• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 2 của 26 Đầu tiênĐầu tiên 1234512 ... CuốiCuối
    Kết quả 11 đến 20 của 255
      Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 26 lần, trong 11 bài

Mặc định Ðề: Máy phát điện, ATS và UPS

Chao bạn Nguyequang8, Theo như yêu cầu nguồn dự phòng có sử dụng hệ thống ATS thì tôi xin trả lời như sau:

1./ Hệ thống ATS : Là một hệ thống chuyển mạch tự động, có nhiệm vụ chuyển từ nguồn lưới qua máy phát khi mất điện và ngược lại, với các điều kiện ưu tiên theo yêu cầu người sử dụng(tồi thường thiết kế ưu tiên nguồi lưới), tròng mạch này thì ngưồn máy phát là nguồn dự phòng.

2./ UPS là nguồn dự phòng tùy với nhiều loại công suất, tuy nhiên thường chỉ dùng với những tải có yêu cầu cực cao và trong thời gian không dài.

Với yêu cầu nguồn dự phòng của bạn thì cần có mạch ATS+máy phát+UPS cấp nguồn cho mạch điều khiển.

Nầu cần thông tin anh cứ vui lòng email cho tôi theo địa chỉ : dovn06@gmail.com

Thân chào.

2. Những thành viên đã cảm ơn alcolvn vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 51 lần, trong 27 bài

Trích dẫn Gửi bởi dungxmcp Xem bài viết
      tôi đang làm cho ông anh cái máy phát 1 pha 30kva, cần dùng ups và ats thì gia khoảng bao nhiêu? Nói chi tiết hộ tôi nhé.
      Bên em làm tủ ATS 30KVA 1 PHA với giá 3.500.000 đ
      trong tủ có đầy đủ các thành phần
      - Bộ điều khiển ATS và khởi động máy phát
      - Nạp ắc quy
      - Đèn báo và chuyển mạch cần thiết
      - Contactor đóng cắt ( HYUNDAI )
      Sản xuất:mạch ATS-Khởi động máy phát
      Thiết kế- Lắp đặt- Phân phối các sp điện
      www.eacohanoi.com.vn

4. Những thành viên đã cảm ơn hiodong vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 3 lần, trong 2 bài

chào cac bạn!
      mình mới gia nhập vào trang Wep này, mình có vài ý muốn hỏi các bạn.
      1. mình muốn tìm hiểu thêm về sơ đố đấu nối mạch điều khiển của tủ ATS và máy phát điện 250KVA của cơ quan minh. bạn nào có tài liệu thì cho minh xin nhé. Xin cảm ơn. hảy gủi vào địa chỉ của mình hoạc địa chỉ mail: manhtungvnpt@gmail.com
      2. mình muốn xin tài liệu về mạch điện tử của một số cái. Ví dụ: mạch điều khiển của thang máy, mạch điều khiển của hệ thống chuyển nguồn AC thành DC và ngược lại.
      Sửa lần cuối bởi manhtungvnpt; 18-06-2011 lúc 22:01. Lý do: muon chinh sua nhung lai thoi

6. Những thành viên đã cảm ơn manhtungvnpt vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      2
      Được cảm ơn 26 lần, trong 11 bài

Trích dẫn Gửi bởi manhtungvnpt Xem bài viết
      chào cac bạn!
      mình mới gia nhập vào trang Wep này, mình có vài ý muốn hỏi các bạn.
      1. mình muốn tìm hiểu thêm về sơ đố đấu nối mạch điều khiển của tủ ATS và máy phát điện 250KVA của cơ quan minh. bạn nào có tài liệu thì cho minh xin nhé. Xin cảm ơn. hảy gủi vào địa chỉ của mình hoạc địa chỉ mail: manhtungvnpt@gmail.com
      2. mình muốn xin tài liệu về mạch điện tử của một số cái. Ví dụ: mạch điều khiển của thang máy, mạch điều khiển của hệ thống chuyển nguồn AC thành DC và ngược lại.
      Chào bạn!

Mạch ATS về nguyên tắc thì giống nhau cho tất cả nhưng tùy vào nhà sản xuất mà họ thiết kế khác nhau do đó để hiều thì bạn nên tìm hiểu ngay bản vẽ đi theo tủ điện đó thôi.

Thân chào bạn!

8. Những thành viên đã cảm ơn alcolvn vì bài viết hữu ích:

Cảm ơn
      3
      Được cảm ơn 6 lần, trong 6 bài

chào các bạn thân mến:
      Qua tìm hiểu và được biết bên hãng Santak có rất nhiều Sản phẩm của hãng.
      Mình xem cataloge có đầy đủ các thông số có thể đáp ứng được các thiết bị quan trọng.Nhưng mình vẫn chưa biết chức năng EPO của một số dòng sản phẩm bên Santak.Bạn nào làm kĩ thuật có biết trả lời giúp mình với nhá.
      Xin cảm ơn các bạn

10. Những thành viên đã cảm ơn phquockhanh vì bài viết hữu ích:

Địa chỉ
      ...from haven
      Cảm ơn
      5
      Được cảm ơn 21 lần, trong 14 bài

Trích dẫn Gửi bởi phquockhanh Xem bài viết
      chào các bạn thân mến:
      Qua tìm hiểu và được biết bên hãng Santak có rất nhiều Sản phẩm của hãng.
      Mình xem cataloge có đầy đủ các thông số có thể đáp ứng được các thiết bị quan trọng.Nhưng mình vẫn chưa biết chức năng EPO của một số dòng sản phẩm bên Santak.Bạn nào làm kĩ thuật có biết trả lời giúp mình với nhá.
      Xin cảm ơn các bạn
      EPO là chức năng tắt nguồn khẩn cấp (Emergency Power Off). Chức năng này có tác dụng tắt khẩn cấp UPS và đầu ra của UPS trong trường hợp khẩn cấp.
      Đừng đợi phải nhìn thấy một nụ cười rồi mới mỉm cười lại

Cảm ơn
      7
      Được cảm ơn 51 lần, trong 27 bài

Online , là cấp điện liên tục, không bị ngắt khi mất điện. Loại Offline dùng rơle để chuyển mạch, "tách" phát thôi nhưng cũng bị nháy điện
      Sản xuất:mạch ATS-Khởi động máy phát
      Thiết kế- Lắp đặt- Phân phối các sp điện
      www.eacohanoi.com.vn

Cảm ơn
      0

Sau 1 năm làm mpd và ups mình có nhận xét về tủ ats:
      _ Tủ phải đáp ứng đươc thời gian khởi động khi mất điện, tủ phải có nguồn acquy nuôi riêng. và quan trọng nhất là phải có tín hiệu phản hồi khi mpd không hoạt động. thông thường thì ats chỉ cho đề máy trong 3 lần, thời gian đề máy mình phải tự chình theo mpd vd: mpd đề trong 7s thì ats chỉ nên đề mỗi lần 10s.( nếu không bộ đề của máy sẽ hư, mà cái này mắc lắm nha, có vài dòng mpd củ kiếm mõi mắt không ra).
      _ Một yếu tố quan trọng nữa là khi mpd chạy thì ats không được đề nữa. bạn phải coi ats có mấy chế độ nhân diện xem mpd có chạy hay không. còn phải thử xem khi mpd chạy nhưng không ra điện thì ats không đươc đề nữa.

14. The Following 4 Users Say Thank You to nguahoang1234 For This Useful Post:

Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 0 lần, trong 0 bài

chào các bạn mình mới tham gia diễn đàn .mình có một số thắc mắc muốn hỏi các anh em nào biết chỉ giáo giùm mình:
      - hệ thống điện của công ty mình đang dùng gồm có một transformer 420Kva ,1 máy phát điện 420Kva ,1 ATS và ups cung cấp full cho cả công ty dùng trong khoản 30 phút .khi bị mất điện từ Transfomer thì máy phát tự động đóng điện ,đến khi có điện lại thì bị Trip (mình dùng Compact sneirder 800A).Reset lại thì bình thường .mình không hiểu vì sao mà bị vấn đề này hoài luôn cứ mỗi lần cúp điện là bị tình trạng như vậy.
      bạn nào biết thì giup mình tìm nguyên nhân này với
      nhatbao20@yahoo.com(0907263534)
      thanks

Cảm ơn
      9
      Được cảm ơn 12 lần, trong 8 bài

Cứ nghe thế mà phán bệnh cho bạn thì cũng khó. Nhưng có thể khẳng định chắc chắn lỗi là ở cái tủ ATS. Chắc tủ của bạn sẽ có 2 MCCB 800 liên động với nhau, nhưng vì một lý do nào đó (có thể do các cuộn đóng, cắt, bảo vệ thấp áp... của MCCB) làm cho 1 chiều tác động chuyển từ máy phát sang Transformer bị lỗi, mà cũng có thể do bộ điều khiển ATS của Schneider nữa. Cái bộ điều khiển đó thì mình ko rõ về nó nên ko dám phán bừa.

Trang 2 của 26 Đầu tiênĐầu tiên 1234512 ... CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016