• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

ntech.com.vn

• Trang 1 của 25 123411 ... CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 247
      Cảm ơn
      0

Mặc định Máy phát điện, ATS và UPS

Tôi đang xây dựng 1 hệ thống nguồn dự phòng, gồm máy phát điện 4KVA và có kèm ATS, xong qua tham khảo qua một số người tôi thấy dùng ATS thì không đủ, tải của tôi vẫn tắt bình thường khi mất điện, tôi đang phân vân có nên dùng thêm UPS trong hệ thống này không, nếu dùng UPS tôi bỏ ATS để cắt giảm chi phí thì có hợp lý hay vẫn phải dùng nó, mong cac pro giúp đỡ????

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

2. The Following 4 Users Say Thank You to nguyenquang8 For This Useful Post:

Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 50 lần, trong 27 bài

Mặc định Ðề: Máy phát điện, ATS và UPS

UPS công suất lớn thì bác cũng chỉ chạy được vài tiếng là cùng tùy thuộc vào dung lương ắc quy , lúc hết điện UPS, chắc chắn bác vẫn phải dùng MPD và ATS rồi. Nói chung có đủ UPS, MPD và ATS mới thành một hệ thống hoàn chỉnh đảm bảo điện liên tục cho bác
      Sản xuất:mạch ATS-Khởi động máy phát
      Thiết kế- Lắp đặt- Phân phối các sp điện
      www.eacohanoi.com.vn

4. The Following 4 Users Say Thank You to hiodong For This Useful Post:

Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 12 lần, trong 11 bài

Dùng cả luôn bạn à , khi mất điện thì ATS là điều khiển chuyển nguồn và khởi động máy phát , máy phát chạy mới có điện đóng vế kia được . Còn phụ tải của bạn mà cần online thì vẫn phải có thêm 01 UPS online cho nó nữa chứ
      Viet Nguyen

Mobile : 094 456 5599
      www.giamayphat.com

6. Những thành viên đã cảm ơn ThuViet vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      9
      Được cảm ơn 3 lần, trong 2 bài

Giải pháp về thôn bản đây Anh em tham khảo mà làm nhé
      - Với yêu cầu của bạn thì quá đơn giản để một giáo sư" Cù Trọng Xoay) trả lời
      - Tôi không biết tải của bạn công suất có lớn hay không, có 2 hướng cho bạn đây
      ->> Dùng UPS loại Online của SANTAK như C1k/C2k/C3k/C6k... nếu tải của bạn nhỏ hơn công suất UPS và công suất của máy phát phải đảm bảo lớn hơn tối thiểu 1,5 lấn UPS đó
      + Bạn chỉ cần mua máy phát và dùng cầu dao đảo chiều sang khi mất điện là ok
      + Thời gian lưu điện của các dòng UPS trên tha hồ cho bạn vừa rót trà vừa đi ra đóng cầu dao, 5- 20 phút là ok rồi. Còn nếu không thích dùng tay đóng thì bạn dùng ATS nhưng vẫn phải dùng UPS do khi mất điện thời gian chuyển mạch của các loại UPS trên là = 0ms do đó khỏi lo nháy điện, restart thiết bị tải. Vừa chạy máy phát vừa chạy UPS bảo vệ cho thiết bị tải 100% là khong có vấn đề gì xảy ra
      + Nếu muốn thay máy phát khi mất điện thì bạn chỉ cần chọn dòng UPS C1KS/ C2KS/ C3KS/C6KS/... dùng loại ắcquy ngoài đồng bọ của SANTAK luôn>> thời gian lưu điện có thể lên đến 24h đó bạn
      - Ngoài ra SANTAK còn có loại UPS cho phép 2 nguồn vào, 1 nguồn chính và 1 nguồn phụ. thời gian chuyển mạch giữa 2 nguồn này là =0ms. nhưng công suất dòng này hơi cao nhỏ nhất là 20KVA. Nếu dùng loại này thì khỏi phải chê không cần phải tính.

nguyenthieu_0207@yahoo.com

Chúc bạn lựa chọn được cho mình giải pháp tốt

8. The Following 2 Users Say Thank You to nguyenthieu For This Useful Post:

Cảm ơn
      9
      Được cảm ơn 8 lần, trong 6 bài

theo ý kiến của tôi thì tùy thuộc vào thời gian mà mình cần sử dụng sau khi mất điện là bao lâu 5p, 10p hay là cả thời gian làm việc.nếu chỉ cần lưu điện trong thời gian ngắn thì tôi nghĩ chỉ cần mua UPS là đủ nếu máy phát 4KVA là đủ thì chỉ cần tậu con UPS C6K của Santak là ok.còn nếu cần thời gian lâu hơn thì bạn cần trang bị đầy đủ cả UPS lẫn máy phát điện và hện thống ATS, có hai giải pháp để bạ chọn mua UPS là có thể dùng nguộn tập trung cho tất cả các thiết bị hoặc mua cho từng thiết bị mỗi cái một con UPS nhằm đảm bảo cho hệ thống của bạn luôn hoạt động một cách liên tục nhất.

Cảm ơn
      17
      Được cảm ơn 58 lần, trong 11 bài

ATS là gì. là một tủ điện tự động thôi đúng ko bác nguyenquang8 . Vậy bác có thể ko dùng nó nếu thấy nó đắt, nhưng bác phải chịu khó mệt nhọc khởi động máy phát và đóng cầu dao mỗi khi cúp điện vậy, ( và bác nhớ mua cái UPS đắt đắt một chút cho nó lưu điện được lâu nhé, chứ không ko kịp đi đóng cầu dao UPS đã mất điện ) vì UPS ko có chức năng tự khởi động máy phát và hòa đồng bộ máy phát vào lưới giúp bác như ATS được !
      Theo em nghĩ bác cần 1 cái UPS vừa vừa, chỉ để lưu điện trong khi đợi máy phát khởi động và ổn định là được. và nên dùng cái ATS cho nhàn cái thân !
      Nếu bác thấy các bộ ATS bán sẵn hơi đắt thì bác có thể tự làm, nếu ko tự làm được thì thuê, em chỉ chỗ cho, còn ko muốn thuê mà tự làm nữa thì em với bác ngồi cafe với nhau em chỉ cách chế cho !

Oạch em bái phục 2 bác Santak ở trên, các bác tư vẫn cũng chuẩn, và hơn cả là các bác PR dữ quá !
      大公无私

11. The Following 6 Users Say Thank You to thaivinh For This Useful Post:

Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 50 lần, trong 27 bài

Hi, tủ ATS bên mình không đắt tí nào , mời các bác xem bảng giá . Còn các bác thợ muốn tự lắp thì dùng mạch ATS - khởi động máy phát của bên em , rất rẻ và dễ lắp ráp, không đắt và cần nhân công trình độ cao như PLC : LOGO, ZEN.... không cần đấu nối loằng ngoằng như mạch rơle , mệt đầu....... đơn giản, gọn nhẹ là mạch ATS của bên em sản xuất. Chuẩn bị có loại tích hợp cả ATS-AUTO START trên 1 khối 13 x 10 x 6cm, nhỏ gọn,giá 900K ( rẻ hơn rơle, rẻ hơn Logo nhé ) thích hợp cho các bác sử dụng máy phát 1 pha, công suất nhỏ
      Sản xuất:mạch ATS-Khởi động máy phát
      Thiết kế- Lắp đặt- Phân phối các sp điện
      www.eacohanoi.com.vn

13. The Following 5 Users Say Thank You to hiodong For This Useful Post:

Cảm ơn
      15
      Được cảm ơn 11 lần, trong 8 bài

Chào bạn"lehuutinh" tại Phú thọ tôi thấy có nhiều Cty tin học đang bán Santak. Hiện tôi đang sử dụng lưu điện santak cho máy tính nhưng tôi thấy nó chạy rất ổn, chưa thấy hỏng lỗi gì. Nhưng nếu có hỏng lỗi thì theo tôi biết tại việt trì có TT bảo hành chính hãng đấy ( đối diện khu Hapylan)

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 6 lần, trong 6 bài

chao ban:hiện tại tại Phú Thọ đã có trung tâm bảo hành của hãng santak,với địa chỉ như sau:só 03- Đường Gia Cẩm-Phường Tiên Cát-Việt Trì-phú Thọ.DT210.6.250.086.
      Hiện tại tại Phú Thọ chưa có nhà phân phối,nhưng bạn có thể ra các đại lý tin học lớn trên địa bàn TP.Việt Trì.đều kinh doanh bán sản phẩm ups Santak.

16. Những thành viên đã cảm ơn phquockhanh vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0

tôi đang làm cho ông anh cái máy phát 1 pha 30kva, cần dùng ups và ats thì gia khoảng bao nhiêu? Nói chi tiết hộ tôi nhé.

18. The Following 2 Users Say Thank You to dungxmcp For This Useful Post:

Trang 1 của 25 123411 ... CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016