• Webdien.com - Cầu nối dân điện

1. [HOT] - Webdien đang tuyển các vị trí quản lý cao cấp

• Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Bơm chữa cháy

Cảm ơn
      9
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Cảm ơn
      9
      Được cảm ơn 19 lần, trong 14 bài

Mặc định Ðề: Bơm chữa cháy

Trích dẫn Gửi bởi letuantn01 Xem bài viết
      các bác giúp mình với nhé!
      Trong tiểu chuẩn pccc mới mình có thể sử dụng 2 bơm điện được không hay phải sử dụng 1 bơm điện và 1 bơm diesel và có bắt buộc phải sử dụng bơm bù áp không, bác nào biết chỉ mình với nhé, nếu có tiêu chuẩn cho mình xin luôn nhé. Thanks
      mình thấy trong hệ thống bơm chữa cháy thì bắt buộc phải dùng hai bơm loại nào cũng được vì chỉ một cái chạy còn cái kia dùng để dự phòng còn nếu dùng hai bơm điện thì phải dùng nguôn độc lập miễn sao khi có sự cố cháy thì phải có nguồn nuôi cho động cơ là được. Máy bơm bù chỉ dùng cho hệ thống có nguồn nước lưu trữ trong đường ống liên tục còn nếu không thì không cần dùng đến nó

Cảm ơn
      12

sử dụng 2 bơm điện cũng ok.vì mình dùng máy phát diện nên ko sợ mất nguồn.còn về bơm bù áp theo mình là cần thiết.tất nhiên là công suất rất nhỏ so với 2 bơm chính.

Cảm ơn
      0
      Được cảm ơn 97 lần, trong 70 bài

Trích dẫn Gửi bởi letuantn01 Xem bài viết
      Các bác giúp mình với nhé!
      Trong tiểu chuẩn PCCC mới mình có thể sử dụng 2 bơm điện được không hay phải sử dụng 1 bơm điện và 1 bơm DIESEL và có bắt buộc phải sử dụng bơm bù áp không, bác nào biết chỉ mình với nhé, nếu có tiêu chuẩn cho mình xin luôn nhé. Thanks
      He eh!!! Cái này nên qua diễn đàn khác để hỏi thì hay hơn!!! He eh!!! Tuy nhiên không biết bạn là dân cơ khí hay điện!!! He eh!!! Nếu là dân cơ khí và đọc kỹ các TC về cái ngành phải cháy cho cháy này thì tự sẽ hiểu là tại sao có bơm bù áp thôi!!! Bù áp là để cho hệ thống luôn sẵn sàng mà!!! He eh!! Nói chung là luôn sẵn sàng để khỏi phải cháy cho cháy mà thôi!!! He eh!!!

Cảm ơn
      6
      Được cảm ơn 2 lần, trong 2 bài

Bản thân tên gọi của bơm bác chủ suy diễn ra cũng hiểu thôi mà, đâu phải tự nhiên trang bị con bơm Diesel hay xăng và thêm con bơm Bù áp

Cảm ơn
      9
      Được cảm ơn 19 lần, trong 14 bài

nhưng theo mình thấy trong hệ thống chữa cháy vách tường có hai dạng là hệ thống hở và hệ thống kín, bơm bù áp chỉ áp dụng cho hệ thống kín có dùng đầu spinler

Trả lời với tài khoản Facebook

Văn Võ Trạng Nguyên
    Hắc Hiệp Đại Chiến Thánh Bài 2
    Đặc Cảnh Diệt Ma
    Khử Ma Đạo Trưởng
    Cương Thi Diệt Tà
    Sự Hình Thành Của Đế Chế Mông Cổ
    NHỮNG KHOẢNH KHẮC ĐÁNG NHỚ CỦA GIẢI GOLF PHÚ MỸ HƯNG 2016