ ít, nếu xả nhiều ===> lượng nước tiêu thụ nhiều....nhưng ko thể nhiều hơn lượng nước cho phép chảy qua ống xả đó...

Các bạn cho ý kiến nhé! Thanks
      @: theanhktech@yahoo.com
      Y!M: theanhktech

Địa chỉ
      nơi tình yêu bắt đầu ♥
      Cảm ơn
      109
      Được cảm ơn 159 lần, trong 87 bài

Mặc định Ðề: Hỏi về tiêu thụ điện năng

ẹck! kỳ ghê ta! bà xã anh kỳ quá hà! nóng dzậy, ráng tốn kém xíu, hổng thôi, chảy mỡ ra biết làm răng? nhox thấy xài điều hòa còn tốn kém nhiều hơn xài quạt điện kìa. số 1-2-3 của quạt điện cũng đâu có sao, điên tiêu tốn chỉ sấp sỉ nhau thui, đừng lo tốn điên heng!!
      Em sẽ quên...

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Phân phối Đồng hồ vạn năng AGILENT U1230 - Đèn FLASH, đo đa năng cao cấp
      Bởi eminvietnam trong diễn đàn Nhập khẩu và Phân phối Thiết bị đo - EMIN Vietnam
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 01-03-2013, 11:55
    2. Đồng hồ vạn năng AGILENT U1250 Series - Thiết bị đo đa năng cao cấp tích hợp Bluetooth
      Bởi eminvietnam trong diễn đàn Nhập khẩu và Phân phối Thiết bị đo - EMIN Vietnam
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 01-03-2013, 11:31
    3. Trợ giúp - quạt phong lan mất khả năng điều khiển khi bật tuốc năng
      Bởi thiendoan trong diễn đàn Thiết bị điện gia dụng
      Trả lời: 4
      Bài cuối: 30-07-2012, 22:26
    4. ĐỀ NGHỊ ĐỌC NỘI QUY TRƯỚC KHI POST BÀI TẠI BOX Năng lượng mặt trời, tiết kiệm năng lượng
      Bởi Tiểu Thư Kiêu Kỳ trong diễn đàn Năng lượng mặt trời, tiết kiệm năng lượng
      Trả lời: 0
      Bài cuối: 27-06-2011, 21:35
    5. Sản xuất điện năng từ các nguồn năng lượng sinh học.
      Bởi nguyenlongdp trong diễn đàn HỆ THỐNG NĂNG LƯỢNG MỚI
      Trả lời: 19
      Bài cuối: 15-09-2010, 00:07
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016