• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
    Kết quả 1 đến 10 của 24
      Địa chỉ
      QNC & T.T.Đ.T.C.L.C.S.P.K.T
      Cảm ơn
      13
      Được cảm ơn 29 lần, trong 16 bài

Talking Phòng GE của ĐH.SPKT TP.HCM

Như mọi người cũng biết, vừa rồi GE họ tài trợ cho bên trường SPKT HCM 1 trung tâm 1triệu USD, nhưng mọi người không biết bên trong nó có cái gì. Hôm vừa rồi bên GE họ có về traning cho mấy thầy trường mình trước để sau này hướng dẫn sv mấy thiết bị trong đó. Mình may mắn được thầy Âu call đi, hôm đó họ traning về SCADA dùng D20 (cái này là giám sát relay và thiết bị đóng cắt, toàn bộ dùng card gắn vào CPU hết, đây là xu hướng hiện nay, cái này giống như PLC có module mở rộng, nhưng thông minh hơn toàn dùng card gắn vào, và thể lập trình cho các loại PLC khác nhau, rất tiện). Ngoài ra trong phòng GE còn có các biến tần, relay trung thế, máy cắt, và thiết bị chiếu sáng (đèn- nhưng cái này ít lắm) của GE.
      Mình vào nghe họ traning như sấm, nhưng cũng hiểu chút ít, mình chỉ quan tâm cách chiếu sáng của phòng thôi. Theo cảm nhận của mình: Phòng GE họ thiết kế chiếu sáng khá ổn, họ dùng 2 loại đèn, 1 loại đèn downlight và đèn huỳnh quang T5 đôi có máng lắp sát trần. Đèn downlight mình vẫn còn thấy chói (chắc có lẽ do chóa đèn vật liệu chưa phù hợp). Họ đặt các panel cạnh tường và đặt đèn huỳnh quang T5 8W phía sau, khi tắt điện rất là đẹp, không bị chói ( hôm trước thầy Âu có demo cho mình xem rùi). Và dọc phần trên của tường ( phần sát trần, màu xanh) ở phía sau những bờ tường màu xanh họ cũng dùng đèn huỳnh quang T5 8W làm ánh sáng nền cũng ok. Còn bố trí đèn huỳnh quang mình thấy rất là ổn, chiếu sáng chia từng khu riêng biệt cũng ok lun. Mình đã mô phỏng sơ bộ phòng GE, tuy chưa đúng lắm mà màu sắc chưa đúng lắm, post lên đây để mọi người bố trí chiếu sáng và thảo luận. Mình dùng đèn của phillips để bố trí chiếu sáng, hiện tại chưa xong. Ở dưới là file mô phỏng phòng GE mình dựng bằng DIALux, và 1 số hình ảnh phối cảnh phòng, mọi người down về, bố trí đèn và render sau đó post lên cho mọi người xem và thảo luận nhé :)
      p/s: còn mấy cái tủ Relay nữa mà em bỏ qua, hôm nào vào em chụp hình post lên cho mấy bác xem :D
      Link download file DIALux
      http://www.megashare.vnn.vn/download.php?id=814AB927305
      http://www.data.webdien.com/free/dow...b2ea62e2125b6b

File mình render thử dùng POV-Ray v3.6 phần sảnh trước

--------------------------------------------------------------------------------
      Xem bài viết cùng chuyên mục:

iQNG.vn - Wiki Quảng Ngãi

Địa chỉ
      HCM
      Cảm ơn
      4
      Được cảm ơn 56 lần, trong 43 bài

Mặc định Ðề: Phòng GE của ĐH.SPKT TP.HCM

Chỉ đơn thuận vậy thôi mà tới 1 triệu USD cơ àh? không biết thực tế là bao nhiêu???
      GE hiện nay bắt đầu chú trọng vào VN về chiếu sáng rùi, lúc trước chỉ động lực...

SPKT dkc01
      MB : 0902 762 672
      EM : mai.hieu72@gmail.com

Địa chỉ
      hcm
      Cảm ơn
      49
      Được cảm ơn 59 lần, trong 14 bài

hơ hờ đi qua suốt mà chưa biết trong đó có những j , nghe các thầy bảo phòng này dùng để mô phỏng cung cấp điện pro lắm . ko biết sao ?
      tks bạn !

Sao file bạn mình down về mở bằng Dialux ko được vây >?
      Điên Nặng

Cảm ơn
      1
      Được cảm ơn 102 lần, trong 39 bài

Thì 1 tr usd vậy là khá rồi
      thấy cái trung tâm chất lượng cao spkt 80 tr usd mà cũg đâu có gì dữ dội
      Duy Nguyễn
      0903.888.470
      Kỹ Sư Điện
      Duynguyen.mep@gmail.com
      Archasia Co. Ltd

Địa chỉ
      QNC & T.T.Đ.T.C.L.C.S.P.K.T
      Cảm ơn
      13
      Được cảm ơn 29 lần, trong 16 bài

Trích dẫn Gửi bởi maxmobile Xem bài viết
      Thì 1 tr usd vậy là khá rồi
      thấy cái trung tâm chất lượng cao spkt 80 tr usd mà cũg đâu có gì dữ dội
      Cái trung tâm công nghệ cao chứ k phải chất lượng cao nhé anh, bên đó từ tầng 1-3 là của khoa cơ khí máy, nặng tiền ở đây là các máy tiện CNC, các bộ PLC, trung tâm này đc hãng Schneider của Đức tài trợ tiền theo vốn vay ODA, nhưng mình phải mua thiết bị của nó, và đương nhiên giá sẽ đắt hơn rất nhiều.
      Còn từ tầng 4-5 là của Khoa chất lượng cao (TTĐT chất lượng cao lúc trước). Tường thì loang lổ, đã xuống cấp nghiêm trọng, tường thạch cao thì bong ra loang lỗ, nhìn thấy mà sợ, máy lạnh thì hư miết, điện thì thiết kế ngoằng ngèo, có khi muốn bật CB phòng bên này phải qua phòng bên kia bật, dây điện đi rất cẩu thả (chả biết khi thiết kế sao mà đc duyệt), bố trí chiếu sáng không phân khu, phải xuống cuối lớp mà bật, cửa kính lúc đầu trong suốt, thế thì dùng máy lạnh kiểu gì nữa, nay đã dán kín lại rồi

Trích dẫn Gửi bởi keneldy Xem bài viết
      Chỉ đơn thuận vậy thôi mà tới 1 triệu USD cơ àh? không biết thực tế là bao nhiêu???
      GE hiện nay bắt đầu chú trọng vào VN về chiếu sáng rùi, lúc trước chỉ động lực...

SPKT dkc01
      GE chưa thực sự mạnh ở VN, và chiếu sáng lại càng không, phòng đó chủ yếu sản phẩm trung thế như relay, biến tần, CB, chiếu sáng thì k có gì cả ngoài mớ catalogue và vài cái đèn để trong tủ kính. Anh đừng có khinh thường, anh vào sẽ thấy mấy cái hệ thống giám sáng D20 và tủ relay nó lớn như thế nào. Em đã nói ở trên là bỏ tủ SCADA và Relay
      Trích dẫn Gửi bởi ducdung2198 Xem bài viết
      hơ hờ đi qua suốt mà chưa biết trong đó có những j , nghe các thầy bảo phòng này dùng để mô phỏng cung cấp điện pro lắm . ko biết sao ?
      tks bạn !
      Sao file bạn mình down về mở bằng Dialux ko được vây >?
      Đã traning xong, ai có nhu cầu làm đồ án tốt nghiệp sớm thì vào đó gặp thầy Nghĩa mà đăng ký nhé, cân nhắc kỹ nhé, vào đó làm 1 ngày 8 tiếng, 1 nhóm có 2 người, đăng ký theo đề tài có sẵn. Vào tìm hiểu các thiết bị, dịch toàn tài liệu tiếng anh, cuối tuần phải báo cáo làm được gì. Riêng các bạn điện công nghiệp, không cần phải lo đi thực tập nhà máy, các bạn làm ở đó sẽ được thầy duyệt cho là đã đi thực tập nhà máy, còn các bạn điện tử + tự đống thầy đang làm việc bên trưởngbộ môn của các bạn.
      Bạn mở DIALux lên trước rồi hãy mở file đó nhé, nếu k đc, cho file đó vào thư mục Mydocument/DIALux/Project rồi mở DIALux lên và tìm đến thư mục đó nhé.
      Sửa lần cuối bởi leedongquang; 27-05-2011 lúc 17:59.
      iQNG.vn - Wiki Quảng Ngãi

Địa chỉ
      GÓC CHÉM GIÓ
      Cảm ơn
      158
      Được cảm ơn 857 lần, trong 401 bài

Mềnh học bên BK mà sao thấy bên BK chả có ma nào nó đầu tư cho 1 cái phòng nào hết trơn á
      CÓ LẼ ĐÃ ĐẾN LÚC PHẢI DỪNG ...!

Địa chỉ
      The hell
      Cảm ơn
      273
      Được cảm ơn 483 lần, trong 235 bài

Trích dẫn Gửi bởi leedongquang Xem bài viết
      Cái trung tâm công nghệ cao chứ k phải chất lượng cao nhé anh, bên đó từ tầng 1-3 là của khoa cơ khí máy, nặng tiền ở đây là các máy tiện CNC, các bộ PLC, trung tâm này đc hãng Schneider của Đức tài trợ tiền theo vốn vay ODA, nhưng mình phải mua thiết bị của nó, và đương nhiên giá sẽ đắt hơn rất nhiều
      Ủa Schneider sao lại của Đức nhỉ!???
      Hihi!...Khi nào rảnh bác có thể dẫn em vào trong đó ngó chơi một chút được không bác?

Chán gái...

Cảm ơn
      27
      Được cảm ơn 29 lần, trong 22 bài

Trích dẫn Gửi bởi hiepga789 Xem bài viết
      Ủa Schneider sao lại của Đức nhỉ!???
      Hihi!...Khi nào rảnh bác có thể dẫn em vào trong đó ngó chơi một chút được không bác?
      CHO EM ĐI VỚI ANH HIỆP, CHẮC MẤY CÁI ĐỒ TRONG ĐÓ GHÊ LẮM HẢ MẤY ANH, NGHE MẤY ANH QUẢNG CÁO MÀ MUỐN NGỘP LUÔN, EM KHÔNG LÀ SV Ở ĐÓ CÓ VÀO ĐƯỢC KHÔNG ANH, ANH GIÚP DÙM EM VÀO THĂM, EM HẬU TẠ ( NHẬU) ĐƯỢC KHÔNG?? MẤY ANH
      NHỚ NHIỀU

Địa chỉ
      Ngày SG - Đêm TDM-Bình Dương
      Cảm ơn
      103
      Được cảm ơn 231 lần, trong 179 bài

Trích dẫn Gửi bởi thodiennghiepdu Xem bài viết
      CHO EM ĐI VỚI ANH HIỆP, CHẮC MẤY CÁI ĐỒ TRONG ĐÓ GHÊ LẮM HẢ MẤY ANH, NGHE MẤY ANH QUẢNG CÁO MÀ MUỐN NGỘP LUÔN, EM KHÔNG LÀ SV Ở ĐÓ CÓ VÀO ĐƯỢC KHÔNG ANH, ANH GIÚP DÙM EM VÀO THĂM, EM HẬU TẠ ( NHẬU) ĐƯỢC KHÔNG?? MẤY ANH
      Hehe

Anh là cựu SV SPKT HCM nè....để anh dẫn Hiệp và em vào luôn...haha...anh ko bít nhậu. Chỉ cần em....hehe
      @: theanhktech@yahoo.com
      Y!M: theanhktech

Cảm ơn
      27
      Được cảm ơn 29 lần, trong 22 bài

Trích dẫn Gửi bởi theanhktech Xem bài viết
      Hehe

Anh là cựu SV SPKT HCM nè....để anh dẫn Hiệp và em vào luôn...haha...anh ko bít nhậu. Chỉ cần em....hehe
      EM .... ÚT ...HẢ BÁC... OK LUÔN
      NHỚ NHIỀU

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối

Trả lời với tài khoản Facebook

Các Chủ đề tương tự

1. Tài liệu tặng anh em SPKT
      Bởi nghiadinh21 trong diễn đàn Các tài liệu điện khác...
      Trả lời: 17
      Bài cuối: 21-05-2014, 15:39
    2. Kĩ sư điện ĐH SPKT
      Bởi minhdkc1103 trong diễn đàn NGƯỜI TÌM VIỆC
      Trả lời: 3
      Bài cuối: 02-09-2013, 06:58
    3. Nè Anh Em Spkt, Ngành điện ơi.....
      Bởi konamicup trong diễn đàn Ban liên lạc SPKT Hồ Chí Minh
      Trả lời: 23
      Bài cuối: 28-08-2013, 14:43
    4. Trường đại học SPKT Hưng Yên
      Bởi tientoank4 trong diễn đàn Giao lưu - gặp gỡ anh em kỹ sư điện
      Trả lời: 23
      Bài cuối: 02-05-2011, 22:41
    5. Giáo trình Vật liệu Điện _ Điện tử ( spkt)
      Bởi hainguyenspk trong diễn đàn Các môn học cơ sở cho ngành điện
      Trả lời: 1
      Bài cuối: 17-03-2010, 23:42
    Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016